Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผู้ชายแบบนี้มีจริงไม๊คะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ อยากจะขอคำแนะนำจากทุกคนหน่อยนะคะ

ดิฉันรู้จักกับผู้ชายคนนึงเค้ามีครอบครัวแล้ว มีลูก 2 คน แก่กว่าดิฉัน 8 ปี(พี่เค้าอายุ 30 ต้นๆค่ะ)เค้าบอกว่าเค้าถูกชะตากับดิฉันมาก เค้าบอกว่าเค้าคุยแล้วเค้าชอบ อยากให้เป็นน้องสาวจิงๆ ดิฉันก้อคุยกับพี่เค้าแล้วก็รู้สึกว่าพี่เค้าอบอุ่นดี ดิฉันไม่เคยมีพี่ชายก็คิดว่า ดีนะถ้าเราจะมีพี่ชายดีดีสักคน ดิฉันคุยกับเค้าแบบบริสุทใจไม่คิดอะไรเกินกว่าพี่ชายคนนึง ทุกครั้งที่คุยเค้าก็จะเล่าถึงครอบครัวเค้า ถึงลูกถึงภรรยาเค้าให้ฟังบ่อยๆ ลักษณะการคุยก็ไม่มีท่าทาง หรือคำพุดอะไรที่ส่อไปในทางชู้สาว จะออกแนวเอ็นดูเห็นดิฉันเป็นเด็กคนนึง เค้าบอกว่าแฟนเค้ารู้ด้วยว่า คุยกับดิฉันเป็นน้องสาว
แต่วันนึงเพื่อนดิฉันทักว่า พี่เค้าโทรมาทุกวันเลยนะ โทรมาบ่อยเกินไปรึป่าว ให้ระวังตัวหน่อย จากที่ดิฉันไม่เคยคิดอะไรเลย เพราะบริสุทใจ ดิฉันเกิดอาการคิดมาก กลัวจะเป็นปัญหา ก็เลยอยากขอคำแนะนำหน่อยค่ะ ว่าผู้ชายที่เค้ามีครอบครัวแล้ว แต่เกิดมารู้สึกดีกับอีกคนนึงซึ่งเป็นความรู้สึกแบบพี่ชายกะน้องสาวจิงๆ มีไม๊คะ
เพื่อนดิฉันบอกว่า ไม่มีแน่นอน เค้าต้องคิดอะไรแน่ๆ ระวังสักวันแกจะโดนแฟนเค้าด่า โดยส่วนตัวดิฉันเป็นคนมองโลกในแง่ดีเสมอ ดิฉันค่อนข้างมั่นใจว่าพีเค้าคิดกะดิฉันแค่น้องสาวจิงๆและดิฉันก็คิดกับเค้าแค่พี่ชายจิงๆ เพื่อนเตือนดิฉันก็อยากเชื่อเพื่อน แต่ก็กลัวว่าไปมองเค้าในแง่ร้าย แบบผิดๆแล้วจะเสียพี่ชายดีดีคนนึงไป
สรุป อยากรู้ผู้ชายที่คิดแบบนี้มีจริงๆไม๊ และดิฉันควรทำอย่างไรต่อ ไม่ให้เกิดปัญหาขึ้นได้

จากคุณ : ขอคำแนะนำค่ะ
เขียนเมื่อ : 7 พ.ค. 55 15:33:08 A:171.4.110.53 X: TicketID:358486

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com