Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครเคยเจอแบนี้บ้างครับ ไช้สิทธิ์บัตรทอง ติดต่อทีมงาน

มีวันหนึ่งแม่ผมไม่สบายแล้วผมไปต่างจังหวัด แม่ผมนั่งแท๊กซี่จากอ่อนนุชไปหาหมอตามสิทธิ์บัตรทองที่โรงพยาบาลกล้วยน้ำไท  แต่คำตอบคือป้ายังเดินใหวให้ไปที่คลินิคก่อนแถวสาทรซอย8ทั้งที่แม่ผม อ๊วก ท้องเสีย วิงเวียนศรีษะ แล้วถ้าแม่ผมเป็นอะไรกลางทางใครจะรับผิดชอบ แล้วถ้าคนไข้คนนี้เป็นแม่ของพวกเขาเขาจะทำแบบนี้ใหม  แล้วแม่ผมเป็นต้อกระจกต้องรอผ่าตามสิทธิ์โรงพยาบาลวันศุกร์ที่ผ่านมา แต่โรงพยาบาลกล้วยน้ำไทให้ไปที่โรงพยาบาลเลิศสินวันศุกร์ที่ผ่านมา แต่ไปแล้วได้คิวที่119พอถึงคิวทางเลิศสินบอกว่าหมอไม่มีให้มาอีกวันจันทร์ แบบนี้หรือครับที่เขาทำกับคนไข้อายุ62 คนหนึ่ง ผมจะพาแม่ไปย้ายโรงพยาบาลวันจันทร์ที่จะถึงนี้ที่สำนักงานเขตปทุมวัน ย้ายไปที่โรงพยาบาลตำรวจ  เขาว่ากันว่าโรงพยาบาลเอกชนจะกินเปอเซ็นต์กับหลวงไม่รู้จริงหรือเปล่า  ในเมื่อเขาให้สิทธิ์ทำไมเขาไม่ทำตามสิทธิ์ของคนป่วย ขอคำแนะนำด้วยครับ

จากคุณ : aekjung abk
เขียนเมื่อ : 1 เม.ย. 55 16:10:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com