Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จัดหนักค่ะ เมื่อความอดทนของหนูหมดลงอย่างเฉียบพลัน{แตกประเด็นจาก U11823023} ติดต่อทีมงาน

ต่อจากกระทู้ที่แล้วนะคะ

เมื่อวานเย็น หนูคุยกับพี่เรื่องลดน้ำหนักแหละค่ะ หล่อนก็คุยดีนะคะ คราวนี้แม่โทร.มาบอกว่าวันนี้ที่กวดวิชานัดติวเพิ่ม ต้องไปเรียนก่อนเวลา ซึ่งตรงกับช่วง peak time เราเองก็ต้องรีบนั่งเรือกลับคณะ เพราะ อาจารย์นัดเรากับเพื่อนเหมือนกัน

เราเลยบอกให้พี่เราไปช่วยแม่ขายของหน่อย พี่เราก็ตะวาดใส่เรา บอกว่าไม่ไป เราพูดอยู่ประมาณ 5 นาที เธอก็โมโหใหญ่ อ้างว่าไม่อยากไป ความอดทนของเราหมดลง " เราตบหัวพี่สาวเราอ่าค่ะ ตรงทัดดอกไม้ " ตบลงไปแรงมาก เราก็ว่าพี่เราว่า มรืงจะไปหรือไม่ไป แม่เลี้ยงมรืงมาเนี้ย แบ่งเบามั่งได้ไหม อี(บั๊ฟฟาโล่)

ตอนนั้นโกรธจริงๆค่ะ เราก็รีบมากเหมือนกัน สุดท้ายพี่สาวเรานิ่งค่ะ นิ่งลงมาก แล้วก็ให้เราขับรถไปส่งที่ตลาด พี่เรานิ่งเงียบไปเลยค่ะ แต่ตอนนั้นเรายังไม่ขอโทษนะ หลังจากนั้นเราก็ไปคณะตามที่อาจารย์นัด

ตอนเย็นเรากลับมานอนบ้าน พี่สาวเราก็มีท่าทีอ่อนโยนลงค่ะ ถามเราว่ากินอะไรมาหรือยัง ด้วยความใจอ่อน เราก็เลยตรงเข้าไปขอโทษเขา บอกว่าพี่ไม่โกรธหนูนะ หนูไม่ได้ตั้งใจ พี่เราก็หน้าซีดแล้วก็ส่ายหน้า

หลังกินข้าวเสร็จ เราคุยเปิดอกกับพี่เรา เราเอาคพแนะนำจากพี่ๆในพันทิปไปคุยกับพี่ พี่เราก็บ่นว่าอยากผอม เราก็เงียบ เกรงว่าจะมือเร็วไปอีก จากนั้นเราโทร.ไปหาอาจารย์ที่คณะ ปรึกษากับอาจารย์เรียบร้อยค่ะ อ.ก็รับปากว่าคุยให้ แล้วก็นัดเราให้พาพี่ไปหาที่ร้านแบล๊คแคนยอนที่ท่าศิริราช

วันพฤหัสบดีนี้เราจะพาพี่เราไปหาอาจารย์ ได้ความว่ายังไงเราจะมาเล่าให้ฟังนะคะ

จากคุณ : ปอจ๋าจ้ะ
เขียนเมื่อ : 13 มี.ค. 55 15:30:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com