Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เคยโดนคดีจะไปศึกษาต่อที่อเมริกาได้มั้ยคะ (2) ติดต่อทีมงาน

จากกระทู้ http://www.pantip.com/cafe/social/topic/U12146760/U12146760.html นะคะ

หลังจากที่ได้ข้อสรุปแล้วว่า ถ้าโดนจับขอหาค้ายาเสพติด ทางอเมริกาจะไม่ให้เข้าประเทศแน่ๆ
เราก็ได้คุยกับทางเพื่อนและคุณแม่ของเพื่อนแล้วค่ะ ว่ายังไงให้ดูประเทศอื่นเผื่อไว้ดีกว่า
ทีนี้ เพื่อนเราบอกว่า เค้าโดนจับตอนอายุ 19 ซึ่งตอนนั้นทางศาลลดโทษให้เค้าเหลือประมาณ 3 ปี
เนื่องจากศาลให้เหตุผลว่ายังเป็นผู้เยาว์ (มีอีกคนที่โดนพร้อมๆเค้า แต่อายุเกิน 20 ปี โดนโทษไป 30 ปีค่ะ)

อยากเรียนถามเพื่อนๆพี่ๆอีกทีนะค่ะ ว่าถ้าเป็นในกรณีที่โดนจับขณะยังเป็นผู้เยาว์แบบนี้
ยังพอจะมีสิทธิ์เข้าประเทศอเมริกาได้บ้างมั้ยคะ

ปล.เรื่องฐานะทางบ้านของเพื่อนเราจัดว่าค่อนข้างดีค่ะ และเค้าเองก็ไม่คิดจะกลับไปขายยาแล้ว
ปล2.ถ้าหันเหไปเป็นประเทศอังกฤษ จะมีหวังมากกว่าอเมริกามั้ยคะ?

รบกวนจริงๆค่ะ T T

จากคุณ : เลอโฉม
เขียนเมื่อ : 28 พ.ค. 55 09:41:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com