Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ชีวิตเกย์คนนึงในครอบครัวคนจีน ที่อึดอัดมากและกำลังจะถูกจับแต่งงานครั้งที่ 2 ขอคำแนะนำครับ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีทุกท่านครับ ผมเคยโพสเกี่ยวกับปัญหาส่วนตัวมาก็หลายครั้งแล้วครับ
ขอท้าวความหน่อยนะครับ มีคนรู้จักกับแม่ผมแนะนำผุ้หญิง
คนนึงให้ผมกับแม่ได้รู้จัก และระหว่างเราก้คบกันไปเรื่อยๆครับ คือผมก็
อยากจะลองเปิดใจคบกับผู้หญิงคนนี้ดูครับ แต่ในขณะที่ผู้ใหญ่ทั้งสองฝ่าย
ทั้งฝ่ายผมและฝ่ายหญิงต่างมีธงคำตอบไว้ในใจอยู่แล้ว สรุปคือคบกันเป็นพิธีครับ
  จนเวลาผ่านไปผมเริ่มรู้สึกอึดอัดมากเพราะถูกกดดันโดยผู้ใหญ่ทั้งใน
เรื่องของเวลา และเหมือนจะแกมบังคับให้แต่ง คือยังไงก็ต้องเลือกผู้หญิง
คนนี้คือถ้าผมมองจากสายตาที่เป้นกลางไม่ได้เอาความชอบ หรืออคติ
ผมก็คิดว่าผู้หญิงคนนี้เหมาะกับผมและครอบครัวมาก และผู้ใหญ่ทางฝาย
หญิงก็รักและเอ็นดูผมมาก จนผมไม่อยากทำให้ผู้ใหญ่ทั้งสองฝ่ายผิดหวัง
จนได้อดทนเผื่อผมจะหาทางออกในเรื่องนี้ได้โดยที่ไม่ต้องทำให้ใครต้อง
เจ็บปวด
  แต่ในที่สุดผมก็คิดว่า ผมควรทำในสิ่งที่ถูกต้องเพราะไม่อยากให้ชีวิต
ผุ้หญิงคนนึงที่อนาคตไกล และเป็นคนดีคนนึงต้องมาผูกมัดกับผมที่ไม่
พร้อมที่จะดูแลเค้า และผมคิดระยะยาวหากผมฝืนแต่งไป และต่อมาเรา
เลิกกัน เธอจะเป้นฝ่ายที่เสียหาย และจะเป็นตราบาปต่อเธอไปชัว่ชีวิตและ
จะทำให้ครอบครัวทั้งสองฝ่ายมองหน้ากันไม่ติด ผมไม่รู้จะทำยังไงแล้วจึง
ตัดสินใจบอกความจริงกับเธอไปและอธิบายเหตุผลให้เธอเข้าใจในทุกเรื่อง
และขอโทษเธอด้วยครับ แต่ดูเหมือนเธอจะไม่แน่ใจว่าผมจะเป้นเกย์สัก
เท่าไหร่และเธอก็บอกว่าเธอคิดกับผมมากกว่าเพื่อนด้วยครับ เธอจึงแนะนำ
ให้ผมกับเธอไปหาจิตแพทย์ด้วยกัน ผมเลยคิดว่าถ้าให้หมอช่วยยืนยันบางที
อาจจะทำให้เธอเข้าใจว่าผมเป็นแบบนั้นจริงๆๆแล้วตัดใจจากผมได้ แต่
สุดท้ายก้ไม่เป้นไปตามที่ผมคิดเพราะหมอเค้าไม่ได้วินิจฉัยว่า
ผมเป้นเกย์ แต่บอกว่าผมยังสับสนหลายอย่าง เพราะถูกกดดันจาก
คนรอบข้าง
   ผมเลยตัดสินใจคุยกับเธอชัดเจนครับ ว่าผมไม่สามารถรักเธอในแบบ
ที่ผุ้ชายจะรักผุ้หญิงได้และถ้าต้องแต่งกันผมก็จะคิดว่าคุณเหมือนเพื่อน
คนนึงอยากให้เธอได้ตัดสินใจให้ดี เพราะถ้าไปกันไม่ได้ เธอจะเป้นฝ่าย
เสียหายผมเลยให้โอกาสเธอตัดสินใจโดยให้เธอเป็นคนปฎิเสธผมเอง
ผมคิดว่ามันจะทำให้จบสวยและอย่างน้อยก้เป้นการให้เกรียติเธอด้วยครับ
และผมจะยอมรับความผิดหวังจากครอบครับผมเองครับ
เสร็จแล้วเราก็ห่างกันสักพักจนเราทั้งคู่ตกลงกันว่าโอเคเราไปกันไม่ได้
และนัดแนะให้ทั้งผมทั้งเธอจะต้องเป็นคนพูดให้ผู้ใหญ่แต่ละฝ่ายเข้าใจเอง
