Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะเริ่มต้นชีวิตใหม่อย่างไรดีนะ ตอนนี้มีทุนทั้งบ้าน 4000 บาท ติดต่อทีมงาน

เหลือแค่นี้จริงๆครับ ยังจะมีใครเลวร้ายกว่านี้หรือไม่ แล้วตั้งต้นใหม่กันยังไงครัับ เงินเดือนผมหักประกันสังคมเหลืออยู่ประมาณ 5000 บาทต่อเดือน ที่บ้านผมมีสมาชิกทั้งหมด 4คน คือ พ่อแม่ผมและน้องสาว พ่อแม่ผมไม่ได้ทำงานเพราะอายุมากแล้ว ก่อนหน้านี้บ้านเรามีเงินเก็บประมาณ 6 ล้าน สมัยที่พ่อยังทำงานได้อยู่ี เงินจำนวนนี้เก็บโดยแม่แต่เพียงผู้เดียว แต่ผมก็ไม่เข้าใจและไม่อยากเข้าใจด้วยว่าทำไมแม่ถึงเอาเงินเก็บของเราทั้งบ้านไปให้ญาติกู้(เอาเงินออกหมดบัญชีเลย) แล้วมันก็หายไปหมดโดยที่แม่ไม่ได้แม้กระทั่งจดบัญชีเอาไว้อะไรเลย เป็นลักษณะของเบี้ยหัวแตก
ปัญหาคือผมอยากได้กำลังใจครับ ผมอยากเริ่มต้นใหม่กับชีวิตที่เหลือของผมครับตอนนี้อายุปาไป30 กว่าปีครับ ขอกำลังใจด้วยครับ
ขอบคุณทุกความคิดเห็น
ปล.ที่ยังมีอยู่ตอนนี้คือบ้าน(ไม่มีหนี้บ้าน รถมอไซด์/จักรยาน อย่างละ 2คัน)

จากคุณ : m
เขียนเมื่อ : 6 พ.ค. 55 17:49:27 A:171.4.230.204 X: TicketID:222703

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com