Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เงินหายจากบัญชีออมทรัพย์ตัวเอง ธนาคารไทยพาณิชย์ ติดต่อทีมงาน

ท่านไหนที่ทำเรื่องหักค่าสินค้าบริการและบัตรเครดิตจากบัญชีออมทรัพย์แบบรายเดือนอัตโนมัติ ระวังไว้นะครับ

เรื่องมีอยู่ว่าผมมีบัตรเครดิตของธนาคารไทยพาณิชย์ ใช้มานานพอสมควรก็ไม่มีปัญหาอะไร(หรือก่อนหน้านี้ผมไม่ทันสังเกตุก็ไม่รู้) จนมาถึงช่วงประมาณสิ้นปีที่แล้วเกิดเหตุน้ำท่วม บ้านผมอยู่บางกรวยครับโดนอย่างหนักเลย บ้านพัง ปิดกิจการชั่วคราว2เดือน เงินไม่เข้า มีแต่จะออก ช่วงนั้นเงินช็อตหมุนไม่ทันจึงพักชำระหนี้บัตรเครดิตชั่วคราว เผื่อไว้ใช้จ่ายด้านอื่นที่จำเป็น จนกระทั่งบัตรมีสถานะไม่ดีและถูกระงับบัตรในที่สุด สุดท้ายไกล่เกลี่ยกับเจ้าหน้าที่แบงค์ทางโทรศัพท์ เค้าบอกว่าตอนนี้ยอดทั้งหมดอยู่ที่ 50,000 แต่ถ้าปิดบัญชีเลย ความหมายก็คือจ่ายให้หมดภายในครั้งเดียว ทางแบงค์จะลดหย่อนให้ 20% เหลือ 40,000 ผมจึงไปชำระทั้งหมดในวันที่ 4 มกราคม 2555 วันต่อมาพนักงานก็ติดต่อกลับมาบอกว่า โอเคครับ ทุกอย่างเรียบร้อย จนเวลาผ่านมาถึงเมื่อวาน พึ่งเช็คยอดบัญชีออมทรัพย์ตัวเอง ปรากฎว่าเงินหายไปจากบัญชี 7,000 กว่าบาท จึงโทรไปสอบถาม Call center เค้าบอกว่าหักไปชำระค่าบัตรเครดิต????????  เครียดเลยครับทีนี้ อะไรของมัน??? ผมจึงคุยกับเจ้าหน้าที่คนนั้น เค้าบอกว่าจะโอนสายไปให้เจ้าหน้าที่บัตรเครดิต เค้ามีหน้าที่ดูแลคนละส่วนกัน พอได้คุยกับเจ้าหน้าที่บัตรเครดิต เค้าก็บอกเค้าไม่สามารถเช็ครายละเอียดให้ได้ ต้องคุยกับเจ้าหน้าที่สินเชื่อโดยตรง โยนกันไปโยนกันมา แล้วเจ้าหน้าที่สินเชื่อหยุดวันมาฆะอีก ต้องโทรไปในวันที่ 8 อีก แล้วก็ไม่รู้จะคุยได้ความอย่างไร ผมล่ะกลัวเหตุผลเทพๆจริงๆ ประมาณว่าค่าธรรมเนียมนั่นนู้นนี่ ค่านั่นนู้นนี่ ประมาณว่า "ก็กูจะเอาอะ" อะไรทำนองนั้น ก็เลยมานั่งคิดยาวเลยทีนี้ ว่าที่ผ่านมาโดนอะไรไปกี่บาทบ้างก็ไม่รู้ เพราะเราก็ไม่ได้เช็คยอดอะไรกันบ่อยๆ แล้วต่อไปจะมั่นใจได้อย่างไรกับธนาคารที่เราฝากเงิน เพราะตอนที่หักเงินไป ไม่มีการโทรบอกเราเลยว่าหักค่าอะไรเท่าไหร่ หรือจะเป็นความผิดพลาดของระบบคอม?? คือธนาคารขนาดใหญ่นะเนี่ย พลาดอะไรกันง่ายๆ เงินลูกค้าหายทีหลายๆพันก็ใช่เหตุ ทุกท่านก็ระวังไว้หน่อยนะครับ เงินของท่านอาจไม่ใช่ของท่านอีกต่อไป เดี๋ยวได้ความว่าไงจะมาแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

ธีรนนท์ จรัสสุริยา

จากคุณ : FRONTSTAGECLUB
เขียนเมื่อ : 7 มี.ค. 55 10:17:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com