Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อุทาหรณ์ เหตุเกิด ที่ นครชัยแอร์ ติดต่อทีมงาน

เรื่องมีอยู่ว่า...................

คุณแม่ผมได้เดินทางขึ้นมาเยี่ยมน้องสาวในวันเกิด28 ที่ผ่านมา
และพวกผมได้ส่งท่านกลับ ด้วยบริการรถของนครชัยแอร์
เที่ยว กรุงเทพ-อุบล แต่ทางเราได้มีความต้องการแค่จะลงที่
อำเภอสังขะ โดยเต็มใจที่จะตีตั๋วราคาเต็ม ในราคา 603 บาท
ซึ่งทางเป็นรถโดยสารของสายการเดินรถร่วมอื่นๆ ราคาอยู่เพียง
400 กว่าบาทเท่านั้น ทางผมเลือกสิ่งที่คิดว่าดีที่สุดให้กับคุณแม่

แต่เรื่องมาเกิดตรงที่ว่า พนักงานต้อนรับรวมถึงพนักงานขับรถ
ได้เลยเส้นทาง และให้คุณแม่ผมลงเกินจุดหมายประมาณ 80 กิโลเมตร
ในเวลา " 04.00" โดยประมาณ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
และท่านได้หาทางกลับเอง โดยการโบกรถและเหมารถกลับ
ซึ่งคุณแม่ผมไม่คุ้นชิ้นพื้นที่นั้นเลย ( เขตพื้นที่คนละจังหวัด )

ทางพนักงานของนครชัยแอร์ ได้แต่ขอโทษ และถามว่า "จะให้ผมทำยังไงป้า" คุณแม่ผมท่านไม่เรื่องมาก ก็เลยปล่อยผ่านและยอมหารถกลับเอง
ไม่อยากเสียเวลา แต่ผมในฐานะลูก เพิ่งทราบข่าว และอยากที่จะทำอะไรบางอย่าง เพื่อเป็นอุทาหรณ์ ไม่ให้เกิดกับคุณแม่หรือคุณพ่อของท่านอื่นๆต่อไป ถ้าเป็นคุณพ่อคุณแม่คุณโดนบ้าง จะทำอย่างไร?

อนึ่ง จดหมายฉบับนี้ ผมไม่ได้ต้องการ สิ่งตอบแทนใดๆ นอกจากคำขอโทษจากบริษัทนครชัยแอร์ ซึ่งผมได้โทรไปตำหนิแล้ว และไม่มีแม้แต่คำขอโทษ
เพียงแค่บอกว่า จะตรวจสอบให้ และจะโทรกลับ........................

ขอบคุณมากครับ สุดยอดเลย นครชัยแอร์ !!!!!!!!!!!

ป.ล.หมายเลขจองตั๋ว 65615671 เวลา 23.00 ชื่อผู้โดยสาร piboonsin รถเที่ยวกรุงเทพ-อุบล วันที่ 28/05/2012 วันเกิดน้องสาวผม

แก้ไขเมื่อ 30 พ.ค. 55 13:51:28

จากคุณ : packpackz
เขียนเมื่อ : 30 พ.ค. 55 13:48:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com