Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปรึกษาเรื่องน้องชายสามีค่ะ ติดต่อทีมงาน

รบกวนขอคำปรึกษากับเพื่อนๆในห้องนี้นะคะ เรากำลังอยากได้คำแนะนำเป็นอย่างมากค่ะ  เริ่มเรื่องเลยนะคะ
 เราแต่งงานมาอยู่ในครอบครัวสามีที่เป็นคนจีน ประมาณว่าพูดภาษาจีนกันในบ้านเลยค่ะ แต่ทั้งพ่อ-แม่สามีเป็นคนใจดีค่ะ ไม่มีปัญหาในการอยู่ร่วมกับท่าน  ท่านทั้งสองช่วยดูแลลูกๆของเราเป็นอย่างดี
 ปัญหาอยู่ที่น้องชายสามีค่ะ ตอนแรกที่เราเจอ เราก็คิดว่าเค้าปกติดี เพิ่งจบจากมหาวิทยาลัยชื่อดัง  ต่อมาเมื่อเรียนจบเค้าก็เริ่มทำงาน  แต่ทำได้ไม่นานก็ลาออก บอกว่าไม่ชอบ ที่บ้านเลยให้มาช่วยงานที่ร้านโดยให้เค้าไปอยู่อีกร้านนึงแล้วให้มีเสมียนไปช่วย 1 คน ผ่านไปหลายเดือนถึงทราบว่าเค้ากับเสมียนผู้หญิงคนนั้นชอบพอกัน แล้วแม่เค้ารับไมได้ ไล่เสมียนออก  หลังจากที่แม่เค้าไล่เสมียนออก เค้าก็เริ่มมีอาการฉุนเฉียว โกรธง่าย และเริ่มส่งเสียงดัง อาละวาด ทำลายข้าวของ  
  พ่อ แม่เค้าเลยให้เค้าอยู่เฉยๆ พาไปเที่ยวต่างประเทศ  เอาใจทุกอย่าง เค้าก้เริ่มดีขึ้น  อ้อ ลืมบอกไปอีกอย่างค่ะว่าเค้าเป็นคนที่ติดเกมส์มาก เล่นเกมส์ตลอด ไม่คบเพื่อน ชอบอยู่ในห้องคนเดียว แล้วก็เล่นเกมส์ทั้งวัน ไม่สุงสิงกับใคร
  ผ่านไป เค้าก็เริ่มลืมเรื่องเสมียนคนแรก และกลับไปขายของที่ร้านเดิม พร้อมกับขอรถใหม่ 1 คัน พ่อแม่ก็ตามใจ รักลูก ซื้อรถใหม่ป้ายแดงให้ 1 คันทันที  หลังจากมีรถเค้าเริ่มใช้จ่ายเยอะ ซื้อเกมส์ ซื้อโมเดลแพงๆมาต่อโชว์ตลอด และช่วงนี้เค้าเริ่มมีแฟนเป็นเด็กอาชีวะ  โทรศัพท์ทั้งวัน ไม่ทำงานขับรถเล่นทั้งวัน ไปกรุงเทพครั้งละหลายๆวัน
 ที่บ้านจะเป็นแบบกงสีค่ะ ทุกคนไม่มีเงินเดือน มีแต่เงินหยิบ  เราในฐานะลูกสะใภ้ เราก็เครียดนะคะ เพราะเราทำงานตั้งแต่เช้าถึงเย็น แล้วที่บ้านเราขายของดีทั้งวัน  ยิ่งช่วงหน้าขายแทบไม่ได้กินข้าวกินปลา แต่น้องชายสามีไม่ทำงาน นอนเล่น ร้องเพลงคาราโอเกะ เสียงลอยลงมาถึงชั้นล่าง เราก็อดทนค่ะ แต่ก็มีไปบ่นๆกับสามีบ้าง สามีก็เข้าใจนะคะ เค้าเองก็เครียดเหมือนกันว่าทำไมน้องถึงเป็นแบบนี้
 สามีไปปรึกษาพ่อแม่  แกก็จะเถียงแทนตลอด บ่อยๆเข้าแกก็ว่าลูกของแกๆจะเลี้ยงมันไปเอง อย่ามาว่าลูกแก พวกเราเลยเลิกสนใจ และอดทน หลังจากนั้น สามีเราตรวจบัญชีพบว่าน้องชายเค้ายักยอกเงินออกไปครั้งละแสน สองแสน จนเป็นล้าน

จากคุณ : นินจาเต่าตาตี่ตี่
เขียนเมื่อ : 28 ก.พ. 55 11:07:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com