Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สาเหตุที่ผมนอกใจภรรยา ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้เครียดมากครับ ไม่รู้จะทำอย่างไรดี..............

ขอเล่าย้อนกลับไปนะครับ ผมถูกว่าที่แม่ยายกึ่งบังคับให้แต่งงานกับลูกสาวเขา เพราะว่าทั้งผมและแฟนก็คบกันมาเกือบๆเจ็ดปีแล้ว
ตอนนั้นในใจจริงๆผมก็ไม่ได้อยากแต่งมากเท่าไหร่แต่บังเอิญแฟนผมเกิดท้องขึ้นมาพอดี ผมก็เลยรับผิดชอบโดยการแต่งงาน
ตอนนั้นที่ตัดสินใจแต่งก็คิดว่าเราเจอคนที่ใช่แล้ว แต่ทำไมปรากฏว่าก่อนแต่งและหลังแต่ง แฟนผมเขาเปลี่ยนไปเป็นคนละคน

ขอบอกก่อนนะครับ หลังแต่งงานผมต้องแต่งเข้าบ้านแฟนผมครั้บ เพราะว่าแฟนผมเขาอยากดูแลแม่เขา แต่ผมก็ได้เคยบอกเขา
ไว้แล้วว่าที่บ้านผมมีผมเป็นลูกชายคนเดียว เวลามีอะไรมักจะไหว้วานให้ผมทำนู่นทำนี่ให้ ซึ่งถ้าผมสะดวกผมก็จะทำให้เสมอ

หลังจากแต่งงานแฟนผมก็ไม่ยอมมีอะไรกับผมเลย ซึ่งมักจะอ้างนู่นอ้างนี่เสมอ จนผมไม่รู้เหมือนกันว่าทำไมเขาถึงไ่ม่ยอม
นอกจากนี้เวลาอยู่บ้านแฟน ผมจะรู้สึกเหมือนเป็นคนใช้ครับ เพราะเขามักจะโยนงานบ้านมาให้ผมทำคนเดียว โดยอ้างว่า
ต้องเลี้ยงลูก ซึ่งแรกๆผมก็เข้าใจครับ แต่ช่วงหลังๆกลายเป็นว่าเธอใช้ประโยคคำสั่งกับผมมากขึ้น
เธอชอบพูดประชดแดกดันผม ว่าผมช่วยแต่ทางบ้านผม ไม่ช่วยทางบ้านเธอเลย แต่ผมก็พยายามดูแลทั้งสองฝ่ายแล้วนะครับ
ไม่รู้ว่าจุดพอใจของเขาอยู่ตรงไหน พอคุยกันเรื่องนี้ทีไร เขาก็มักจะชวนทะเลาะกันทุกที ผมไม่เข้าใจครับว่าทำไม
เธอพูดจาไม่ให้เกียรติผมเลย ถึงแม้ว่าเราอายุเท่ากันแต่อย่างน้อยก็ควใรจะให้ความเคารพกันบ้าง จริงรึเปล่า?
มีอยู่ครั้งนึง เธอและครอบครัวเธอชวนผมไปเที่ยวเขาใหญ่ ซึ่งวันนั้นตรงกับวันที่ผมต้องพาพ่อและแม่ ไปพบหมอ
ผมก็อธิบายไปว่าคงไปไม่ได้ เธอก็บอกว่าทำไมไม่รู้จักให้พ่อแม่นั่งแท็กซี่ไปกันเองบ้าง ตอนนั้นบอกได้คำเดียวครับว่าโกรธมาก
พ่อแม่ใครใครก็รัก จะให้เราไปเที่ยวโดยที่ทิ้งทั้งสองคนไว้ข้างหลังมันก็ไม่ถูกใช่มั้ย

ช่วงนั้นมีอะไรหลายๆอย่างที่ผมทนไม่ไหวครับ ผมไม่ค่อยไปนอนที่บ้านแฟน แต่ไปนอนที่บ้านเพื่อนแทน
จะกลับบ้านตัวเองก็ไม่อยากให้ที่บ้านเป็นห่วง สุดท้ายผมก็เลยขอเลิกกับเธอ ตอนนั้นน่าจะแต่งงานกันมาได้เกือบ 1 ปี
ผมเดินเข้าไปบอกที่บ้านว่าผมอยากขอเลิกกับแฟน ที่บ้านก็ไม่ได้ว่าอะไรและได้บอกผมว่า จริงๆแล้ว ทั้งพ่อ แม่ และพี่สาวผม
ไม่ค่อยมีใครชอบแฟนผมนัก เพราัะว่าเวลามาบ้านผมเธอไม่ค่อยสุงสิง หรือช่วยหยิบถืออะไรมากนัก
(ก่อนแต่งงานเธอจะมาหาผมที่บ้านบ่อยมาก บางครั้งก็มานอนค้าง แต่หลังจากแต่งงานแล้ว เธอไม่ยอมมาเลย
อาจจะเป็นเพราะว่าบ้านของผมดูคับแคบกว่าบ้านเธอก็ได้)

