Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมเพิ่งเป็นเด็กไม่ดีตอนอายุ 23 กำลังมึนงงกับชีวิต ติดต่อทีมงาน

ขอความเห็นหน่อยนะครับว่าผมควรทำอย่างไรดี

ผมเกิดที่จังหวัดนึงในภาคเหนือ และผมเป็นเด็กดีมาตลอด
ตั้งแต่อนุบาลยันมัธยมปลายก็อยู่ห้องเด็กเรียนมาตลอดและผลการเรียนก็อยู่ในระดับดีถึงปานกลาง ขึ้นๆลงๆ
เคยติดศูนย์หนึ่งตัว เพราะผมติดเกมส์มาก
ไม่เคยหนีเรียนนะครับ ส่วนมากจะหาวันที่เรียนน้อยๆไม่มีงานส่ง แล้วหยุดอยู่บ้านเล่นเกม
พอติดศูนย์ตัวแรกในชีวิตเสียใจมาก ก็เลยเล่นเกมน้อยลง แล้วผลการเรียนก็ดีขึ้นๆเรื่อยๆ

แต่แล้วตอนม.ปลายสอบเข้ามหาลัย ได้คะแนนน้อยเพราะไม่ตั้งใจเท่าไร
ได้คณะธรรมดา แต่แม่อยากให้เรียนคณะดีๆ เลยให้เรียนเอกชน

ตอนเรียนมหาลัยผมไม่เคยขาดเรียนเลยสักครั้ง
เหล้ากินครั้งแรกในตอนปี 1 แต่ไม่ชอบ เป็นคนที่ไม่กินเหล้าไม่สูบบุหรี่ ไม่เล่นการพนัน เที่ยวกลางคืนนานๆครั้ง
จบมาเกรดค่อนข้างดีมาก ภายในเวลาสามปีครึ่ง

ฝึกงานบริษัทเอกชนญี่ปุ่น จบมารอสามเดือนก็ได้ทำงานเป็นลูกจ้างชั่วคราวข้าราชการทันที รอตำแหน่งว่างแล้วค่อยบรรจุ
เหมือนชีวิตผมจะดีใช่มั้ยครับ

แต่แล้วผมก็เกิดเบื่อโลกมาซะเฉยๆ หลังจากทำงานได้หนึ่งปี ผมลาออกจากงาน
รับทำงานฟรีแลนซ์อยู่บ้าน ไม่คุยกับคนอื่น (คือคุยน้อยมาก)

ทั้งๆที่จริงๆแล้วผมเป็นคนที่มีเพื่อนหลายกลุ่ม เข้ากับคนง่าย เฮฮา .... เรื่องสาวๆก็ไม่เคยขาด ผมมีสาวมาชอบตั้งแต่อายุ 13 มีแฟนตั้งแต่อายุ 16
ตอนมหาลัยก็มีสาวๆมากหน้าหลายตา ตลอดเวลา
แต่ตอนนี้อยู่แต่กับครอบครัวเท่านั้น ไม่มีสังคมกับใครเลย

ถามพ่อว่า ลูกนิสัยไม่ดีหรือเปล่าที่ทำตัวแบบนี้
พ่อบอกว่า ไม่เป็นไรหรอก พ่อกับแม่ก็ไม่ได้ลำบากอะไร เราก็ไม่ได้ลำบากอะไร จะอยู่แบบนี้ไปก่อนก็ได้
รออยากทำงานประจำเมื่อไรก็ค่อยไปทำ หางานที่ชอบทำแล้วกัน
(พ่อแม่ของผมไม่ต้องทำงานก็มีกินมีใช้ในระดับนึงครับ)
เงินที่ผมได้จากฟรีแลนซ์ ผมก็ไม่เคยใช้อยู่ในบัญชี ยกเว้นอยากได้ของจริงๆถึงจะเอาออกมา
ให้แม่ แม่ก็ไม่เอา = =

อยู่ดีๆ ผมหมดความทะเยอทะยาน และหมดความอยากในชีวิตครับ
ตอนนี้เลยอยู่เรื่อยๆเปื่อยๆไปวันๆ เบื่อโลก เบื่อสังคม เฮ้อออ (เริ่มอ้วนละ = =)
ใครมีคำแนะนำดีๆ ผมขออ่านหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : เด็กน้อย
เขียนเมื่อ : 3 เม.ย. 55 17:34:06 A:182.52.132.5 X: TicketID:354328

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com