Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมตกสวรรค์ครับ ^ ^ ติดต่อทีมงาน

แหะๆ ตกสวรรค์มาครับ

วันนี้เป็นวันเกิดของน้องพยาบาลครับ ไม่นึกเลยว่าจะเป็นวันที่เราต้องห่างกันสักพัก โดยที่ผมไม่รู้เลยว่าจะกลับมาเป็นเหมือนเดิมหรือไม่

ผมได้คุยกับน้องเค้าครับ ไม่ขอลงรายละเอียดนะครับ ไม่พร้อมเล่าจริงๆ

สรุปคร่าวๆว่า เค้ารู้สึกอึดอัดกับสิ่งที่ผมทำให้เค้า ผมเองก็รู้สึกมาได้สักพักแล้วล่ะครับ ว่าอะไรๆมันไม่เหมือนเดิม

เราทั้งสอง "เหนื่อย" ด้วยกันทั้งคู่

น้องเค้าเหนื่อยใจกับสิ่งที่มันเป็น

ผมเหนื่อยที่ต้องไล่ตามเค้า

สุดท้ายผมเองเป็นคนยื่นข้อเสนอให้เค้า ว่าเราลองกลับไปใช้ชีวิตแบบที่ไม่มีกันและกันดู วันไหนที่เค้าพร้อมคุย เราค่อยมาคุยกัน

ผมเองก็รอคุยอย่างเดียวครับ ไม่ว่าเกิดอะไรก็คงต้องยอมรับแหละครับ

สิ่งที่ผมดีใจก็คืออย่างน้อยเราก็ได้คุยกัน ผมผิดเองแหละครับ มันผิดที่ผม ผมเองคงไปแก้ตัวอะไรไม่ได้ ไม่ได้นอกใจนะครับ แต่เป็นการที่ผมเหมือนกับไปบีบคั้นเค้าเกินไป

สิ่งที่เสียใจก็คงเป็นอาการเดิมๆแหละครับ ชินกับการอกหักมากกว่า

ยังคิดเล่นๆเลยว่าถ้า สมหวังจริงๆ ผมคงหัวใจวาย 555

รู้มั๊ยครับ วันเกิดผมที่ผ่านมา น้องเค้าร้องเพลงวันเกิด อัดมาให้ผมฟัง

ผมนั่งฟังเสียงเค้า ฟังซ้ำไป ซ้ำมา ยังขำตัวเองเลย เหมือนคนบ้าเลยครับ

นึกถึงอะไรที่เราเคยทำด้วยกัน นึกแล้วมันก็มีความสุขนะครับ มันเป็นทุกๆอย่างที่ประสาทสัมผัสผมจะจำได้ ทุกอย่างมันขึ้นใจผมเลย

นึกถึง ราวกับความฝันไม่มีผิด

แต่ความจริงคือความจริงครับ "เราไปกันไม่ได้"

อย่างว่าแหละครับ "คนดี" กับ "คนที่ใช่" มันไม่เหมือนกันนี่ครับ แค่เขียนก็ไม่เหมือนแล้วล่ะ

ผมเคยเสียใจกับคำว่า "คนดี" เพราะมันไม่เคยให้ผมสมหวังกับความรักเลย แต่รู้มั๊ยครับ ตลอดเวลาถ้าเรารักใครจริงๆ

เราจะไม่กล้าทำผิดต่อเค้าเลย การเห็นคนที่เรารักเสียใจ คงเป็นอะไรที่เจ็บปวดที่สุดแหละครับ

ความรักมันไม่เคยง่ายเลยสำหรับผม เมื่อก่อนมันยากยังไง วันนี้มันก้ยังยากอย่างนั้น

ตอนนี้เสียใจมั๊ย เสียใจครับ แต่คงไม่ไปฉุดรั้งอะไรน้องเค้า

ผมเคยบอกถ้าน้องเค้าจะไป ขอให้บอก แล้วผมจะไม่รั้งเลย

ผมทำตามสัญญาครับ ไม่ใช่ไม่รัก แต่รักถึงปล่อยให้เค้าไป ถ้าเค้าไม่มีความสุขกับเรา ผมเองก็ไม่มีความสุขหรอกครับ

การขังใครสักคนด้วยคำว่า "รัก" มันน่าอึดอัดนะครับ เพราะฉะนั้นปล่อยเค้าไปเถอะครับ

เค้าคงมีความสุขมากกว่า

ตอนแรกก็คิดนะครัยว่าจะจัดหมวดไหน ปัญหาชีวิตดีป่าว ก็ไม่แน่ใจเพราะมันก็เสียใจนะครับ แต่มันไม่ฟูมฟาย

สงสัยชั่วโมงบินสูง เก๋าจริงๆ T^T

เอาเป็นว่าใครที่เข้ามาอ่าน ก็ถือว่าอ่านฆ่าเวลานะครับ ผมเองก็เขียนเสร็จแล้วจะไปนอนเหมือนกัน

หวังว่าความเหนื่อยจะการเล่นฟิตเนสเมื่อเย็น คงจะทำให้ผมหลับได้ไม่ยากนัก

ฝันดีครับทุกท่าน ^ ^

จากคุณ : the chubby knight
เขียนเมื่อ : 23 เม.ย. 55 23:40:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com