แต่สุดท้ายเหตุการณ์มันเลวร้ายเราทั้งคู่ทำพลาดเพราะไม่ได้ตกลงกันให้ดี
ก่อนครับ พ่อแม่ฝ่ายหญิงจึงถามความจริงกับเธอๆจึงตัดสินใจบอกความ
จริงว่าผมเป็นเกย์กับพ่อแม่เธอ
 จนเรื่องราวมันบานปลายจนเรื่องมาถึงหูพ่อแม่ผมซึ่งรู้ความจริง
ก็อึ้งและเสียใจมากพยายามให้ผมเปลี่ยนตัวเองให้ได้จะให้ผมไป
หาหมอ และถ้าผมเปลี่ยนตัวเองไม่ได้สุดท้าย บั้นปลายชีวิตพ่อแม่
ผมจะไม่ยกสิ่งใดสิ่งนึงให้
ผมเลย แต่จะให้น้องชายทั้งหมด เพราะผมไม่สามารถสืบทอดจนไปถึงรุ่น
ลูกหลานได้ และต่อว่าผมต่างๆนาๆ จนทำให้ผมเสียความรู้สึกว่าสุดท้าย
ท่านก็ไม่ได้รักในสิ่งที่ผมเป็น มันทำให้ผมรู้สึกว่าผมไม่มีค่าควรที่จะอยู่กับ
พวกท่านอีกต่อไป ผมกลายเป้นตัวที่แปลกประหลาดของบ้าน และเวลา
ที่ท่านโมโหผมก้จะหยิบเรื่องนี้มากระทบกระทั่งผมตลอด จนผมเริ่มรู้สึกว่
าถ้าผมอยู่บ้านนี้ต่อไป มันคงไม่ช่วยไรดีขึ้นเพราะผมเป้นตัวปัญหาของบ้าน
ทั้งๆที่ผมก็เป็นคนช่วยงานที่บ้านมาโดยตลอดตั้งแต่ เรียนจบออกมา
ไม่กล้าต่อโทเพราะกลัวจะไม่มีเวลาให้ที่บ้านเต็มที่ ผมช่วยที่บ้านด้วย
ความเต็มใจมาตลอดแต่พอเจอปฎิกิริยาแบบนี้ทำให้ผมหมดกำลังใจ
หมดความหวัง
  ผมจึงเดินออกจากบ้านไป ประมาณเกือบปี สุดท้ายพ่อแม่ผมก็จ้างนักสืบและตามตัวผมจนเจอสุดท้ายผมก็ได้กลับเข้าบ้านอีกครั้งครับบ
.แต่มันไม่ได้เป็นอย่างที่ผมคิดคือตลอดเวลาที่บ้านไม่เคยเข้าใจ และยังคงคาดหวังเหมือนเดิม และยังดึงแนวร่วมเข้ามาอีกมากมายครับบบ
 คือพวกท่านยังคงเข้าใจว่าผมไม่ได้เป็นเกย์ และยังคาดหวังผมกับผู้หญิงคนนั้น แต่เราสองคน ผมรู้สึกว่าสุดท้ายมันก็ไม่ได้สนิทกันมากเหมือนเดิม คือระหว่างบ้านผมกับบ้านฝ่ายหญิงก้ยังไปมาหาสู่กัน และเวลาผมจะไปกินข้าวดูหนัง ก็จะไม่ได้ไปไหนมาไหนกับเธอสองต่อสองก็จะมีน้องชายเธอและคนอื่นมาร่วมแจมด้วยเสมอครับบบ คือสาเหตุที่ผมยังไม่ได้ตัดขาดกับครอบครัวเค้าแบบชัดเจน เพราะทางครอบครัวเค้าก็ยังไปมาหาสู่กัน เพียงแต่ ผมก็รู้สึกว่าผมคบกับเค้าในฐานะเพื่อนและเชื่อว่าเธอก็รู้สึกแบบเดียวกันครับบ แต่ปัญหาคือผู้ใหญ่ไม่ได้คิดแบบนั้น
 แต่ตอนนี้ที่บ้านยังคงคาดหวังสูงมากๆๆๆ จนผมหาทางลงไม่ได้ และตั้งแต่กลับมาผมก้ยังไมได้คุยกับเธอแบบชัดเจนคิดว่าควรจะคุยอีกไหมครับบบ เพราะจะว่าไปผมก็ยังรู้สึกว่า พ่อแม่ฝ่ายหญิงก้ยัง happy กับผมพอสมควร
.....คือตอนนี้หาทางลงไม่ได้ครับบบ คือผมก็ยอมรับว่าผมก็ผิดที่ไม่เด็ดขาดพอที่จะพูดแบบชัดเจนตั้งแต่ตอนที่ผมกลับเข้าบ้านอีกครั้งแต่ผมดันปล่อยเวลาให้เนิ่นนานไปเรื่อยๆๆๆ จนตอนนี้มันเหมือนจะมีการ remake กันอีกครั้งครับบบใ.....คิดว่าผมควรทำไงดีครับ

จากคุณ : thunder_wave
เขียนเมื่อ : 4 ก.พ. 55 16:33:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com