Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สามีคนอื่นสารภาพกับเราตรงๆ ว่า รู้สึกมีอารมณ์อย่างว่ากับเรา ถ้าเราไม่มีแฟนไม่มีใคร..ยินดีดูแลเรา ติดต่อทีมงาน

เราเคยตั้งกระทู้เกี่ยวกับชายนี้ว่า  

ผู้ชาย พูดเล่นว่า ขอแต่งงาน แรงไปไหมค่ะ
http://www.pantip.com/cafe/social/topic/U11613320/U11613320.html

เขา ฐานะการศึกษาการงานสูง 45+ เจ้าชู้ หลีไปทั่ว มีครอบครัวแล้ว
เรา ลูกจ้าง อยู่ในฐานะเด็กช่วยงาน 30+ โสด ซื่อ มีน้ำใจ หุ่นดี แต่ไม่งาม
รู้จักกันมา 3 ปี  ก็หมาหยอกไก่มาตลอดตามภาษาคนเจ้าชู้ และสนิทกันด้วยงานเท่านั้น

ยอมรับว่าแอบมีใจแต่ก็เจียมตน และว่างตัวดีมาตลอด

ส่วนเขาก็พยายามหยอกเล่นหนักๆ ตั้งแต่เขียนโน๊ตบอก ขอบคุณที่ช่วยงานรักนะ
แกล้งขอแต่งงาน  เสนอเงินให้เดือนละ 5000 พูดเสนอโน้นนี่นั่น ตลอดระยะเวลา 3 ปีที่ผ่านมา
เราก็ฟังๆไปออกแนวไม่จริงจัง เพราะเห็นเป็นเรื่องพูดเล่นตามภาษาคนเจ้าชู้มีครอบครัวแล้ว และเขาก็หลีสาวไปทั่ว

จนเมื่อวันที่ 14 ก.พ. เขาแกล้งหนักกว่าเดิมคืนให้เด็กฝากกุหลาบ 1 ดอกมาให้เรา
แต่เราก็ทำเนียนไม่ได้แสดงอาการดีใจแต่อย่างใดทั้งสิ้น

จนเมื่อวานที่ 17 เขาก็อดใจไม่ไหวถามเรื่องกุหลาบว่าได้รับไหมเราก็บอกได้รับแต่แกล้งไม่รู้
ว่าเป็นเขาให้ แต่พอรู้ว่าเป็นเขาก็ขอบคุณไป จริงๆเราแอบดีใจลึกๆ

หลังจากเลิกงานเขาก็ชวนไปกินกาแฟ ด้วยกัน เราก็ไป และก็คุยๆๆกันถูกคอตามปกติคนรู้จักกันมานาน
และเราต้องขอตัวกลับก่อนเพราะนัดเพื่อนไว้ เขากำลังคุยสนุกและยังคุยไม่เสร็จ
เขาก็เลยนัดเราตอน 4 ทุ่มเพื่อจะคุยต่อ เป็นครั้งแรกที่เขานัดเราตอนกลางคืน
เราก็เลยแกล้งนัดๆไปงั้นล่ะเพราะรู้ว่าเขาไม่มาจริงหรอก

แต่ 4 ทุ่มเขาก็มาตามนัดจริงๆโทรมาก่อน
ให้เราเตรียมตัวออกไปเขาจะมารับที่หอ เราตกใจ และก็ปฏิเสธไป

เขาก็พยายามหว่านล้อมจะให้ออกไปให้ได้และถามว่าทำไมไม่ออกมา
เราก็เลยต้องพูดตรงๆว่า ไม่อยากออกไปกับเขาเพราะกลัวเสียหาย กลัวโดนนินทาเพราะเขามีชื่อเสียง
ไม่ดีเลย เขาก็อึ้งไปไม่คิดว่าเราจะพูดตรงๆกับเขาแบบนี้ เพราะปกติ
ไม่ว่าเขาจะทำอะไรไม่มีมารยาทเราผิดนัดกี่ครั้งก็ไม่เคยว่า ก็จะพูดถนอมน้ำใจเขามาตลอด

สรุปเขาก็เข้าใจและไม่ได้ออกไปตามนัด

18 ก.พ. เขาก็โทรมาเคลียเรื่องที่เขามีชื่อเสียงไม่ดีเสียๆหายๆ ประมาณแก้ตัวร้อนตัว
บอกให้เราอย่าเชื่อคำล้ำรือให้สัมผัสที่ตัวเขาเอง

และขอพูดกับเราตรงๆว่า รู้สึกกับเราแบบชู้สาวมานานแล้วตั้งแต่เมื่อปี 8 ก่อน ตั้งแต่เจอครั้งแรกทั้งๆที่มีนักศึกษาสาวๆเยอะแยะ
แต่เขาก็เลือกมาคุยกับเราและลูบหัวลูบผม ตอนนั้นเราเข้าใจว่าผู้ใหญ่สงสารเอ็นดูเด็กธรรมดา

เขาบอกเขาชอบหุ่น  เวลาพูดคุยด้วยแล้วมีความสุข
ทุกครั้งที่มาใช้งานเรา คุยกับเรา เขาบอกว่าเขามีความต้องการ และความรู้สึกดีๆที่มีกับเราไม่ใช่มีกับทุกคน
มันเป็นความรู้สึกดีๆ และมีอารมณ์แบบนั้นประกอบขึ้นด้วย เขาไม่เคยพูดอย่างงี้กับใครตรงๆเลย
นะนอกจากเรา และขอโอกาสถ้าเราไม่มีแฟนหรือไม่มีใคร ขอให้เขาดูแลเรา เขายินดี

อึ้งค่ะอึ้งเราไม่เคยมีแฟนและไม่เคยเจอผู้ชายมาพูดลักษณะแบบนี้+แอบมีใจด้วย

ตั้งตัวไม่ติดเลยค่ะ เป็นคำพูดที่เชื่อถือได้ไหมค่ะ จริงใจแค่ไหน ล้อเล่นอีกแล้วรึ
ยอมรับว่าดีใจเพราะก็แอบชอบเขาเหมือนกัน  แต่ไม่คิดจะเป็นน้อยหรอกค่ะ แต่ก็แอบสมใจที่เขาก็
ชอบเราไม่รู้ว่าชอบจริงหรือเปล่าอีก

แต่ตอนนี้ต้องการวิธีรับมือค่ะ เพราะตอนนี้เขาบุกเหลือเกิน กลัวสติตัวเองจะหลุด กลัวใจต้วเองด้วย
กลัวจะวางตัวไม่ดีต่อไป

ช่วยแนะนำด้วยเถอะค่ะ เพราะอ่อนประสบการณ์เหลือเกิน

จากคุณ : รักรพินทร์
เขียนเมื่อ : 21 ก.พ. 55 00:12:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com