Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เงิน 13,000 net ถือว่าน้อยไปสำหรับเด็กจบใหม่หรือไม่คะ ติดต่อทีมงาน

ต้องขอบอก background คร่าวๆก่อนนะคะว่าเป็นเด็กจบใหม่ค่ะกำลังหางานทำอยู่ อยากทำในสิ่งที่ชอบค่ะตอนนี้เราเองไม่มีประสบการณ์ใดๆทั้งสิ้นแต่เพิ่งส่งใบสมัครไปที่นึงทราบมาว่าเงินเดือนหลังหักประกันสังคมและจิปาถะ(ไม่รู้อะไรบ้างนะคะ) คงเหลือ 13,000 net ถือว่าเหมาะสมกับเด็กจบใหม่ไม่มีประสบการณ์ไหมคะ

ตัวเราเองที่บ้านและครอบครัวไม่มีปัญหาเรื่องเงินค่ะ ครอบครัวสนับสนุนให้ทำงานที่ชอบแต่ด้วยเงินเดือนเท่านี้ก็เลยทำให้ครอบครัวบอกว่าไม่ต้องรีบหางานหรอกแต่เราเป็นคนไม่ชอบอยู่เฉยค่ะ เรากลับคิดว่า 13,000 ก็ได้ไม่มีปัญหาอะไร อย่างน้อยเราก็ได้ประสบการณ์ทำงาน ได้เงินด้วย :)

แต่ก็มาคิดอีกทีเราไปทำงานไกลบ้าน (ทำงานสนามบินค่ะก็ต้องมีค่าเช่าหอเบ็ดเสร็จเดือนละ5000) จะพอกินพอใช้ไหมเนี่ย แต่คนที่ทำงานตรงนี้เงินเดือนเท่านี้เขายังอยู่ได้เลยก็คิดว่าตัวเองน่าจะอยู่ได้ค่ะ ^^

เพื่อนๆพี่ๆคิดว่าถ้าสมมติเรามีโอกาสได้งานนี้(ตอนนี้แค่ส่งใบสมัครไปค่ะยังรอคอลอยู่) เราควรจะทำมั้ยคะ หรือ ไปทำสายการบินอื่นดีคะ ^^

ปล. อาจจะเป็นคำถามซ้ำซากแต่ก็คิดไม่ออกจริงๆค่ะ มันเหมือนมีสองความคิดพร้อมๆกันเลยค่ะ

จากคุณ : dreamcatcher
เขียนเมื่อ : 29 มี.ค. 55 21:52:10 A:182.53.32.180 X: TicketID:338002

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com