Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอระบายปัญหาชีวิตส่วนตัว "เกลียดพ่อมากๆๆนี่บาปไหมครับ" ติดต่อทีมงาน

อยู่ดีๆเฉยโดนด่าไม่มีเหตุผล เหมือนหมูเหมือนหมา  ด่าได้ทั้งวัน บ่นได้ทั้งคืน
พอเข้าใจว่าสังคมคงจะพยายามเรื่องพ่อแม่ผู้ให้กำเนิดมากว่าควรต้องยังไงก็พ่อ โกรธได้ แต่อย่าเกลียด อย่างคุณใหญ่พูดไว้ในละครเรื่องดอกส้มสีทอง โดยไม่ยึดหลักความจริงๆเลยว่าพ่อเลวๆก็มีอยู่เยอะจริง  ผมเกลียดพ่อตัวเองมากจริงๆครับ แบบว่ารักไม่ลงเลย  ผมเคยด่าพ่อตัวเองให้ไปตายด้วย  ตอนที่พ่อผมไม่สบาย เชื่อไหมครับทุกคนว่าผมรู้สึกดีใจอยู่ลึกๆว่าให้เป็นหนักๆเลยก็ดีต้องเข้าโรงบาลเลยยิ่งดีใหญ่

พอถึงตรงนี้ทุกคนอาจจะคิดว่าผมอกตัญญูมากใช่ไหมครับ  แต่ผมยังมีเรื่องเล่าอีกเยอะ  แต่ขอเก็บไว้ก่อนๆที่มันจะร้ายแรงกว่านี้  ผมไม่ขอให้ใครเข้าใจครับ  ผมแค่อยากระบายจริงๆ  ถ้าคนไหนที่บ้านครอบครัวสุขสันต์อยู่กันพร้อมหน้าก็คงจะออกมาต่อต้าน และด่าว่าผมว่าเลว  แต่ถ้าเป็นคนที่เคยมีปัญหาครอบครัวผมคงเข้าใจดี

เพิ่มเติม

จากหลายๆความเห็น  เอาเป็นว่าผมไม่อยากเอาพ่อมาแฉมากนัก  เพราะอาจจะไม่ถูกใจคนในนี้เท่าไร  ผมเลยอยากให้กระทู้นี้เป็นกระทู้ระบายความในใจของคนที่มีหัวอกเดียวกันดีกว่า  แล้วก็แสดงความคิดเห็นหลายๆแบบ เพราะถ้าผมร่ายยาวถึงพ่อตัวเองอาจจะได้ไปออกรายการตีสิบเลยก็ได้มั่งครับ  ผมพยายามมองโลกในแง่บวกแล้วแต่ก็ทำไม่ได้  เพราะสังคมสมัยนี้จริงๆมันโหดร้าย  แล้วคำว่าหมามันยังรักลูกของมัน  อย่าได้เปรียบเลยครับ  here กว่านี้เยอะ  เกินจะเล่าจริงๆ
ถ้าเค้าตัวใหญ่กว่าผมอาจจะเรียกว่าโดนทารุณก็ได้  เพราะเชื่อไหมครับ  ทะเลาะกันจนขว้างของก็เคยแล้ว  กำหมัดเกือบจะ ......ก็เคยแล้ว

แก้ไขเมื่อ 26 ก.พ. 55 23:07:11

จากคุณ : osk1988
เขียนเมื่อ : 26 ก.พ. 55 20:40:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com