Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าคิดว่าจน แล้วไม่มีทางไป ลองมาดูชีวิตผมครับ ติดต่อทีมงาน

วันนี้เป็นวันเกิดผม มีแนวคิดว่าจะทำอะไรดีๆ ให้กับสังคม ก็เลยอยากจะมาแบ่งปันประสบการณ์ชีวิตของผม ที่มีเพียงภรรยา  แล้วคนในครอบครัวเท่านั้นที่รู้ ผมไม่รู้เหมือนกันทำมัยถึงไม่กล้าเล่าประวัติของตัวเองให้คนที่อยู่รอบข้าง ไม่ว่าจะเป็นเพื่อนๆ หรือ ลูกน้อง ได้รับรู้  ว่า คนที่จบ ป.โท และเป็น ผู้บริหารระดับสูง อยู่บ้านหลังเกือบ สี่ล้าน  คนนี้นั้นมีประวัติเป็นมาเป็นไปอย่างไร

วันเกิดวันนี้  ผมก็อยากจะนำประสบการณ์ของผม มาเพื่อเป็นแนวทางให้กับทุกคนที่คิดว่าตัวเองลำบาก ได้ลองเอาไปประยุกต์นะครับ แต่ต้องบอกก่อนว่าผมเขียนไม่เก่งนะครับ ก็ลองอ่านดู อาจมีกำลังใจให้คนบางคนไม่มากก็น้อย ก็ถือว่าเป็นบุญกุศล ในวันเกิดผมแล้ว

ประวัติ (ที่ทำให้มีวันนี้)
1. แม่ เป็นเมียน้อย เจอกัน ในบ่อนไพ่ มีพี่น้องอีก 2 คน
2. แม่ เอามาให้ยายเลี้ยงตอน เรียน ป. 1  ส่วนน้องชาย ยกให้ อาโก
3. พ่อ ตาย ตอน ป.1
4. เรียนจบ แค่ ป. 6
5. จบ ป. 6  ก๋็ทำงานร้านขายส่งขนม มีหน้าที่ปั่นซาเล้ง ส่งขนมไปให้ตามร้านต่างๆ (ตอนนั้นยังไม่มีเซเว่น)
6. จากนั้น 1 ปี ไปเป็นเด็กฝึกงานร้านซ่อมมอเตอร์ไซด์ อยู่ 3 ปี
7. จากนั้น ออกมาขี่มอเตอร์ไซด์รับจ้าง 7 ปี

เดี๋ยวไปดูต่อ ว่าผมจบ ป.โท ได้งัย

แก้ไขเมื่อ 10 มิ.ย. 55 21:31:18

แก้ไขเมื่อ 10 มิ.ย. 55 21:29:35

จากคุณ : 35yearold
เขียนเมื่อ : 10 มิ.ย. 55 21:26:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com