Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

............... บทสรุป ............ ของลูกสาว ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่น ขอขอบคุณทุกๆความคิดเห็นที่แนะนำมานะค่ะ ขอบคุณทุกกำลังใจที่ให้มาค่ะ

ในความเป็นจริง ไม่มีใครอยากให้ชีวิตครอบครัวแตกแยกหรอกค่ะ แต่ในเมื่อมันมาถึงทางตันแล้ว

เราจะฝืนทนต่อไปทำไม มันจะยิ่งทำร้ายความรู้สึกของลูกเรา เราคิดแบบนี้ แต่ตอนนี้

มันกลับกลายเป็นว่าไม่มีทางไหนดีขึ้น เหมือนกับว่าทุกอย่างเป็นความผิดของเราคนเดียว

เราผิดที่เราไม่ทน เราผิดที่เราตัดสินใจเลิก เราผิดที่เราตัดสินใจหย่า เราผิดที่ให้เค้าอยู่กับพ่อ(ทางกฎหมาย)

มันเหมือนเป็นความผิดของเราคนเดียว ทั้งๆที่คิดว่าลูกเข้าใจเรามากกว่าคนอื่นแต่ไม่ใช่เลย

ตอนนี้ลูกไม่เข้าใจเรา และเราก็ไม่เข้าใจลูก เราแค่อยากให้ลูกมีอนาคตที่ดีกว่าที่เป็นอยู่

อีกแค่อึดใจเดียวลูกก็จะจบม.ต้นแล้ว ทำไมลูกมาเป็นแบบนี้ บทสรุปของลูกสาวเราคือ..

เค้าไม่เรียนแล้วค่ะ ไม่เรียนต่อ ไม่แก้ไขเรื่องเรียน จะไม่ทำอะไรทั้งนั้น ทั้งๆที่เราพูดปนขอร้อง

จะไม่เรียนต่อก็ได้ขอแค่จัดการเรื่องวิชาที่ไม่ผ่านให้จบก่อนได้ไหม แล้วค่อยคิดกันใหม่

แต่เค้าปฎิเสธเราหมดเลย ตอนนี้เราจนปัญญาจริงๆเค้าไม่รับอะไรจากเรา ไม่ใช่เราไม่ทำ

เราไม่ได้อยากให้เป็นแบบนี้ เราก็ทุกข์ใจไม่น้อย ซึ่งเค้าไม่มีวันรู้ เราแก้ไขอะไรไม่ได้แล้ว

เราไม่รู้จะหันหน้าไปคุยกับใคร ที่มาโพสไม่ได้อยากโดนซ้ำเติมนะค่ะ อาทิตย์นี้

เจอมาหนักพอทั้งอาทิตย์แล้ว ถ้าบทสุดท้ายของเรื่องนี้คือเราผิด เรายอมรับผิดแล้ว

ต่อไปเค้าคงเลือกทางเดินของเค้าเอง ทางเดินที่แม่ยังไม่เห็นอนาคตของหนูเลย

สิ่งที่ทำกับแม่วันนี้มันอาจเป็นกรรมกับลูกต่อไป แม่คนนี้ขออโหสิกรรมให้ลูกนะ

ต่อไปลูกจะได้ไม่ทุกข์ใจเหมือนแม่ในวันนี้............  ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่าน

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : คุณนาย ผกก.
เขียนเมื่อ : 10 มี.ค. 55 21:45:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com