Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยทีครับ ตอนนี้แม่แฟนจะสูญเงินเป็นแสนแล้ว เพราะน้องแฟนจะกู้นอกระบบทำขายตรง ติดต่อทีมงาน

พี่ๆน้องๆเพื่อนๆช่วยหาทางออกทีนะครับ
น้องแฟนผมเพิ่งจบม.6 กำลังเข้ามหาลัย แต่เห็นบอกว่ายังไม่เข้า จะทำงาน1ปี  แล้วค่อยไปเรียนปีหน้า

พื้นฐานน้องแฟน...
เป็นคนเก็บตัวเงียบ เวลาคุยไม่กล้ามองหน้าใคร ไม่คุยกับพ่อ
ชอบเอาแต่ใจ พอไม่ได้ดั่งใจก็อาละวาดใส่แม่

พื้นฐานนิสัยของแม่แฟนผม...
ตามใจน้องแฟนผม เพราะเป็นลูกชาย อยากได้อะไรหามาให้หมด
แต่กับแฟนผม แม่แฟนไม่เคยให้อะไรเลย (เห็นแฟนผมเล่ามา)

พื้นฐานนิสัยของพ่อแฟนผม...
เวลาโมโห จะลงที่แม่ แต่ถ้าไม่โมโห โดยรวมถือว่าดีครับ เสียตรงที่น้องแฟนไม่คุยกับพ่อเลยครับ

เล่าเลยละกันนะครับ
เมื่อปลายเดือนที่ผ่านมา แม่แฟนผมมาบอกว่า น้องเค้าจะให้ไปโรงแรมเอเชีย ไปฟังอะไรดีๆ    (ด้วยประสบการณ์ ผมรู้เลยว่า ขายตรง)
ผมเลยบอกแม่แฟนและแฟนไปว่า อย่าไปเลยนะ ไปก็ต้องเสียค่าบัตร ซึ่งมันเป็นอย่างนั้นจริงๆ    (เสียคนละ200-300นี่แหละครัย)
ก็เลยปฎิเสธไป  น้องเค้าก็บ่นกับแม่แฟนว่าไม่ช่วยเหลือผลักดันกันเลย  เรื่องก็เงียบไป

มาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว แฟนผมมาร้องไห้กับผม
ว่าแม่แฟนผมหมดตัวแล้ว โดนน้องแฟนตื๊อขอเงินไปลงทุน และบอกว่าจะได้คืนจริงๆ
เรื่องมันแดงตรงที่ น้องแฟนผมขอเงินไปลงทะเบียน ที่ ม.กรุงเทพ
โดยขอเงินไปลงทะเบียนคณะนิเทศ 25000 บาท  และบอกว่าเป็นวันลงทะเบียนวันสุดท้าย
ซึ่งตัวผมก็สงสัยว่า กว่าจะปิดรับมันอีกนานนะ และค่าเทอมมันมากกว่า 25000 แน่นอน
จนแฟนผมก็ว่าน้องไป   น้องแฟนก็ยอมรับว่าจะไปลงทุนจริงๆ และว่ากลับว่า ไม่ช่วยก็อย่ามาขวาง
จนอีกวันนึง แฟนผมมาบอกว่า แม่กำลังจะเอาทองที่เหลือไปจำนำให้น้อง แฟนผมเครียดมาก ห้ามอะไรไม่ได้เลย

ผมเลยตัดสินใจไปคุยกับแม่แฟน
ผม…แม่ครับ ได้ยินว่าแม่จะเอาทองไปจำนำ ให้น้องลงทุนทำขายตรงเหรอครับ
แม่…ทำไงได้มันไม่ฟัง ห้ามไม่ได้
ผม…แม่ อย่าทำนะครับ คนที่ได้จริงๆ มันมีน้อยมาก แถมของที่น้องซื้อมาก็ขายไม่ออกเลย (ตอนนั้นหมดเงินไป 6 หมื่นกว่าบาท)
แม่…แม่ไม่รู้จะทำยังไง แม่ก็หนักใจ
ผม…แม่ก็อย่าให้สิครับ แม่เป็นแม่ของน้องเค้านะครับ
แม่…เอก(ผม)ไม่มีวันเข้าใจแม่กับน้องเค้าหรอก
ผมเจออย่างนี้ก็เงียบสิ  คนนึงก็ตามใจเหลือเกิน อีกคนก็เอาแต่ใจ จะเอาอะไรให้ได้
ก็เลยบอกไปว่ายังไงก็อย่าให้นะครับ ผมขอไปคุยกับแฟนผมก่อน และก็วางสายไป

ยังไม่จบ เดี๋ยวมาต่อนะครับ

แก้ไขเมื่อ 09 เม.ย. 55 20:06:17

จากคุณ : จอมยุทธหมูบิน
เขียนเมื่อ : 9 เม.ย. 55 19:41:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com