Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากจะอ่านใจผู้หญิงที่ผมรักได้ ขอคำแนะนำครับ ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ผมกำลังอยู่ในช่วงทำค​ะแนนจีบแฟนเก่าผมอยู่ครับ เธอใจอ่อนลงมามากแล้ว แต่ยังงอนอยู่ ผมรู้จักนิสัยเธอดีครับ แต่ยังไงก็ตาม ผมก็ยังอ่านใจเธอไม่ถูกในหล​ายๆครั้ง

บทสนทนาคร่าวๆระหว่างผมกับเธอ

1.
ผม: เราเป็นแฟนกันเหมือนเดิมแล้​วใช่ไหม น้องซี?

น้องซี: ไม่เป็น เรา เป็นแค่คนเดินผ่านกัน

ผม: งังพี่ขอจีบน้องซีนะ

น้องซี: ไม่ได้ เราเป็นเพื่อนรักกัน

ผม: เพื่อนรักก่อนแล้วเริ่มขยับ​เป็นแฟนไง พี่จีบน้องซีเลยนะ

น้องซี: ไม่ได้ เราเป็นแค่คนรู้จักกันเฉยๆ

ผม: .......

2:
ผม: พี่รักน้องซีนะ

น้องซี: บอกเค้าทำไม เค้าไม่สนใจเหรอก

ผม: เกลียดพี่อยู่เหรอ?

น้องซี: ไม่เกลียด

ผม: งังก็เฉยๆไม่คิดอะไรกับพี่

น้องซี: ไม่เกลียดไม่เฉยๆ

ผม:........

3.
ผม: น้องซีแต่งงานกับพี่เอนะ

น้องซี: ซีไม่แต่งกับพี่เอเหรอก

ผม: โรงแรม...ดีไหม หรือโรงแรม... เพราะต้องจองล่วงหน้านาน พี่จะได้ดูวัน ดูฤกษ์ด้วย

น้องซี: ไม่เอา มันแพง เอาโรงแรมถูกกว่านี้ เดี๋ยวซีถามที่บ้านกับเพื่อ​นๆก่อน พี่เอเตรียมจ่ายเงินละกัน

ผม: พี่จ่ายหมดอยู่แล้ว น้องซีเลือกโรงแรมไหนก็ได้ น้องซีว่าไงพี่ก็ว่าตาม ตกลงน้องซียอมแต่งงานกับพี่​เอแล้วใช่ไหม?

น้องซี: ไม่ตกลง

ผม: อ้าวแล้วเรื่องโรงแรมที่ต้อ​งจองเนิ่นๆละ

น้องซี: เดี๋ยวเค้าจะไปถามเพื่อนเรื​่องโรงแรมนะ เพื่อนเค้าทำงานโรงแรมหลายค​น

ผม:........

น้องงอนและโกรธผมอยู่นะครับ​ แต่ผมก็ไม่ท้อ และตามง้อน้องต่อไปครับ

น้องซีของผมสวยมากขึ้นทุกๆว​ัน เพื่อนผมทุกคนพูดว่า เพราะน้องซีกำลังมีความรัก

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : onlyyouc
เขียนเมื่อ : วันแรงงาน 55 06:02:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com