Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ พรบ รภไม่รับยื่นเอกสาร ติดต่อทีมงาน

คือ น้องชายขี่มอเตอร์ไซค์ชนกับ มอเตอร์ไซค์(คู่กรณีย้อนศรมา) น้องชาย เสียชีวิต 1 คน คู่กรณีเสียชีวิต 2 คน แต่รถน้องชาย เป็นมอเตอร์ไซค์ ไม่มี ทะเบียน เป็นรถอินวอย จึงใช้พรบ ของคู่กรณี เบิกค่าเสียหาย ขอถามดังนี้ครับ
1 บริษัท กลางประกันภัย(ที่รพ พระราม 9 )ไม่รับ ยื่นเอกสาร เพราะว่า ไม่มีใบคำสั่งจากศาลว่าคู่กรณีผิด แต่ว่า มีเอกสาร แจ้งความ ใบบันทึกประจำวัน จากสน. แบบนี้ถูกต้องหรือป่าว ครับ แต่ว่าดูใน net ว่ามี ค่าเสียหายเบื้องต้น เป็นค่าปลงศพ ว่าไม่ต้องพิสูตร ถูก/ผิด 35000 ไม่ใช่หรอคับ
2 แจ้งเจ้าหน้าที่ ตำรวจ ว่าต้องการใบคำสังศาล เพื่อเบิก พรบ หน้าที่ ตำรวจ ก็บอกว่าศาลยังไม่สั่ง มา มีคดี เยอะ แล้วผมจะทำยังไงต่อไปครับ เนื่องจาก จะครบ 180 วัน วันที่ 4 พค แล้ว
3 เน่ืองจากรถ เป็น รถ อินวอย จึงไม่สามารถเบิกได้ ใช่หรือเปล่าครับ
4 ใน พรบ แจ้งว่า ถ้า เสียชีวิต จะจ่าย 200000 ในกรณีนี้จะสามารถเบิกได้ไหมครับ
5 สามารถ ไปยื่นเรื่องที่อื่นได้หรือไม่

จากคุณ : sunotsuka
เขียนเมื่อ : 23 เม.ย. 55 18:24:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com