Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

-๐-๐-๐-๐-๐-๐-๐-๐-๐-๐-๐-๐-๐-๐-๐-๐- อุ่นเครื่อง คดี "นายโอม" -๐-๐-๐-๐-๐-๐-๐-๐-๐-๐-๐-๐-๐-๐{แตกประเด็นจาก U12036562} ติดต่อทีมงาน

นันท์ ขอชี้แจงก่อนนะคะว่า ระหว่างนี้ ที่ต้องการคือ เจ้าทุกข์คนอื่นๆ ที่คาดว่าน่าจะมีอีก ส่วนหมายจับหลังจากประสานกับหลายๆ ฝ่ายแล้ว คาดว่าคุณตำรวจจะออกได้เร็วๆนี้ (เนื่องจากรอเอกสารจากธนาคาร)

ต้องขออภัยทุกท่านที่ทำให้สับสนด้วยนะคะ เนื่องจากมีเหตุขัดข้องบางประการ (เกี่ยวข้องกับเอกสารจากธนาคาร) จึงทำให้หมายจับออกช้าคะ

จากภาพ ด้านล่าง เห็นภาพที่นายโอม ก่อคดี ต่างกรรม ต่างวาระ (ดังที่นันท์เคยแจ้งยืนยันแล้วว่ามีเจ้าทุกข์รายอื่นอีก) ภาพแรก ถ่ายมาจากกล้องวงจรปิดที่ 7-11 (คดีเราเอง) และติดตามภาพอื่นได้ ใน FB คะ ส่วนภาพที่ 2 ได้มาจากคดีที่ 2 ที่ สน.ยานนาวา วิธีการการชิงเอาทรัพย์สินไป ต่างกัน (อ่านได้ใน FB //และภาพที่ 3 นายโอมก่อเหตุในพื้นที่ สน.ยานนาวา เช่นกัน วิธีการเอาไปคล้ายเรา แต่ลักษณะการเข้าหาเจ้าทุกข์ต่างกัน (อ่านได้ใน FB เช่นกันคะ)  // นอกจากนี้ยังมีเจ้าทุกข์อีก 1 ท่าน โดนก่อเหตุเมื่อประมาณ 4 ปีที่แล้ว แต่เจ้าทุกข์ท่านนี้ไม่ได้ไปแจ้งความ ด้วยเหตุผลที่ว่า "ถือว่าฟาดเคราะห์"

บอกตามตรงว่า พอเจอเจ้าทุกข์เพิ่ม เรารู้แล้วว่า ต่อให้วันนั้น มันไม่ได้กระเป๋าเราไปจากร้านทำผม มันก็ต้องหาทางเอาไปได้ด้วยวิธีอื่นอยู่ดี (ดีไม่ดีเราอาจจะลำบากกว่านี้)

ขอโทษนะคะ ที่หายตัวไปบ่อยๆ ยอมรับว่าเครียดคะ จากกระแสหลายๆ ด้าน

แต่วันนี้ที่ตัดสินใจเปิดโฉมหน้า เพราะหมายจับใกล้คลอดเต็มทีแล้วคะ
เลยอยากได้ข้อมูลเพิ่มเติม (เผื่อมีใครทราบ) และเผื่อมีเจ้าทุกข์คนอื่นอยากแลกเปลี่ยนและเพิ่มคดีให้ (หากจับกุมตัวได้)

ระหว่างนี้ เพื่อนๆ สามารถเข้าไปรับทราบเรื่องราวต่างๆ  และแจ้งเบาะแส หรือติดต่อร่วมเป็นเจ้าทุกข์ได้ที่

Fan Page http://www.facebook.com/omehunter

และ http://www.facebook.com/ome.hunt

แก้ไขเมื่อ 24 พ.ค. 55 11:57:53

จากคุณ : noneonly
เขียนเมื่อ : 24 พ.ค. 55 11:11:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com