Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บทสรุปในเรื่องราวของเรา "จากเรื่องหึงหวงจนสามีบอกว่าเป็นเกย์" ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ

จากกระทู้นี้นะคะ
http://www.pantip.com/cafe/social/topic/U11677472/U11677472.html

ขอบคุณเพื่อน ๆ ทุกคนมาก ๆ สำหรับกำลังใจ แล้วก็ความเห็นค่ะ

มาขอเล่าต่อเลยละกันเน๊อะ (^^")

ท้าวความก่อนนะคะ คือ ก่อนหน้านี้ประมาณเดือน ม.ค. เนี่ย สามีบอกว่า วันที่ 11-12 ก.พ. เค้ากับ G เค้าก็ไปสัมมนาต่างจังหวัดกันอ่ะค่ะ (คือ ไปกับเป็นรถบัส 5-6 คันนะคะ เป็นงานพาไปสร้างฝันที่ต่างจังหวัดของ MLM อ่ะค่ะ ซึ่งจัดกันประมาณ 3 เดือนครั้งอยุ่แล้ว) เพื่อนสาวเราก็เลยชวนเราไปเที่ยว ตจว. เหมือนกัน (มันจะได้ไม่คิดมากเน๊อะ) เราก็ตอบตกลงเพื่อนไปจะไปชะอำกันค่ะ

แต่ว่าช่วงปลายเดือน ม.ค. เนี่ย เพื่อนสาวคนดีก็ลากเราไปสงบสติอารมณ์ที่เสถียรธรรมสถาน 1 ครั้งค่ะ ก็ได้ปรึกษาปัญหากับแม่ชีท่านนึง รู้สึกตัวเองสงบลงบ้าง (ในตอนนั้น) แถมยิ่งใกล้วันที่เค้าจะไปประชุมกัน เรายิ่งสติแตกค่ะ เพราะจินตนาการไปใหญ่ ชวนสามีทะเลาะทุกวัน ว่าที่จะไปแคมป์กับ G เนี่ย วางแผนจะทำไรกันหละ บลา บลา บลา

ดังนั้นจากที่บอกเพื่อนว่าจะไปชะอำ เลยเปลี่ยนใจบอกเพื่อนว่า "ช้านอยากไปฝึกปฎิบัติธรรมที่เสถียรธรรมสถาน ในวันที่สามีไปประชุมต่างจังหวัดกับ G แทน" เพื่อนคนดีก็อุตส่าห์ไปเป็นเพื่อนแบบ เอาก้อเอาวะ - ขอบใจแกมากนะ (^^")

มีต่อค่ะ

จากคุณ : สับสน
เขียนเมื่อ : 16 ก.พ. 55 17:07:44 A:203.144.204.161 X: TicketID:348236

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com