Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เคยเป็นหนี้บัตรเครดิต 6 ปีมาแล้ว ติดต่อทีมงาน

ขอถามผู้รู้ ด้วยน่ะค่ะ ว่ากรณีเราเคยเป็นหนี้ บัตรเคดิต นานมาแล้ว ห้าหก ปี  ประมาณ หมื่น สองหมื่น นี่แหละค่ะ แต่ ว่าหลายๆ ธนาคาร พอดี มาอยู่ ต่างประเทศ หลายปี ก็ปิดบัญชี ที่เมืองไทยไม่ได้ เดินบัญชี มาเลย  แล้วก็ไม่ได้ชำระบัตรเคดิต มานานแล้ว ซึ่งตอนนี้ เขาก็เลิก ตามไปแล้ว ล่ะค่ะ อยากถามว่ากรณี นี้ หากเรา กลับเมืองไทย เรา สามารถเปิดบัญชี ธนาคารใหม่  เขาจะเช็คเจอ มั้ยค่ะ  หรือว่า เราไปเปิดบัญชี กับธนาคารอื่น ที่เราไม่เคยเป็นหนี้ แล้ว ธนาคารเดิมที่เคยเป็นหนี้ เขาจะสามารถมา อายัติ เงินในบัญชีเราได้มั้ย ค่ะ กลัวว่าเขาจะมาหักเอาหนี้ เก่าน่ะค่ะ เพราะดอกเบี้ยปานนี้ เราคงไม่มีปัญญาใช้แน่ๆ  ป ล  เคยเจอแค่ จดหมายทวงน่ะค่ะ ไม่เคยโดนฟ้องค่ะ

จากคุณ : ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน
เขียนเมื่อ : 8 มี.ค. 55 19:54:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com