Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

- - ช่วยด้วยค่ะพ่อกับน้องชายโดนเพื่อนบ้านจะเอามีดมาฟันค่ะ!! - - ติดต่อทีมงาน

++อยากจะขอความช่วยเหลือหน่อยค่ะ ว่าสามารถมีหน่วยงานหรือวิธีไหนจะจัดการได้บ้าง++

บ้านหนูป็นทาวน์เฮ้าส์นะคะอยู่มาตั้งแต่เกิดแล้วปกติสุขดีค่ะมีเพื่อนบ้านย้ายมาอยู่ตรงข้ามกันสักพักค่ะ

ตอนแรกๆเค้าก็ปกติดีคะ แต่ช่วงสองสามปีหลังมานี่ เมาทุกวันค่ะ เมาเฉยๆก็ไม่เป็นไรนะคะเรื่องของเค้า

แต่เริ่มระรานเพื่อนบ้านคะโดยเฉพาะบ้านหนูที่อยู่ตรงข้าม ทีแรกเริ่มด้วยการเอาขวดเบียร์มา

ตีหัวลุงข้างบ้านเย็บไปหลายเข็มค่ะ เพราะบอกว่านกของคุณลุงข้างบ้านที่เลี้ยงไว้ไปด่าเค้าค่ะ

ก็มีตำรวจมาล็อคตัวไป หายไปหลายวัน ก็เป็นเหมือนเดิม คุณลุงในซอยอีกคนก็จะโดนเอามีดฟันค่ะ

--------

เมาเมื่อไหร่ด่าตะโกนเสียงดังลั่นซอยค่ะ คนในบ้านเค้าเองก็ไม่กล้าทำอะไร

ทั้งด่าแม่หนู ด่าหนู ด่าน้องสาว ทำท่าจะปรี่เข้ามาทำร้ายหลายครั้ง ด่าหยาบคายมากค่ะ

จนมีวันนึงทนไม่ไหวออกไปยืนเรียกมาคุยหน้าบ้านคะ เค้าเลยเอามีดจะมาฟันพ่อแล้วครั้งนึง

ครั้งนั้นแค่เรียกสายตรวจมาดูคะ ไม่ได้แจ้งความอะไร เพราะคิดว่าเค้าจะเข็ด

------------

แกตะโกนด่าหนูทุกวันค่ะ ดังมากกกกกกก

ด่าหมดคะ รดน้ำ เล่นกับหมา ยืนเฉยๆ ตากผ้า  เดินผ่านด่าหมดคะหยาบๆคายๆ เป็นมาสองปีแล้ว

แต่วันนี้หนักคะ ด่าหนูแรงมาก บอกว่าพ่อแม่ไม่อยู่กลัวหัวหดแน่จริงออกมาเจอkuสิ ผู้หญิงจะไม่เว้นเลย

---------------

ไปเรียกพ่อแม่mungมาเลยkuไม่กลัว ตำรวจก็ไม่กลัว (มาทีไรเค้าจะอยู่ในบ้านค่ะตร.เข้าไม่ได้)

หนูกำลังจะออกไปซื้อของกินคะประมาณสามทุ่ม เลยไม่กล้าออกไป โทรบอกพ่อกับแม่

พ่อแม่และน้องชายอยู่หน้าปากซอยพอดีคะเลยรีบเข้ามา ลงมาจากรถแบบไม่มีอะไรป้องกันตัวเลย

------------------

แม่เราถามว่าคุณจะมาว่าบ้านเราทำไม ที่นี้ด่าแม่เราเป็นชุดเลยคะ เถียงไปมา

เค้าถืออีโต้วิ่งออกมาจากบ้านจะมาง้างจะฟันพ่อกับน้องชาย แม่ตกใจวิ่งไปหยิบไม้ถูพื้น --"

เค้าเลยหยุดเข้าบ้านไป แต่ด่าต่อคะ ครั้งนี้เป็นครั้งที่สองแล้วที่พ่อจะโดนฟันคะ เลยต้องพึ่งโรงพักแล้ว

ก็ไปได้แค่ลงบันทึกประจำวันไว้ พรุ่งนี้ไปสอบปากคำอีกที ไม่รู้จะได้เรื่องรึเปล่าค่ะ

--------------

ไม่ไค้อยากให้เค้าติดคุกถึงขนาดพยายามฆ่าเพราะคิดว่ามันร้ายแรง แต่อยากให้เค้าหยุดคะ

เพราะเคยไปเจรจาตอนกลางวันแล้วเค้าก็บอกว่า เออ จบๆ แต่ไม่จบคะ

ขึ้นไประเบียงชั้นสองแหกปากเยี่ยงโทรโข่ง จนแม่ต้องหนีลงมานอนโซฟาข้างล่าง

เหนื่อยคะ ไม้รู้ว่าจะทำยังไงดี หนู แม่ น้องสาว เดินออกบ้านทุกวัน อยู่แบบหวาดระแวงค่ะ

--------------

ไม่รู้จะโดนฟัน โดนตีหัวเมื่อไหร่ อยากถามว่าสามารถมีหน่วยงานไหน ที่พึ่งได้บ้างเพิ่มเติม

จากอีกตร.ค่ะ เพราะเป็นห่วงครอบครัวมากค่ะ ขอบคุณมากนะคะ

แก้ไขเมื่อ 02 พ.ค. 55 00:55:02

จากคุณ : Sourberry_J
เขียนเมื่อ : 2 พ.ค. 55 00:22:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com