Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำไมกระแสสังคม facebook หลายคนจึงไม่ชอบ ว.วชิรเมธี ติดต่อทีมงาน

เห็นใน facebook มีแต่กลุ่ม ต่อต้าน ล้อเลียน  ว.วชิรเมธี มีคนกดไลค์แต่ละเพจก็มากมาย ผมไม่รู้ที่มาที่ไปทำไมถึงเป็นยังงี้ครับ

เช่น เพจ เบื่อ ว. วชิรเมธี, หลวงเจ๊, เจริญพวง, แม่ชีวอร์ วชิรเมถุน, วอร์ วชิร่า เมทัล

เคยได้ยินตอนหนึ่งที่เค้าบอกว่า ท่าน ว.พูดว่า "ฆ่าเวลาบาปกว่าฆ่าคน" หลายคนเลยไม่ชอบ แต่ผมคิดว่าเป็นแค่ประโยคเดียว แต่ทำไมเพจตั้งหลายเพจ จึงได้ล้อเลียนและต่อต้านมากมาย นี่แค่เพจชื่อท่าน ว. โดยตรงนะ ยังไม่รวมเพจคำหยาบอื่นๆที่คนไลค์ เป็นหมื่น ถึง แสน เพจพวกนั้นก็ชอบเอามาล้อเลียนต่อว่า

ผมก็เลย งง ว่า ทำไมหรอครับ

คือผมไม่รู้อะไรนะ แค่ถามเฉยๆ มิได้เข้าข้างใคร พอดีไม่ค่อยได้ติดตาม ว่า ท่าน ว. พูดหรือสอนอะไรบ้าง จนทำให้ใครไม่พอใจหรือเปล่า

จากคุณ : TheK1Ninja
เขียนเมื่อ : 19 พ.ค. 55 16:50:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com