Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากได้ ไอโฟน ไอแพด กันใช่ไหมคะ งั้น ทำตามข้อเรียกร้องนี้ได้ไหม..??? ติดต่อทีมงาน

รัฐบาล ช่วยจัดตั้งหน่วยงานที่รับเรื่องร้องเรียน ผ่าน อินเตอร์เน็ต เว็บบอร์ดนี้ได้ไหมคะ

อย่างทีมงาน 1111 ที่รับเรื่องร้องเรียนผ่านทางโทรศัพท์นั้น  แค่การโทร ทิ้งชื่อไว้ คุยแค่คนเดียว

ถ้ารัฐสนใจประชาชานจริงๆ ตั้งหล่นวยงาน CC ขึ้นมาแบบ ห้อง MBK เลยค่ะ

เป็นหน่วยงานที่เข้ามาดูแลประชาชน  ในโลกอิเตอร์เน็ต  ภาพพร้อม คลิบพร้อม หลายๆ คนร่วมแชร์ จริงไม่จริง มันคุยกันได้

คุณจะอยากได้ ไอโฟน ไอแพดไปทำไร ในเมื่อคุณไม่เคยคิดที่จะสนใจ ในงานของคุณ ประชุมยังจะโดดเลย

ถ้าคุณอยากได้ ก็ไม่ได้ว่า แต่ได้แล้ว ต้องใช้ประโยชน์กันจริงๆ นั่นเงินภาษี ปชช. นะคะ

ถามเจ้าของเงินบ้างไหม แล้วตอบโจทย์เจ้าของเงินได้ไหมว่า เอาไปทำไร คุ้มไหม

แต่ถ้าคุณสนใจ ในโลกอินเตอร์เน็ต คุณคอยอัพเดทข่าวสาร รับเรื่องร้องเรียนในนี้ แล้วคุณใช้ประโยชน์จาก ไอแพด ไอโฟนที่คุณเสนอซื้อไป

เข้ามาดู เข้ามารับฟังเรื่องราว ปัญหา นำไปถกในสภา ช่วยเหลือ ปชช. ที่เดือดร้อน

ในนี้ มีหลายๆ เรื่องราวที่เดือดร้อน มีปัญหา จะแก้ไขได้ต่อเมื่อถึงมือ " สื่อ "

แต่ถ้าคุณ สส. ทั้งหลายแหล่ อยากได้ไอโฟน คุณก็ดำเนินการ ตั้งหน่วยงาน รับเรื่องราว ร้องเรียน ปัญหา และแก้ไข เอาเรื่องราวที่เรา ปชช. ร่วมแชร์ ไปแก้ไขซะให้ดี

คุณทำได้ไหม

ถ้าทำได้ คุณเอาไปเลย ไอแพด ไอโฟน  ไม่มีใครว่าคุณหรอก เพราะคุณเอาไปทำประโยชน์

แต่ถ้าจะหาเรื่องใช้งบ ก็อย่าเลย ..... มันเป็นการสิ้นเปลือง เจ้าของเงิน เขาจะสาปแช่งคุณเอาเปล่าๆ

เอาไปแล้ว ต้องใช้ประโยชน์ได้ดี

ขอเหอะค่ะ มาตั้งหน่วยงาน ดูแล ปชช. ในนี้บ้าง ในนี้มีปัญหาเยอะแยะ ที่พวกคุณๆ ทั้งหลายต้องรับรู้ อย่าให้เรื่องราวในนี้ต้องถึงสื่อก่อน แล้วคุณค่อยดิ้น  มันไม่ดี มันดูคุณทำงานทุเรศ

ทำได้ไหม ตั้งใจทำอ่ะ มันไม่ยาก ไม่ใช่ปล่อยไปวันๆ แล้ว ทิ้งแล้วทิ้งเลย........

งงมั้ย??? เรายังง เลย ว่า ทำไมไม่ทำ ไม่สนใจโลกการสื่อสาร แต่อยากได้อุปกรณ์สื่อสารแบบทันสมัย.......

ทำเหอะค่ะ  สังคมจะได้น่าอยู่ รัฐก็จะได้ใจ ปชช. มากขึ้น

ขอให้เป็นหน่วยงานทุกภาคส่วน นะคะ

แก้ไขเมื่อ 05 มี.ค. 55 13:04:19

จากคุณ : จักรยานล้อหลุด
เขียนเมื่อ : 5 มี.ค. 55 12:57:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com