Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ยื่นแบบภาษีปี 2551- 2553 ผิดลืมขอส่วนที่หักภาษี5%คืน จะขอคืนย้อนหลังได้ไหมครับ ติดต่อทีมงาน

มีรายได้ทางธุรกรรมที่หักภาษีก่อนจ่ายไป 5% แต่ตอนนำส่งรายได้ใส่ไปแต่รายได้ไม่ได้ใส่จำนวนภาษีณ.ที่จ่ายไป ทางสรรพากรก็เงียบกริบ
แต่พอยื่นของปี 2554 ผมลืมใส่รายได้ทางธุรกรรมไปตัวนึง ทางสรรพากรแจ้งไม่จ่ายคืนภาษีผม ผมจึงตรวจสอบไปที่ทางผู้จ่ายทราบว่าได้หักภาษีไปแล้ว 5% ผมจึงได้ดำเนินการของปี 2554 ใหม่ หักลบกลบหนี้แล้วผมก็ยังเรียกคืนภาษีได้แต่น้อยกว่าเดิมนิดหน่อย แต่ทีนี้ของปี 2551-2553 ที่ผมยื่นผิดไป ผมต้องการขอคืนภาษี 5% ตัวนี้ผมสามารถทำได้ไหมครับ ผมเคืองสรรพากรนะ ตอนลืมขอคืนภาษีทำเงียบ พอลืมใส่รายได้ทำทวง อยากทวงผมดีนักผมเรียกย้อนหลังซะเลย

จากคุณ : แนะนำด้วยครับ
เขียนเมื่อ : 15 มี.ค. 55 13:42:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com