Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ของฟรีไม่มีในโลก -- ขอความเห็นค่ะ ติดต่อทีมงาน

เราสงสัยว่าเรามองโลกในแง่ร้ายไปหรือป่าว ขอความเห็นหน่อยค่ะ

หัวหน้าแฟนเรา ชวนแฟนเราและเรา ไปเที่ยวต่างประเทศ(แถวเอเชียตะวันออก) ฟรี ตลอดการเดินทาง

นี่ไม่ใช่ครั้งแรก ก่อนหน้านี้ก็เคยพาไป แต่แค่ประเทศเพื่อนบ้าน เราก็เออๆๆออๆๆไปกะเค้าค่ะ แต่ใจก็ไม่ชอบ เพราะเวลาไปเที่ยวก็อยากไปกับครอบครัว นี่ไปกับเจ้านายที่ทำงาน แฟนเราต้องคอยเกรงใจเค้า เราเองก็ทำไรไม่ค่อยสะดวก จะแวะร้านนั้น จะดูร้านนี้ก็ อ้าว!! เค้าไปกันซะแล้ว

และประเด็นที่เราซีเรียดคือ ของฟรีไม่มีในโดลกนั้นแหละค่ะ ในกรณีนี้จะเป็นไปได้มั้ยคะว่าจะเกี่ยวข้องกับสิ่งไม่ดี ร้อยแปดที่เราคิดขึ้นมาในสมอง

แต่ที่แน่ๆคือ หัวหน้าเค้าต้องอยากได้อะไร หรือยากให้แฟนเราทำอะไรให้ หรือได้อะไรจากแฟนเราหรือป่าว

คือคนรักกัน ชอบพอกัน สามารถพากันไป จ่ายให้กันได้ขนาดนี้ แบบฟรีๆ มันมีเหรอคะ มันจะเป็นไปได้เหรอ หัวหน้าแฟนเราเป็นผู้ชาย แฟนเราก็เป็นผู้ชาย ไม่ใช่กรณีไม้ป่าเดียวกันแน่นอนค่ะ

แฟนเราบอกว่าช่วยงานเค้าเยอะ ประสานงานให้หลายอย่าง

ในมุมมองของผู้ชายคิดยังไงคะ ถ้าคุณมีลูกน้องคนนึงที่คุณเลิฟมาก ช่วยงานดีๆๆๆๆๆๆสุดๆๆๆ คุณจะออกเงิน ค่าตั๋วเครื่องบิน ไป กลับ ค่าโรงแรมที่พัก กิน ค่าเที่ยว ให้ลูกน้องคนนี้และแฟนมั้ยคะ

จากคุณ : รองเท้าแตะสีน้ำตาล
เขียนเมื่อ : 8 ก.พ. 55 00:02:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com