Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำครับ รุ่นน้องผู้หญิง โดนแฟนเก่า ตามราวี ผมไม่รู้จะช่วยยังไงดี ติดต่อทีมงาน

ขอคำแนะนำครับ   รุ่นน้องผู้หญิง  โดนแฟนเก่า  ตามราวี  ผมไม่รู้จะช่วยยังไงดี

เขาเลิกกับแฟนเก่ามาเกือบปีแล้ว  แต่ปัจจุบัน  โดนแฟนเก่าตามราวี
หวงก้าง  บังคับไม่ให้ไปไหนกับเพื่อน  ต้องอยู่แต่ห้อง
จะคบใครใหม่ก็ไม่ได้

แค่มีคนรู้จัก  ก็ไม่ให่คุย  ไม่ให้ยุ่ง  ยิ่งถ้าเป็นผู้ชายด้วย  ยิ่งแย่

น้องผู้หญิงคนนี้  ตัวคนเดียวด้วย  บ้านอยู่ต่างจังหวัด  มาทำงานในกรุงเทพฯ

เมื่อก่อนก็อยู่ด้วยกันกับแฟนคนนี้  แต่พอเลิกกัน  เพราะน้องเขาไม่มี
อิสระภาพ  อีกทั้งจับได้  ว่าผู้ชายมีคนอื่น  เลยตัดสินใจเลิก

แต่พอเลิกแล้ว  เหมือนจะดี  แต่ไม่เป็นแบบนั้น  ยังคงนิสัยเดิม
ชอบเข้ามาวุ่นวายในเรื่องส่วนตัว  ชีวิตส่วนตัว  หวงก้าง  คบใครไม่ได้

ถ้าจะมีแฟนใหม่  ก็ไม่กล้า  เพราะกลัวแฟนใหม่  โดนราวีไปด้วย

ควรจะให้คำปรึกษา  หรือแนะนำทางออกยังไงดีครับ

จากคุณ : สถานีต่อไป >>> หัวใจเธอ
เขียนเมื่อ : 21 มี.ค. 55 19:13:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com