Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนผู้รู้กฏหมายช่วยให้คำแนะนำทีค่ะ ติดต่อทีมงาน

เรื่องนี้เป็นเรื่องจริงของครอบครัวเรานะคะ
ต้องขออนุญาตถอดล็อกอิน
เพราะไม่อยากให้เรื่องกระทบไปถึงคนรอบข้าง
จากที่เคยเห็นตัวอย่างของเพื่อนๆมาในพันทิปมาก่อนค่ะ

ขอท้าวความเป็นมาของเรื่องก่อนนะคะ
ค่อนข้างจะยาวนิดนึงค่ะ แต่เราพิมพ์ใส่เวิร์ดไว้แล้วค่ะ
จะโพสต์ต่อเนื่องเลยนะคะ

เป็นเรื่องของพี่สาวคนโตกับแฟนพี่สาวนะคะ
ขอเรียกพี่สาวว่า เอ แฟนพี่สาวว่า บี นะคะ
พี่เอคบกับพี่บีมาหลายปี
พี่บีมาอาศัยอยู่บ้านของพี่เอและครอบครัวเรา
แต่ส่วนใหญ่จะอยู่ที่อื่น เพราะด้วยหน้าที่การงาน
พี่บีต้องส่งเสียแม่ที่ต่างจังหวัดทุกเดือน
เราขอเรียกแม่พี่บีว่าคุณยายนะคะ คุณยายติดการพนัน
สร้างหนี้ไปทั่ว ถึงจะมีลูกหลายคนที่อยู่จังหวัดเดียวกัน
แต่ไม่มีใครเอาแม่ซักคนด้วยนิสัยของคุณยาย
ที่ร้ายจนไม่มีใครทนได้
พี่บีต้องคอยไปตามใช้หนี้ให้ทุกครั้งที่ไปหาแม่

จากคุณ : bkkstudent
เขียนเมื่อ : 8 มี.ค. 55 20:58:20 A:112.146.39.153 X: TicketID:130391

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com