Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หัวใจปั่นป่วนไปหมดเป็นเพราะอะไร ติดต่อทีมงาน

สวัสดีคะ เราอยากมาสอบถาม เพื่อนๆในห้องศาลาประชาคมถึงความรู้สึกงงๆ

สับสนๆ ของเราตอนนี้ เรากำลัง ต่อสู้กับความรู้สึกตัวเองเป็นอย่างมากเลยคะ

และรู้สึก สับสนกับจิตใจตัวเองมากๆ เราจะขอเล่าอย่างละเอียดเลยนะคะเพื่อ

อยากได้คำตอบที่ชัดเจนว่าจริงๆแล้วเราเป็นคนยังไงกันแน่และรู้สึกยังไงกัน

แน่ ตอนนี้เราสับสนและเครียดมากคะ

คือ ขอเกริ่นก่อนเลยนะคะว่าเรามีแฟนคบกันมา 4 ปีอยู่ด้วยกันความสัมพันธ์

ระหว่างเรากับแฟนราบรื่นดีมีเคยเลิกกกันครั้งใหญ่ไป 1 ครั้ง เรื่องแฟนเราไป

ชอบผู้หญิงคนอื่นแต่สุดท้ายก็ไม่มีอะไรในกอไผ่เราก็กลับมาคบกันเหมือน

กัน เลิกกันแค่ 1 สัปดาห์คะ

คือเราสองคนก็เหมือนคู่อื่นๆทั่วๆไป ข้อเสียของเค้าก็มีเยอะข้อดีก็มีเยอะคือ

เราสองคนอายุไม่มากนะคะ เป็นนักศึกษาที่อยู่ด้วยกันตามปรกติเหมือนคู่

อื่นๆ พ่อแม่เราสองคนรับรู้คะ แต่เต็มใจทั้งสองฝ่าย ต่างฝ่ายต่างชอบกัน

ประมาณว่าเรียนจบแล้วแต่งแน่ๆ พ่อแม่เค้าก้อชอบเรามากรักเรา พ่อแม่เราก็

ชอบเค้าและรักเค้ามากก็เป็นแบบนี้มาตลอดเวลาที่คบกัน

เรื่องของเรื่องก้มีอยู่ว่ามีผู้ชายคนหนึ่งแอดบีบีมาหาเรา เราก็คุยกับเค้าปรกติ

คือตอนแรกก็คุยเล่นๆไม่ได้คิดอะไรเลยสักนิด เราก็คุยกับเค้าไปเรื่อยๆ

จนถึงวันนี้ก็ได้สัก 1 อาทิตย์กว่าๆเองคะ มีคุยบีบีกันตลอดเวลาทั้งวันทั้งคืน

จนกว่าจะนอนนั่นแหละคะ แล้วก็ช่วงเรากลับบ้าน 2-3วันก็มีการคุยโทรศัพย์

กัน ทั้งวันทั้งคืน พอเรากลับมาอยู่กับแฟนเราก็คุยบีบีกันเหมือนเดิม

คือยิ่งคุยกับเค้าเราก็ยิ่งรู้สึกว่า โอเครู้สึกดี คือเค้าเป็นคนตรงๆซื่อๆ เราไม่

เคยเจอผู้ชายแบบนี้เลย เราเป็นคนแปลกๆคะคือ ผู้ชายส่วนใหญ่ที่มาชอบ

เราก่อนเรามักปฏิเสธ เราไม่ค่อยชอบ พวกที่เป็นฝ่ายวิ่งตาม แต่คนที่ไม่ค่อย

สนใจเรา เฉยๆ กับเรา ทำให้เราแบบ เออฉันไม่สวยหรอ หรือแบบเราไม่ดีพอ

หรอ แบบทำให้เราอยากพิสูจน์ตัวเองอยากทำให้เค้าชอบเรา คืออยากให้

เค้ารุกเราก่อนแบบที่เรารักษาท่าทีเอาไว้

เราไม่เคยคุยเล่นกับใครแบบนี้เลยคะ คือเคยคิดว่ามันไร้สาระ แต่ กะเค้ามัน

รู้สึกบอกไม่ถูกจริงๆคะ มันถูกใจ มันถูกชะตา คือคุยดว้ยกันแล้วมันสบายใจ

เค้ามาเติมเต็มในสิ่งที่แฟนเราไม่มี ทีนี้เค้าก็อยากเจอเราคะ เราก็แบบปฏิเสธ

