Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

--ความทรงจำดีๆ--ย้อนคืนมาทำไงดี-- ติดต่อทีมงาน

อยากคุยกับคนที่รู้จักที่เรารู้สึกดีๆด้วย
ซึ่งห่างหายหน้าไปนาน เกือบ 20 ปี ย้ายที่อยู่และไปเรียนต่อ
ต่อมาเจอใน FB แต่ FB เขา ก็ไม่ค่อยออน
มีแต่เพื่อนเขา ครอบครัวเขา แฟนเขาอัพรูปให้
ตัวเขาเองเราได้ทักกันไปบ้าง
กว่าจะตอบแต่ละอย่างก็หลายวัน
อยากคุยอยากถามหลายเรื่อง
จะทำยังไง เขาก็มีแฟน เราก็มีแฟน
(หมายเหตุ มีครอบครัว แต่ ไม่มีบุตร ทั้ง 2ครอบครัว)
อยากบอกว่าไม่ใช่ เรื่องชู้สาวนะครับ  คือ ผมนะรู้สึกดีๆ ไม่ได้ต้องการใดๆ
และ ผมรักแฟนผมเราฝ่าฟันอะไรหลายอย่างมาด้วยกัน
แต่น้องคนนี้เหมือน Idol ของผม
ที่คิดตอนนี้แค่อยากคุยแบบคนรู้จักเท่านั้น
เนื่องจาก ตั้งแต่ในอดีจผมคิดว่าน้องเขาก็ไม่ได้มีใจอะไรให้ แต่เราก็คุยกัน
มาระยะนึงแบบคนรู้จักแบบน้องเพื่อน คุยเรื่อยๆ
จนขาดการติดต่อกันไป ผมพยายามนึกว่าตอนนั้นเกิดอะไร แต่จำไม่ได้ว่าเกิดอะไรขึ้น

จะขอเบอร์โทรไปคุยก็ใช่ที่
จะ email ไปก็มันเป้น Mail ที่ทำงานไม่เหมาะสม
รุ่มๆในอกมาหลายวัน คือผมอยากคุยด้วย
อยากได้ยินเสียง อยากเจอให้รู้แล้วรู้รอด

(นั่งดูรูปคนที่อยากคุยด้วย หน้า FB เหมือนดูตู้ปลามาหลายวัน)

เป็นคุณจะทำยังไง

แก้ไขเมื่อ 02 พ.ค. 55 16:50:07

แก้ไขเมื่อ 02 พ.ค. 55 16:46:45

จากคุณ : 512KB
เขียนเมื่อ : 2 พ.ค. 55 14:08:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com