Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผู้หญิงอยากรู้เรื่องแฟนเก่าผู้ชายมากเลยเหรอ ติดต่อทีมงาน

ผมกับแฟนผมเราคบกันมาประมาณ 4 ปีกว่าแล้วตอนนี้เธอก็ลาออกจากงานประมาณจะปีแล้วผมก็เพิ่งลาออกมาเดือนที่แล้วมาทำธุรกิจส่วนตัวกันสองคน เป็นพนักงงานบริษัทมาสามปี ได้บ้าน1หลัง รถผ่อนหมด1คันแต่ผมคิดว่าคงไม่มีเงินเก็บพอสร้างครอบครัวให้มั่นคงได้เลยคิดจะมาช่วยกันค้าขายดีกว่า พ่อแม่ทั้งสองฝ่ายอยากให้ทำธุรกิจเองก็เลยจะออกมาเปิดร้านขายวัสดุก่อสร้างกันเพราะที่บ้านทำกันอยู่ ผมก็รักเธอมากคนนี้แหละแม่ของลูก แต่ผมมันประเภทไม่โรแมนติกอะครับ แล้วเธอเคยถามผมเรื่องแฟนเก่าทั้งหมดที่ผ่านมาของผม3คนในตอนแรกๆที่คบกัน ไอ้ผมก็เล่าไปแต่เธอเคยโกรธว่าผมดูเหมือนว่าผมรักบรรดาแฟนเก่ามากกว่า ผมก็ขอโทษบอกพี่ก็ต้องรักคนปัจจุบันมากกว่าดิ แล้วก็ลืมเรื่องพวกนี้ไปแล้ว เราก็คบกันมาทะเลาะบ้าง ดีบ้างมาจนปัจจุบัน เวลาทะเลาะกันเรื่องอะไรก็ตาม เธอจะเอาข้อมูลเรื่องแฟนเก่าที่ผมเคยเล่าเมื่อนานแล้วมาพูดอยู่นั่นแหละจนบางทีผมรำคาญมาก เพราะผมพูดแล้วว่าผมรักเธอคนเดียวเป็นร้อยรอบแล้ว อยู่ก็อยู่ด้วยกัน บ้านก็ซื้อเพื่ออยู่ด้วยกัน ช่วงลำบากก็ลำบากด้วยกันแล้วตรงไหนที่ผมรักแฟนเก่ามากกว่า ผมยังไม่รู้เลยว่าแฟนเก่าผมอยู่ที่ไหน อธิบายเธอก็เถียงว่าถ้ารักเธอทำไมทำให้เธอรู้สึกว่าด้อยกว่าแฟนเก่าพวกนั้น (ผมก็คิดในใจ ตรงไหนวะ ไม่กล้าคิดดัง) เธอบอกว่าตอนเราคบกันใหม่ๆผมกินเหล้ากับเพื่อนผมเธอก็อยู่ด้วยแล้วผมชมว่าแฟนเก่าผมสวยเธอเลยฝังใจแล้วโกรธทุกครั้งที่ทะเลาะกันไม่ว่าเรื่องอะไรเธอก็จะนึกแต่ว่าเธอสู้แฟนเก่าผมไม่ได้ ผมก็เลยอธิบายด้วยเหตุผลว่า หนูก็สวยน่ารัก ไม่งั้นพี่จะจีบหนูทำไมแล้วยิ่งอยู่ด้วยกันมาเรื่อยๆหนูก็เป็นคนดีมาก ตอนผมลำบากเริ่มทำงานใหม่ๆพ่อผมเสียชีวิตเธอก็ข้างๆตลอด ที่ซื้อบ้านก็เพราะคิดจะแต่งงานกันแล้วเรื่องอดีตนั้นมันจะเคยเป็นไงมันสำคัญมากเลยเหรอ แต่เธอก็บอกสำคัญเพราะผมทำให้เธอเจ็บใจเธอคิดถึงแต่ผู้หญิงพวกนั้น ผมยอมรับเวลาเธาถามเรื่องนี้มากๆผมรำคาญผมก็แกล้งเล่าเรื่องแฟนเก่ามั่วไปให้เธอฟังก็มีแตบางทีเธอเชื่อเป็นจริงเป็นจัง ผมรักเธอคนเดียวนี้แหละจะ ผมมีนิสัยเสียเรื่องใหญ่เรื่องเดียวผมรู้คือชอบกินเหล้า แต่ตั้งแต่คิดจะทำธุรกิจเอง ก็ลดลงเพราะให้เวลากับการจะเปิดร้าน หลังๆกินส่วนมากก็กับเพื่อนบ้านข้างๆกัน ที่หน้าบ้าน อาทิตย์ละครั้ง แต่ผมเคยกินเที่ยวเยอะเธอเลยกลัวว่าผมจะเป็นเหมือนแต่ก่อนตอนสมัย 25-26 อีก(ปัจจุบันผม30) เรื่องกินเหล้าเธอโกรธผมไม่เถียงเพราะรู้ว่ามันไม่ค่อยดีเธอเป็นห่วง แต่เวลาทะเลาะกันแล้วอ้างเรื่องแฟนเก่าผมขึ้นมาผมอดโมโหไม่ได้ เพราะผมรักเธอมากกว่าแฟนเก่าทุกคนถึงอยากใช้ชีวิตร่วมกันไปจนแก่เฒ่า หาเงินหาทองทำงานก็เพื่อครอบครัวเราสองคน แล้วตรงไหนที่ผมทำให้เธอน้อยกว่าแฟนเก่าผม อดีตผมกับไปแก้ไม่ได้ผมก็ต้องทำปัจจุบันกับอนาคตไม่ใช่เหรอ ผมควรบอกเธอยังไงไม่ให้คิดมากเรื่องนี้ครับ

จากคุณ : tomoya1624
เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 55 19:42:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com