Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พนักงานประชาสัมพันธ์ Union Mall เขาให้บริการกันแบบนี้เหรอ ติดต่อทีมงาน

วันนี้ ได้ไปเดินเล่นที่ Union Mall กับเพื่อน 3 คน เพื่อนคนนึงอยากเล่นเกม
เลยชวนกันขึ้นไปข้างบนของห้าง แล้วไปแลกเหรียญเพื่อมาเล่นเกมโยนลูกบาสพอเล่นเสร็จก็ไปซื้อเสื้อผ้า แต่ปรากฏว่าเพื่อนคนนั้นทำกระเป๋าเงินหาย ก็เลยนึกไปนึกมาว่า ครั้งสุดท้ายที่หยิบเงินออกมาคือตอนที่ไปแลกเหรียญ แล้วเอากระเป๋าเงินเก็บใส่เป้ด้านหน้าไว้ เลยวิ่งกันไปดูที่ตู้บาส ปรากฏว่าไม่เจอ ระหว่างที่ทำเป็นหากระเป๋าเงินกันอยู่นั้น ก็มีผู้ชาย 2 คนหญิง 1 คน เดินมาบอกเพื่อนผมว่าหากระเป๋าตังค์อยู่เหรอ พวกผมก็บอกใช่ครับ เขาก็บอกว่า อยู่ที่ประชาสัมพันธ์ด้านล่าง เขาเจอแล้วเอาไปฝากไว้ให้ พวกผมก็เลยไหว้ขอบคุณเป็นชุดใหญ่แล้วรีบลงไปด้านล่าง โดยเจ้าของกระเป๋านำไปก่อน พอไปถามประชาสัมพันธ์ ซึ่งอยู่กัน 2 คนเค้ากลับบอกว่า ไม่มีใครเอากระเป๋ามาฝากไว้ ประชาสัมพันธ์ 2 คนนั้นบอกให้ขึ้นไปดูข้างบน เพื่อนผมเลยวิ่งไปชั้นเดิม ส่วนผมตามลงมาทีหลังกับเพื่อนอีกคน ก็เลยไม่เจอเพื่อนที่ทำกระเป๋าเงินหาย จึงไปถามประชาสัมพันธ์ซ้ำ เค้าบอกว่าใช่มากับคนเมื่อกี้หรือเปล่า ผมเลยบอกว่าใช่ เค้าบอกว่าไม่มีนะ ผมเลยถามเขาว่าแล้วทีนี่มีประชาสัมพันธ์อีกที่ไหม เขาบอกว่ามีด้านบน ผมเลยถามเขาว่า ชั้นไหน เขาบอกว่าชั้นเดียวกับ MK อยู่ด้านหน้า MK เลย ผมกับเพื่อนอีกคนเลยขึ้นไปที่หน้า MK ปรากฏว่าตรงนั้นไม่มีประชาสัมพันธ์ประจำอยู่ในเวลานั้นเลย เพื่อนผมเลยโทรหาเพื่อนอีกคนที่เป็นเจ้าของกระเป๋าว่าอยู่ไหน เพื่อนคนนั้นบอกว่า กำลังพาคนที่เจอกระเป๋าเงินลงไปที่ประชาสัมพันธ์ด้านล่างเพื่อยืนยัน พอไปถึง พนักงานเห็นคนที่เจอกระเป๋าเงินมาฝากไว้ ก็รีบหยิบกระเป๋าตังออกมาจากใต้ลิ้นชักแล้วบอกว่ามาหากระเป๋าตังค์ใช่ไหม พอดีน้องประชาสัมพันธ์อีกคนเพิ่งเอามาให้ เพื่อนผมก็บอกว่าใช่แล้วก็งงว่า ทำไมคราวนี้กลับมี เขาเลยถามคนที่เจอกระเป๋าตังค์ว่า ตอนแรกได้ฝากไว้ให้กับประชาสัมพันธ์ 2 คนนี้หรือเปล่า เขาก็บอกว่าใช่ฝากไว้กับสองคนนี้แหละ แล้วระหว่างนั้น ประชาสัมพันธ์ก็เรียกยาม กับเพื่อนของยาม มายืนเฝ้าเขา เหมือนกลัวว่าเราจะเข้าไปเอาเรื่อง พอเจอเหตุการณ์แบบนี้เราก็พูดกับเพื่อนว่า ดูดิ ประชาสัมพันธ์อายุก็เยอะแล้วนะ กลับทำแบบนี้ แต่คนที่เอากระเป๋าเงินมาคืนเป็นวัยรุ่นทั่วไปกลับมีความคิดมากกว่าเยอะมาก ต้องขอขอบคุณวัยรุ่น 3 คนนั้นด้วยจริง ๆ แล้วขอฝากเจ้าของหรือผู้ดูแล Union Mall หน่อยนะครับว่าช่วยอบรมพนักงานด้วย วันนี้ที่ผมไปพนักงานเป็นผู้หญิง คนนึงรูปร่างอ้วน ๆ หน่อย ใส่เสื้อสีเหลือง อีกคน เป็นผู้หญิงใส่สูท ตัดผมหน้าม้า  แล้วผมก็ถามเพื่อนว่าเงินครบไหมเพื่อนบอกครบ แต่เงินถูกเก็บไม่ตรงกับที่เดิมที่เขาเคยเก็บประจำ ผมไม่รู้นะว่าคุณได้เงินเดือนเท่าไหร่ พอใช้หรือเปล่า หรือทางบ้านขัดสนแค่ไหน ถ้าคุณเดือนร้อนเงินขนาดนั้นแล้วกระทำไปโดยไม่ได้ยั้งคิดผมก็จะอโหสิกรรมให้ แต่คราวหน้าอย่าไปทำเลวกับใครแบบนี้อีก แต่ที่เข้ามาโพสเพื่ออยากให้ทุกคนคอยระวัง แล้วถ้าหากเกิดเหตุการณ์แบบนี้ อย่าลืมรบกวนคนที่เจอไปยืนยันตัวด้วย เพราะคนสมัยนี้ดูแค่รูปร่างภายนอกไม่ได้จริง ๆ

** ปล.โพสไว้เมื่อวันที่ 15 กพ แต่ข้อความไม่ได้ถูกอัพเดทไปหน้าหลัก
เลยคิดว่าสงสัยคงโพสผิดห้องหรือเปล่าเลยย้ายมาห้องนี้แทน เพราะตอนนั้นโพสไปที่ห้องโต๊ะเครื่องแป้ง

จากคุณ : องค์กรอิสระ
เขียนเมื่อ : 17 ก.พ. 55 21:04:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com