Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หนูเจอพวกโรคจิตบนรถเมล์ จะจัดการอะไรได้บ้างไหมคะ? ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ

คือเรื่องนี้พึ่งเกิดขึ้นเมื่อช่วงหัวค่ำวันนี้ค่ะ (ประมาณ 3ทุ่ม)
หนูขึ้นรถเมล์กลับบ้าน พอถึงช่วงแยกสาย2 (ประมาณนี้) หนูก็เจอพวกโรคจิตค่ะ
หนูยืนบนรถเมล์หันหลังให้ประตูรถ แล้วก็มีผู้ชายแก่ๆคนนึงยืนอยู่ใกล้ๆได้สักพักแล้ว
แล้วเขาก็เอามือมาจับตรงนั้นของหนูค่ะ

หนูตกใจมาก หันไปมองแล้วก็ตบมันค่ะ ด่ามันเป็นชุดเลย
จำไม่ได้ว่าด่าอะไรไปบ้าง แต่ค่อนข้างหยาบคายมาก
ตอนนั้นกระเป๋ารถเมล์ก็เข้ามาถามว่าเกิดอะไรขึ้น เพราะหนูโวยวายเสียงดัง
ก็คงจะได้ยินกันทั้งคันมั้งคะ เพราะทุกคนหันมามอง

หนูก็บอกกระเป๋ารถเมล์ว่าไอ้คนนี้มันลวนลวมหนู แล้วหนูก็โวยวาย
ตอนแรกไล่มันลงรถ คิดอีกทีก็เลยบอกว่าจะไปหาตำรวจ

หนูด่ามันไปตลอดทาง ตอนแรกมันไม่ยอมรับค่ะ แต่พอโดนมากๆเข้าก็บอกว่าไม่มีเจตนา
หนูจะให้มันไปสถานีตำรวจกับหนู ตอนแรกหนูจะลงป้ายเดอะมอลล์กับมันเลย
พอถึงป้าย หนูก็เห็นว่าตำรวจดันไม่อยู่ในป้อม เลยจะดึงมันไว้ไม่ให้ลงจากรถ
แต่มันก็หนีลงไปจนได้ค่ะ หนูก็ตะโกนไล่หลังมันเสียงดังมากๆ ว่า "ไอ้โรคจิตค่ะๆๆๆ"

หนูเจ็บใจมากเลยที่ไม่ได้ทำอะไรมันนอกจากด่า แค่นั้นมันไม่พอจริงๆ
เจ็บใจที่ตัวเองไม่ตบมันให้มากกว่านี้ หรือตอนมันจะลงจากรถทำไมไม่ถีบให้มันกลิ้งลงไปโดนรถชนตายไปเลย

สมมติถ้าหนูบังเอิญได้เจอมันอีกครั้ง คราวนี้หนูพอจะทำอะไรได้บ้างไหมคะ?
แจ้งตำรวจจะได้รึเปล่าคะ? ถ้าเหตุการณ์มันผ่านไปแล้ว?

แต่หนูจำหน้ามันได้แม่นเลยค่ะ ไอ้คนๆนี้..

จากคุณ : นามสกุลพัคคิมฮันชินลีชเวโจว
เขียนเมื่อ : 13 มิ.ย. 55 23:52:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com