Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพื่อนเราเป็นหนึ่งคนที่ลงไปช่วยเขาแล้วถูกรถมินิสอย ติดต่อทีมงาน

ด้วยความที่เป็นคนดีลงไปช่วยเขาเพื่อนเราก็เลยต้องซวยไปด้วย ทุกวันนี้ผ่าตัดมาหลายรอบแล้วค่ะ
มือเพิ่งขยับได้นิดนึง ขาขยับได้หน่อยนึง จากคนที่แอททิฟ อนาคตกำลังสดใส กลับต้องมานอน
อยู่บนเตียงคนไข้รายล้อมไปด้วยพ่อ แม่พี่น้อง ทุกคนต้องทิ้งงานกันหมดตั้งแต่ว้นที่ 19 ไม่มีใคร
ได้กลับไปทำงานเลยนอนเฝ้าเพื่อนเราคอยให้กำลังใจ เพื่อนๆ เจ้านายพอทราบเรื่อง ก็มาเยี่ยมมา
ให้กำลังใจ แต่ภาพที่เราเห็นมันทำให้เราน้ำตาร่วง เขาเครียด แต่พยายามไม่แสดงออก พยายาม
อธิบายให้คนที่มาเยี่ยมฟังว่าดีขึ้นแล้ว ในขณะที่เขายังกระดิดนิ้วไม่ได้เลย พระเจ้าช่วยเพื่อนเราด้วย
เขาชื่อสุรเชษฐ์ค่ะ หนึ่งในผู้เคราะห์ร้าย ใครมีใครแนะนำ ช้วยด้วยนะคะ ผ่าตัดหลายรอบแ้ล้วค่ะ
แต่ดีขึ้นแค่นิดเดียว อ้อเจ้าทุกข์ไม่เคยเยื่ยมกรายมาเยี่ยมเลย ไม่มีตัวแทน ไม่มีกระเช้าไม่มีไรเลย
นอกจากออกสื่อว่าดูแลผู้เสียหายเป็นอย่างดี ทำได้ไงเนี่ย ถ้าเขาลองกลับเหตุการณ์ดุเขาก็จะรู้ซึ้งว่า
มันเจ็บปวดแค่ไหน เพื่อนเราก็มีอาม่า แต่อาม่าต้องมาเยียมหลานอายุ 20 ต้นๆ นอนบนเตียงเดิน
ไม่ได้ มือจะจับช้อนกินข้าเองยังไม่ได้เลย ที่เขียนมานี้ยังร้องไห้ตลอดเลย สงสารเขามาก ชวยแนะ
นำด้วยนะคะ เราได้เอากลับไปบอกเขา หมอไหนดี ยาไหนดี ขอความช่วยเหลือด้วยค่ะ

จากคุณ : Just want to say
เขียนเมื่อ : 30 พ.ค. 55 10:21:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com