Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยหน่อยครับพี่ๆ หมู่บ้านผมมีมารสังคม ติดต่อทีมงาน

เมื่อวันที่21เมษายน2555 เวลาห้าทุ่มครึ่งโดยประมาณ เกิดเหตุยิงกราดบ้านทาวน์เฮ้าส์หมู่บ้านฉัตรณรงค์โครงการ4 ซอยเปียร์นนท์ ลำลูกกาคลอง3 โดยผู้ก่อเหตุคือ ร.ท ฉัตรชัย ชุ่มแก้ว กราดยิงบ้านตรงกันข้ามบ้านของตน4หลัง พบปลอกกระสุนกว่า 20นัด ทั้งขนาด 9 และ11 มม. ตัวบ้านได้รับความเสียหายพรุนไปหมด

ประมาณห้าทุ่มครึ่ง ทหารคนนีัเค้ากลับมาบ้านครับ แล้วไม่มีที่จอดรถตรงที่เค้าเคยจอดครับ เค้าเลยโมโหมาก เค้าเลยยิงกราดขึ้นไปบริเวณชั้น1และชั้น2ของบ้านตรงข้ามเป็นบริเวณกว้างมากครับ บ้านที่โดนประมาณ4หลังครับที่โดน มีบ้านหลังนึงน่าสงสารมาก พี่เค้าเป็นผู้หญิงครับ อยู่บ้านคนเดียวมีกระสุนสองนัดเข้ามาที่กระจกชั้นสอง มีอีกนัดตัดสายไฟเมนเข้าบ้านพี่เค้าขาดทั้งสองเส้นเลย กระสุนที่เข้าไปในบ้านมีนัดนึงไปโดนกล่องเก็บผ้านวม วันนี้พี่ๆผมเข้าไปเปิดออกมายังเจอหัวกระสุนขนาด11มม.อยู่เลย วิถีกระสุนที่เข้ากระจกนะครับถ้ายืนตรงกระจกหน้าต่างนะโดนคอแน่ๆ

แล้วก็มีพี่อีกบ้านนึงนั่งทำงานอยู่รอยกระสุนเฉียดตัวเค้าไปเมตรเดียวเองครับ

บนถนนนี่ปลอกกระสุนเกลื่อนเลย ในบ้านคนที่ยิงอีกเพียบเลยครับปลอกกระสุน

ทหารที่ยิง พอยิงเสร็จเค้าก็ขึ้นรถยิงอีกชุดนึงแล้วเค้าก็ไปเลยครับ รถเค้าเป็นโตโยต้าฟอร์จูนเนอร์ป้ายแดงสีดำ

แจ้งตำรวจตำรวจก็บอกว่าไม่มีใครตายซักหน่อยเหมือนจะบอกว่า จะทำให้เป็นเรื่องใหญ่ทำไม แล้วก็ลีลาไม่ยอมมาที่เกิดเหตุ ที่นี่เป็นเขตของ สภอ.คูคต ครับ เหมือนเค้าคุยกันไว้แล้วกับนายทหารคนนั้นอ่ะ

แล้ววันนี้พวกพี่ๆน้าๆในหมู่บ้านเลยโทรไปหาน้องสาวของนายทหาร น้องเค้าบอกว่า ซ่อมบ้านแล้วก็ส่งบิลมาสิ น่านนนนนนน ดู๊ เค้าทำมันเหมือนเรื่องธรรมดาหมากัดกัน นี่มันพยายามฆ่าแล้วนะกันชัดๆนะครับคดีนี้ แล้วเค้าก็ไม่ได้ทำครั้งแรกนะครับ นี่ครั้งที่สามแล้วนะ พี่ๆน้าๆเค้าเลยประชุมกันโดยมีน้าประธานหมู่บ้านเป็นแกนนำว่าจะไม่ให้นายทหารคนนี้อยู่หมู่บ้านเราอีกแล้ว

แต่ก็กลัวคนมีสีครับ เค้าเห็นผมชอบอ่านกระทู้ข่าวในพันทิป เค้าเลยอยากให้ผมช่วยกระจายข่าว

ผมอยากให้พี่ๆช่วยกระจายข่าวไปยังสื่อและเว็ปไซด์ต่างๆครับเพื่อประจานและกระจายความชั่วของมันให้โลกได้รับรู้ครับ

ตอนนี้มีรูปแล้วนะครับ อยู่ที่ ความคิดเห็นที่ 74

แก้ไขเมื่อ 26 เม.ย. 55 09:40:30

จากคุณ : jazenith
เขียนเมื่อ : 22 เม.ย. 55 23:47:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com