ไม่อยากเจอเค้า เค้าอยากทานเค้กที่เราทำเราก็ฝากเพือ่นเราเอาไปให้โดยที่

เราไม่ไปเจอด้วยตัวเอง คือ เราไม่ค่อยมั่นใจตัวเองอะคะ เราคิดว่าเราไม่สวย

อ้วนไป ไม่มั่นใจไม่กล้าไปเจอ กลัว เจอหน้ากันแล้วอะไรๆมันจะเปลี่ยนไป

คือมันจะไม่ได้คุยกันเหมือนเดิม เพราะช่วงที่เราคุยกับเค้าเรามีความสุข

พอเพื่อนเราไปเจอ เพื่อนเราก็กลับมาบอกกับเราว่า เรากับเค้าไม่เหมาะสม

กัน ไม่เหมาะกันเลย คือ พูดตรงๆ เพื่อนเราบอกว่าเค้าไม่หล่อ เราสามารถ

เลือกได้มากกว่านี้ แต่เราก็บอกกับเพื่อนไปว่าเราไม่เลือกคุยกับคนที่หน้าตา

เราเลือกคุยที่นิสัย ถึงเค้าไม่หล่อ ถึงเค้าไม่รวย ไม่มีอะไรเลยเราก็เลือกที่จะ

คุย อ่อลืมบอกคะ เค้าค่อนข้างมีฐานะดีมากคะ แต่เค้าเป็นคนที่ไม่อวดตัวเอง

เลยเราชอบที่ตรงนี้อีกจุดหนึ่ง

แล้วเมือวานเราตัดสินใจไปเจอกับเค้าคะ ก็มีไปทานข้าวกันเล็กๆน้อยๆ

ระหว่างที่เราไปกับเค้า เราสับสนมากคะ เรากลัวมาก กลัวแฟนเราจับได้ คือ

เรารุกรี้รุกรนมาก โทรหาเพื่อนตลอดเวลาว่าแฟนมาตามไหมคือเราหลอก

แฟนว่าเรามาหาเพื่อนคนนี้คะ เรา ก็ ทั้งกลัวทั้ง วิตกกังวลจนแบบเวียนหัว

หายใจไม่ออก คือ มันไม่เต็มที่กับการที่ไปเจอเค้าน่ะคะ ทั้งๆที่ใจจริงเรา

อยากเจอเค้านะคะ อยากพูดคุยอยากร่าเริงแต่ทำไม่ได้คะ เพราะว่ากังวลใจ

จนไม่เป็นอันทำอะไรเลย อยากกลับเร็ว ๆ แล้วเค้าก้อมาส่งเราปรกติไม่มี

อะไรเกิดขึ้นคะ

เราก็กลับมาคิด ว่า แบบ ถ้าเค้าชอบเราจริงๆเค้าต้อง วิ่งตามเราสิ เค้าต้องโทร

หาเรา เค้าเจอเราแล้ว ถ้าเค้าเปลี่ยนไปแสดงว่าเค้าเจอเราแล้วเค้าอาจจะเกิด

ความไม่ประทับใจอะไรบางอย่าง เพราะเราเคยได้ยินคนบอกวา่ คุยกัน

นานแค่ไหนก็ไม่เท่ากับเจอหน้ากันแค่ครั้งเดียว ความสัมพันจะไปต่อหรือ

หยุดก็หลังจากเจอหน้ากันครั้งแรกนั่นแหละคะ

สรุปเค้าเงียบไปจริงๆคะ คือหลังจากได้เจอ บอกตรงๆ ว่าเค้าไม่หล่อ ไม่หล่อ

เลย แฟนเราหน้าตาดีกว่าเยอะ และ เพื่อนเราก็ย้ำมาอีกว่า เพื่อนเราดูดีกว่า

และคนอื่นๆที่มาจีบเรา ดูดีกว่าเยอะ ไม่ได้หลงตัวเองนะคะ เพื่อนบอกจริงๆ

คะ อายเหมือ้นกันที่ต้องพูดแบบนี้ แต่ช่างเถอะไม่มีใครรู้จัก 555

สรุปเค้าก้อเงียบๆไป เราก็ ไม่ได้คิดอะไรนะ คือรู้สึกแบบไหนก็รู้สึกแบบนั้น

เราเลือกชอบคนที่นิสัยจริงๆคะ เราก็คิดแบบ วันนี้เป็นวันสอบเสร็จ เค้าอาจจะ

