Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปัญหาชีวิตครับ ตื่นสาย นอนเร็ว ใช้เงินเก่ง ทำตัวไม่มีประโยชร์เลยครับ ช่วยผมหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

ผม....เรียนมหาลัยรัฐที่ดีที่สุดในไทย
ผม....อยู่ปีสี่ ไม่มีแฟน ตัวคนเดียว
ผม....ชอบนอนก่อนสี่ทุ่ม
ผม....เเล้วก็ตื่นสายมาก
ผม....เลยไม่ชอบไปเรียนเเละโดดเรียนบ่อย วันไหนเกิดไม่อยากไปก็ไม่ไปซะงั้น
ผม....ชอบทำงานตอนสองสามวันสุดท้ายจะส่ง
ผม....ใช้เงินเก่ง อยากกิน อยากซื้อ อยากไป ไหนต้องได้หมด
ผม....ยังขอเงินพ่อเเม่อยู่เลยครับ
พ่อเเม่....บอกผมเสมอว่าให้ใช้เงินอย่างประหยัด พ่อเเม่ค่อนข้างลำบาก อายุเยอะเเล้ว
ผม....กิน starbuck ใช้ iphone ใส่เเต่ผ้าเเบรนเนม กินอาหารในห้าง

..........วันนี้ผมมีเรียน ผมไม่อยากไป เพราะรู้สึกว่าเมื่อคืนนอนไม่พอ มันมีความรู้สึกว่า
ร่างกายผักพ่อนไม่พอ ทั้งๆที่นอน เกือบ แปด ชั่วโมง  ผมมานั่งคิด......................ทบทวน...เเละหลับไปค้นพบว่า ตัวเอง เบื่อง่าย เอาเเต่ใจ ใช้เงินเก่ง ขี้เกียจ ตื่นสาย รู้สึกว่าตัวเองอ่อนเเอ
สุรุ่ยสุ่หร่าย ไร้สาระ ไม่ตั้งใจเรียน.....ผมพูดจาไม่รู้เรื่อง ผมสับสน ผมหาความหมายชีวิตไม่เจอ..................
ผมอยากเปลี่ยนตัวเอง เป็นคนใหม่ มีวินัย มีเหตุผล มั่นคง เเข็งเเรง(ร่างกาย) ไม่อ่อนเเอ

ผมไม่รู้ว่าผมควรจะทำอย่าวไรดีครับ มีใครหาวิธีหรือคำเเนะนำได้บ้าง

แก้ไขเมื่อ 10 ก.พ. 55 10:56:26

จากคุณ : Boys like Girl
เขียนเมื่อ : 10 ก.พ. 55 10:53:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

script>