ต่อนะครับ หลังจากที่ผมบอกเลิกเธอ เธอไม่ยอมเลิกครับ เธอบอกว่าให้เห็นแก่ลูก และเธอบอกว่าถ้าผมบอกเลิกเธออีกครั้ง
เธอจะไม่ให้ผมเห็นหน้าลูกอีก ผมรักลูกมากนะครับ ซึ่งในจุดนี้ผมไม่สามารถเสียเขาไปได้
วันนั้นผมก็พูดสิ่งที่ผมรู้สึก และเรื่องต่างๆที่ไม่พอใจ เธอก็บอกว่าเธอจะพยายามปรับตัว หลังจากวันนั้นคำว่าจะพยายาม
ปรับตัวของเธอคือการเงียบครับ ไม่สนใจ ไม่ถามไถ่ ไม่ห่วงใย ไม่บ่น จนทำให้ผมรู้สึกว่า นี่ผมแต่งงานทำไม ?

ผมเริ่มที่จะไม่ไปค้างบ้านแฟน แต่กลับมานอนบ้านผมแทน นี่แหละครับจุดเริ่มต้น ช่วงนั้นผมได้ไปเจอผู้หญิงคนนึง
จะว่าไปเธอเป็นผู้หญิงในฝันเลยก็ว่าได้ ทั้งหน้าตา นิสัย บุคลิก สรุปคือเธอมีทุกอย่างที่ผมหวังไว้ครับ
ตอนที่ผมเจอเธอ จะเรียกว่าเป็นรักแรกผมเลยก็ว่าได้ คือไม่เคยเกิดความรู้สึกแบบนีกับใครมาก่อน แม้แต่กับแฟนผมก็ไม่เคยครับ
เราก็เริ่มรู้จักกัน คุยกัน โดยที่ผมก็เล่าเรื่องของผมให้ฟัง ทีแรกเราพยายามที่จะเลิกคุยกันหลายครั้ง
แต่สุดท้ายก็มานั่งร้องไห้กันสองคนอยู่ดี ก็เลยตกลงว่าคบกัน แต่เราสองคนจะต้องรับกับผลที่ตามมา เพราะว่าสุดท้ายผมก็คงไม่
สามารถเลือกทั้งสองคนเก็บไว้ได้

หลังจากครั้งนั้นที่ผมบอกเลิกกับแฟนไป ผมก็กลับมานอนบ้านผมตลอด จะแวะไปหาลูกบ้างเป็นบางครั้ง หรือไม่นานๆ
สองอาทิตย์หรือหนึ่งเดือนครั้งจึงจะกลับไปนอนบ้านแฟน ซึ่งแฟนผมก็ไม่ได้ว่าอะไรเลย ไม่บ่น ไม่ถาม ไม่ค่อยคุย
ถ้าคุยก็คุยกันเรื่องลูกมากกว่า อนนี้กับแฟนรู้สึกเหมือนเป็นเพื่อนมากกว่าครับ ไม่ได้รู้สึกเป็นเมียอีกแล้ว
กับแฟนคนใหม่บอกตามตรง ตอนนี้ก็สงสารเขา ไม่อยากปิดอนาคตเขา แต่เขาก็ยังเลือกเรา ทั้งๆที่เราก็ไม่ได้มีอะไรดี
เขาบอกว่าถ้าถึงเวลา เขาจะเป็นคนไปเอง ......
ตอนนี้เราก็รู้จักกันมาเกือบจะครบปีแล้ว และช่วงนี้เธอชอบพูดอะไรแปลกๆ ขอสารภาพนะครับ ว่าผมไม่อยากเสียเธอไป
ผมรู้ดีว่าผมต้องทำให้ผู้หญิงดีๆอย่างเธอต้องเสียใจ
แต่เธอก็ยังเลือกที่จะอยู่ข้างๆผมครับ

ตอนนี้ที่บ้านผมก็บอกว่า ถ้าไม่มีลูกอะไรๆก็คงจะง่ายกว่านี้ ใช่ครับถ้าผมไม่มีลูกแล้วเจอเหตุการณ์แบบนี้ ผมก็คงบอก
เลิกไปนานแล้ว แต่ตอนนี้ ผมไม่รู้ว่าผมจะต้องทำยังไงต่อ เพราะว่าผมไม่ได้อยากเลิกกับแฟนเพราะว่าผมมีคนใหม่
แต่ผมอยากเลิกเพราะว่าผมคิดว่าชีวิตคู่เราไปไม่รอดจริงๆ ผมไม่อยากให้ลูกของผมเป็นปมด้อยครับ แล้วอีกอย่าง
ผมกลัวว่าเธอจะไม่ยอมให้ผมได้เจอหน้าลูกอีก ซึ่งผมกลัวตรงจุดนี้จริงๆ

ถ้าเป็นพวกคุณ พวกคุณจะทำอย่างไรครับ

จากคุณ : Never give up
เขียนเมื่อ : 28 ก.พ. 55 22:02:49 A:110.77.228.91 X: TicketID:350606

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com