Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากทราบกฏหมาย ด่วนนะค่ะ ติดต่อทีมงาน

เรื่องมันมีอยู่ว่า โครงการบ้านจัดสรร สาม ล แห่งหนึ่ง ตอนนี้ยังไม่มีการจัดทำนิติบุคคล

มีลูกบ้าน ปล่อยหมาพิตบลู ตัวใหญ่ๆๆสองตัวเดินในสวนซึ่งเป็นพื้นที่ส่วนกลาง
ซึ่งสวนนั้นก็มีทั้งเด็ก และหมาเล็กๆๆ

แล้ววันนึงเราก็จููงหมาเล็กๆๆสองตัวเดิน

อยู่ๆๆพิตบลู ก้อวิ่งชาต เรารีบดึงสายจูงแล้วเอาน้องหมาขึ้นมาอุ้ม

ตกใจมาก ยังคิดเรยว่าถ้าเราดึงไม่ทันหมาเราคงตายไปแร้ว

เคยพูดตักเตือนแล้วเจ้าของไม่สนอะไรทั้งสิ้น อ้างว่า สนามของเค้าเหมือนกัน

อยากทำอะไรหมาเค้าก็เชิญ

พอเราบอกว่าถ้าหมาคุณจะกัดหมาเราเรามีสิทธิเตะมัน วางยาเบื่อมัน ( อันนี้เราแค่ขู่ )นะเพราะเราแจ้งคุณแล้ว

เค้าก็โมโหเดินเข้ามาจะทำร้ายเรา เราเป็นผู้หญิงนะค่ะ เค้าเป็นผู้ชายตัวโตมากๆๆ

บอกตรงๆๆกลัวมากๆๆค่ะ ไม่ทราบว่าต้องทำอะไร ก่อน โทรแจ้งหมู่บ้านก็เหมือนเค้าไม่สนใจ

ต้องแจ้งความมั้ยค่ะ หรือเราควรจัดการเรื่องนี้ด้วยตัวเอง

ไม่อยากทำร้ายสัตว์นะค่ะ ถึงเค้าจะเป็นสัตว์ที่น่ากลัวและดุ แต่ก็โดยสายพันธุ์เค้า

เจ้าของควรมีความรับผิดชอบกว่านี้ ไม่อยากวางยาเบื่ออะไรเค้าหรอกกลัวบาปกรรมตามทัน

แต่เจ้าของพูดจาไม่รู้เรื่องและไม่ให้ความร่วมมือเลย แถมจะทำร้ายร่างการเราอีก

เราควรไปแจ้งความมั้ยค่ะ

จากคุณ : runget
เขียนเมื่อ : 30 มี.ค. 55 08:37:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com