Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เวลาถกเถียงกัน กรุณาให้อยู่ในประเด็น ได้ไหมคะ? ติดต่อทีมงาน

ตัวตนของทุกคนในโลกออนไลน์นั้น เราต่างเข้ามาโดยมิได้แบกหัวโขน ที่ติดตัวเราอยู่ในชีวิตประจำวันเข้ามาด้วย

เมื่อเข้ามาแล้วทุกคนก็ต่างแสดงความคิดเห็นได้เท่ากัน ทุกคนถือว่าก็มีต้นทุนเริ่มต้นทางสังคม(ออนไลน์)ไม่ต่างกันกัน

แต่บางครั้ง สถานภาพบางอย่างถูกนำมากล่าวพาดพิง หรือdiscraditเจ้าของสถานภาพนั้นๆ(ที่บังเอิญมีคนรู้มา หรือเจ้าตัวมิได้ปิดบัง)

กลับถูกนำมาเป็นอาวุธ ในการลดทอนน้ำหนักในแต่ละ คคห ของเค้าลงไป ดิฉันขอยกตัวอย่าง
1)อายุเยอะแล้ว น่าจะ.....
2)เป็นถึงหมอ คิดได้แค่นี้เองเหรอ....
3)เป็นทหาร..ไม่น่าทำอย่างนี้
4)รวยซะเปล่า น่าจะเอาเงินไปใช้ศึกษาหาความรู้เพิ่มนะ
5)ปากร้ายอย่างนี้..มิน่าล่ะ แฟนถึงทิ้งไป
6)พูดจาอย่างเนี้ยะ..ป่านนี้ถึงยังหาแฟนไม่ได้
..
..
..ไม่ทราบว่า ทั้งหมดที่ว่ามานี่มันอยู่ในประเด็นตรงไหน?
 มันเป็นเพียงแค่การเอาชนะคะคานกันด้วยคำพูด

....ขอความกรุณานะคะ เราจะได้ถกเถียงกันอยู่ในประเด็นน่ะค่ะ

จากคุณ : ระเบียงชมจันทร์
เขียนเมื่อ : 2 พ.ค. 55 17:52:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com