Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++ปวดจิตกับเด็กใหม่ที่ทำงานมากๆๆๆๆ++ ติดต่อทีมงาน

เราปวดจิตกับเด้กใหม่ทีทำงานเรามากๆเลยคะ ไม่รู้จะทำยังไงดี
ตอนแรกเราสัมพาดน้องเค้าก็รู้สึกว่า สตรอมั่กๆ แบบว่าน้องเค้าพรีเซ้นตัวเองว่าดีเลิศมากมายคะ ฟังจนเราหมั่นไส้มากอ่ะคะ เราสัมพาดเด้กมาเยอะแต่ไม่เคยเจอแบบนี้มาก่อนเลยคะ

ไม่ได้อคตินะคะ แต่น้องเค้าไม่ผ่านการเทสคอมพิวเตอร์ และทำแบบทดสอบคะ (ไหนว่าทำได้ทุกอย่างไง) อีกอย่างการพูดจาตอนสัมพาดงานอะดูขัดกับความเป้นจิงมาก ค่อนข้างดราม่าสุดๆ แต่เจ้านายเรากลับชอบซะงั้น (น้องเค้าเป็นสเป้คเจ้านายเราคะ)

แต่ตอนนั้นเรากับเจ้านายเรายังไมได้รับน้องเค้าเข้าทำงานนะคะ เพราะเจ้านายเห้นว่าเรายังทำงานไหวอยู่ (โหดมะ) จนผ่านไป เกือบ 2 เดือน น้องที่ทำงานอีกคนเค้าลาออก งานเราก็เยอะมากขึ้น คราวนี้จำเป้นจะต้องมีคนมาช่วยเพิ่มแล้ว

เจ้านายเราอยากรับน้องคนนี้มาทำงาน เราก็คัดค้านแล้วว่าดูทรงแล้วไม่น่าจะไหว แต่เค้าเป้นเจ้านายอะนะ จะเถียงไรได้ เราก็เลยรับน้องคนนี้เข้าทำงาน

เราเห็นว่าน้องเค้าว่างงานมา 2 เดือน เราก็ถามว่าผ่านมา 2 เดือนแล้ว ที่ผ่านมาทำงานที่ไหนมั่งป่าว น้องเค้าก็เหตุผลว่า "ใจหนูอยู่ที่บริษัทนี้คะพี่ มีที่อื่นติดต่อเข้ามาเยอะแยะแต่หนูไม่ชอบคะ หนูอยากทำงานที่นี่มากเลยคะ" - -" เป็นไง ดูเค้าตอบจิคะ อิอิ

เราก็บอกน้องเค้านะคะว่า งานที่นี่กดดันมากนะคะ น้องจะรับไหวมั้ย งานเยอะมาก และยากมากด้วยคะ

"หนูจะอยู่ที่นี่ตลอดไปคะพี่" นั่นคือคำตอบของแม่นางนั่นเอง (แล้วมรึงจะรู้ว่า นรกมีจิง)

เราก็อยากรีบสอนงานน้องเค้าให้เป้นเร็วๆนะคะ เพราะเราก็จะออกแล้ว ถึงจะเสียดายเงินเดืิอนและสวัสดิการที่นี่มากก็เถอะ เพราะเรากำลังวางแผนจะมีลูกคะ คงทำงานตำแหน่งนี้ไม่ไหวคะ งานเครียดมาก

เวลาเราสอนงานน้องเค้าเราก็สอนแบบค่อยเป้นค่อยไป ไม่ได้เร่งรัด วันๆให้น้องเค้าทำงานแค่พิมพ์งานอย่างเดียว วันนึงพิมงานไม่ถึง 3 ใบเลย (เพื่อไม่ให้น้องเค้ากดดันแล้วลาออก)

แต่เวลาสอนงานน้องเค้า รู้มั้ยคะ น้องเค้าทำไร >>>นั่งแชท บีบี คะ - -"

เราก็บอกว่า ตั้งใจหน่อยซิคะ อย่าเพิ่งเล่น ฟังพี่ก่อน น้องเค้ากลับบอกว่า "คะ ฟังอยู่คะ พี่ก็สอนมาซิคะ" แต่หน้ามรึงแทบจะติดบีบีซะขนาดนั้น

เป็นอย่างนี้ 3 วัน ...

จากคุณ : ปานวาด
เขียนเมื่อ : 9 มี.ค. 55 16:11:13 A:110.164.75.144 X: TicketID:350167

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com