ชวนเราไปดูหนังหรืออะไรก็ได้นะ แต่ เปล่าเลยคะเค้าเงียบ เค้าไม่ค่อยตอบ

บีบีเราเลยเค้าไปกับเพื่อนเค้า

สุดท้ายเค้าก้อดูหนังกลับมาเค้าก้อมาคุยกับเรา เราก็ เหวี่ยงเลยคะแบบ

อารมณ์แปรปรวนมาก บอกไม่ถูกเหมือนกันว่า เราเป็นแบบนี้เพราะอะไร

เราบอกว่า เจอเราแล้วไม่ประทับใจอะไรเราหรอ เราไม่สวยใช่ไหมบอกเรา

มาตรงๆได้ไหม คือเราไม่รู้เหมือนกันว่าเราไปเหวี่ยงเค้าไปโมโหเค้าเรื่อง

อะไร

เค้าก็งงๆ เค้าก้อบอกว่า เปล่า พี่ไมไ่ด้เลือกคบคนที่หน้าตาเลยไม่งั้นพี่ก็

ไม่มีเพื่อนแล้วสิ น้องพี่ เพื่อนพี่ ก้อ ไม่ได้สวยไม่ได้หล่อ

เราฟังแล้วเราก็อึ้งคะ สรุปเค้ามองว่าเราดูแย่ใช่ไหม???? คือยังไง เราก็แบบ

ลองใจเค้า อยากรู้ว่าเค้ายังอยากเจอเราอยุ่อีกไหม เค้าก็แบบงั้นไปทานข้าว

กันไหม ( รู้สึกว่าตังเองหน้าด้านมากกกกกกกกก มากที่สุดในโลกทีพูดแบบ

นี้อออกไป ปรกติเราเป็นคนนมีฟอร์มพอสมควรคะ) เค้าก็บอกว่า พี่อิ่มแล้วพี่

ทานปอปคอนกับ ขนมมาเยอะมาก อีกทั้งจะไปกินเหล้ากับเพือ่น

เราก็ อ่อ ไม่เป็นไร โอเค คือเราสับสน ตอนนี้เราเป็นอะไรหรอค ะเราชอบ

เค้าหรอ ไม่นะ เราควรกำจัดหรือจัดการความรู้สึกนี้ยังไงดี

มันเป็นอารมณ์ชั่ววูบหรือยังไง กับแฟนเราเราเลิกไม่ได้แน่ๆ

แต่กับเค้า เรา เป็นอไะร เรารู้สึกใจไม่ค่อยดีเลย เราดีใจที่เค้าบีบีมา เรานั่งรอ
นอนรอเลยนะคะ

เราเป็นอะไรกันแน่ แล้วเราควรทำยังไงต่อไป บอกเค้าตรงๆเลยไหมว่าชอบ

บอกเค้าไปเลยว่าคบกันไหม เราคบผุ้ชายสองคนได้ไหม

เราสับสนคะ เราไม่ได้อยากเปนคนเลว เพียงแค่เราไม่รู้วาตอนนี้ทำไมเราถึง

รู้สึกแบบนี้เราเป็นอะไรกันแน่

เพื่อนบอกว่า ที่เราชอบเค้า เพราะว่าเค้าเหนือกว่าแฟนเราด้านฐานะ คือแฟน

เราไม่ได้จน คือแฟนเราก็ฐานะโอเค เพียงแต่เค้ารวยกว่า เรารู้สึกหน้าชา นี่

เราเลือกชอบคนที่เงินหรอ แต่เรื่องหน้าตา เพื่อนเราบอกว่า เรากับแฟนเรา

เหมาะสมกันมากกว่า

เรายึดติดกับเงินทอง หน้าตา หรืออะไรแบบนั้นหรือเปล่าคะ เรารู้สึกผิดที่เรา

เป็นคนแบบนี้ถ้าเราชอบเค้าจริงๆ เค้าคงเลวมากสินะ T^T เราควรทำยังไงดี

คะ สับสนจริงๆ

ช่วยตอบเยอะๆนะคะ มีไรสอบถามเพิ่มเติมได้นะคะ ด่าเราก้ได้นะคะ ช่วยให้เราตาสว่าง หลุดพ้นจากอารมณ์ แบบนี้สักที

จากคุณ : การ์ดโฟนคิงคอง
เขียนเมื่อ : 22 ก.พ. 55 22:25:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com