Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โดนหลอกเข้าให้แล้วครับ โดนยกครัวเลยครับ เซ็งมากครับ ติดต่อทีมงาน

โดนหลอกเข้าให้แล้วครับ  โดนยกครัวเลยครับ  เซ็งมากครับ

จากที่ตั้งกระทู้ไปเมื่อคืน  ว่าอยู่ดีดี  คุณแฟนก็หายตัวไป

จนเมื่อคืนกระหน่ำโทรไปจนได้เรื่องเลยครับ

ขอเล่าย่อๆ นะครับ

ผมและแฟน (เพิ่งตัดสินใจคบเป็นแฟนได้แค่ไม่ถึง 2 เดือน)  ก่อนหน้านี้เธอเคย
มีแฟนมาก่อนและเลิกกับอดีตแฟนเก่ามาได้ 9 เดือนแล้ว

ไอตัวผมก็ด้วยความที่โสดมาหลายปี  ไม่เปิดใจรับใครเข้ามา  เพราะกลัวเจ็บ
เลยลองเปิดใจตัวเอง  อีกทั้งแรงเชียร์จากคนรู้จัก  และแนะนำให้

ก็ได้คุยกันมาเรื่อยๆ จนตัดสินใจคบ (เรียกว่าแฟน) เมื่อเกือบ 2 เดือนก่อน

ก็ไม่มีปัญหาอะไรในการคบกัน  ความรักที่มีต่อกัน  เหมือนคู่อื่นทั่วไป

จนมาไม่นานนี้  ก็พามาให้พ่อแม่รู้จัก  (ตัวผมเอง  ถ้าไม่แน่ใจ  
จะไม่พามาให้พ่อแม่รู้จัก  ถ้ามั่นใจแล้ว  ถึงจะพามา)

จนเมื่อคืนนี้  เหมือนฟ้าผ่ากลางหัว  สมองไม่สั่งการ  อาการสั่นชามันเริ่ม
รุนแรงขึ้นเรื่อยๆ   เพราะว่า  ติดต่อไม่ได้  แต่มือถือเปิดอยู่

ปกติ  ถ้าผมว่าง  จะไปรับเธอที่ทำงาน  แล้วเมื่อวานก็จะไปรับตามปกติ
แต่ไม่รับสายเลย  ก็เลยตัดสินใจโทรเข้าที่ทำงาน

ปรากฏว่า  เธอไม่มาทำงาน  ซึ่งถ้าปกติ  ถ้าเธอหยุด  เธอจะบอกผม
ความผิดปกติ  เกิดขึ้นช่วงบ่ายของเมื่อวาน  เมื่อเธอโทรมาหาผม
บอกว่า  วันนี้คุยโทรศัพท์ด้วยไม่ได้นะ  เพราะว่าเจ้าหน้าที่จากบริษัทแม่
จะเข้ามาตรวจ  และดูการทำงานของทุกคน

ผมก็เอะใจ  แล้วเกี่ยวอะไร  กับการไม่ต้องคุยโทรศัพท์  เพียงแค่ผม
จะโทรไปแค่ 1-2 นาที  ในช่วงที่เธอพัก  อยู่เป็นประจำ

พอตกค่ำ  ช่วงเลิกงาน  อย่างที่ผมบอกว่า  วันนี้จะไปรับ
แต่เธอไม่รับสายเลยตลอดหลายชั่งโมงผ่านไป

จนถึงประมาณ  ตี 2  มีสายจากเธอ  โทรเข้ามา  แต่คนที่พูดสาย
เป็นผู้ชาย  แล้วบอกว่า

โทรมาหาเมียผม  มีอะไรครับ

ผมอึ้งไปสักพัก  แล้วก็คุยกับผู้ชายคนนี้  อย่างลูกผู้ชายด้วยกัน
คุยกันอย่างสุภาพ  ส่วนผู้หญิง  หนีเข้าห้องน้ำ  ผมจะขอคุยด้วยก็ไม่คุย
(คงเพราะกลัวมาก  จากการที่หลอกลวงผมมาตลอด)

ผมคุยกับฝ่ายชาย  จนมีข้อสรุปว่า  ที่เธอหายไป  เพราะเธอไปหาแฟน
เก่าคนนี้ที่ต่างจังหวัดใกล้ๆ กรุงเทพฯ  เพราะเป็นวันเกิดของฝ่ายชาย

และก็ไปคุยเรื่องการแต่งงาน  ที่จะเกิดขึ้นในวันที่ 9 เดือน 9 นี้

เอาสิครับ  อาการสั่นชาไปทั้งตัวเริ่มขึ้น  สมองคิดอะไรไม่ออก  ขอตั้งสติ
สักพัก

พอตั้งสติได้  ผมก็เลยขอโทษฝ่ายชาย  เพราะผมเป็นมือที่ 3  อย่างไม่รู้ตัว
ฝ่ายชายก็ไม่ถือโทษโกรธผม  เพราะเข้าใจ  ว่าโดนผู้หญิงหลอก

ฝ่ายชายก็ขอโทษผมกลับ  ที่ฝ่ายหญิง  มาทำกับผมแบบนี้
และฝ่ายชายก็ตามให้ฝ่ายหญิง  ออกมาจากห้องน้ำ  เพื่อจะให้ฝ่ายหญิง
รับสายผม  เพื่อขอโทษผม  แต่เธอไม่ยอมออกมา  

จนฝ่ายชายบอกว่า  ไว้พรุ่งนี้  ค่อยโทรมาคุยกับฝ่ายหญิง  มาเคลียร์กันนะ
เขาอนุญาตให้คุยให้เคลียร์กัน

ผมก็เป็นคนประเภท  ถ้าเกิดปัญหาแล้ว  ต้องคุยต้องเคลียร์ให้รู้เรื่อง
ให้เรื่องจบ  แต่เธอไม่รับสายผมเลย

ผมขอความเห็นจากทุกคนที่เข้ามาอ่านหน่อยครับ  ว่าผมควรจะเคลียร์
ดีหรือไม่  เพราะโทรไปยังไงก็ไม่ยอมรับสาย

หรือผมจะปล่อยให้เป็นไปอย่างนี้เลย  ไม่ต้องหาเหตุผลกลโกงใดใดแล้วดี

ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 27 เม.ย. 55 21:54:58

จากคุณ : สถานีต่อไป >>> หัวใจเธอ
เขียนเมื่อ : 26 เม.ย. 55 16:03:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com