Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

การที่จะเป็นแฟนกัน จำเป็นต้องพูดออกมามั้ย แล้วการที่เค้าไม่สนใจอยากรู้อดีตของเรา แสดงว่าเค้าไม่จริงจังกับเราป่าวคะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ พี่ๆเพื่อนๆ ชาวศาลาทุกคนนะคะ วันนี้มีปัญหาอยากรบกวนถามหน่อยค่ะ

คือว่ามีคนเข้ามาคุยๆด้วยหลายคนเหมือนกันค่ะ แต่ก็ไม่แน่ใจว่า มาจีบแบบจริงจังหรือแค่เข้ามาคุยๆไว้เป็นเพื่อนกันเฉยๆ แต่ก็จะคุยกันตลอด ทั้งวันอ่าค่ะ ว่าตื่นยัง ถึงที่ทำงานยัง ทำอะไร ยังไง ทานข้าวยัง แล้วก็สัพเพเหระ ก็มีเป็นห่วงเป็นใย มันเลยทำให้เก๋ไม่แน่ใจ ว่านี่เค้ากำลังจีบเราอยู่หรือยังไง

คือจริงๆแล้วเราจะสนิทใจได้ว่า เรากะเค้าเป็นแฟนกันก็ต่อเมื่อต้องพูดคุยกันออกมาป่าวคะ ว่า เรามาเป็นแฟนกันนะ หรือไม่จำเป็นต้องออกมาเป็นคำพูด ดูจากการกระทำก็พอหรือยังไง

แล้วสำหรับอดีตของแต่ละฝ่าย จำเป็นที่จะต้องรู้กันมั้ยคะ เพราะพอคุยกันเราก็มีถามถึงเรื่องในอดีตของเค้าบ้าง และก็ได้เล่าเรื่องอดีตของเราบ้าง แต่เค้าบอกว่า ไม่ค่อยอยากรู้เรื่องในอดีต เพราะเราเจอกันในปัจจุบัน มันหมายความว่า เค้าไม่คิดจะจริงจังกะเราป่าวอ่าคะ

แล้วผู้ชายสมัยนี้ เป็นอะไรกัน มาทำเป็นจีบ มารุกเราเต็มที่ (และซึ่งเรากะเค้าก็คุยกันตลอดเว ประหนึ่งว่าเป็นแฟนกัน) แต่เอะอะอะไรก็ชอบมาแหย่หรือพูดจริงไม่รู้ว่าจะมาห้องเรา จะรับมือกะผู้ชายหรือปฏิเสธยังไงดีเพื่อไม่ให้ดูน่าเกลียดอ่าคะ (คือบ้านเค้ากะที่ทำงานมันค่อนข้างไกล แบบมามุขที่ว่า วันไหนเค้าพาเราไปดูหนังหลังเลิกงานแล้วกลับดึก หรือวันที่ต้องอยู่ทำงานแล้วเลิกดึก จะขอมานอนหน้าห้องเรานะ หรือดาดฟ้าหอเราก็ได้นะ ประมาณนี้อ่าค่ะ)

แก้ไขเมื่อ 26 เม.ย. 55 13:51:32

จากคุณ : เขาวานให้หนูรับบทอลิซาเบธสวอน
เขียนเมื่อ : 26 เม.ย. 55 11:57:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com