Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สงสัยจะ Hurt รอบสอง ติดต่อทีมงาน

ผม 34 แฟน 30 ผมกับแฟนเก่า ทำงานอยู่บริษัทเดียวกัน
คือว่าผมกับอดีตภรรยา เป็นแฟน5ปี แต่งงานอยู่กัน2ปี ไม่ได้จดทะเบียน ไม่ได้มีลูกกัน
เลิกกัน ต้นปี 2555
สาเหตุที่เลิก บลาๆ แต่ประเด็นคือ ผู้ชายคนนี้เข้ามาตีท้ายครัวผม มาแอบคบกัน 1-2 เดือนสุดท้ายก่อนจะเลิกกับผม ผมช้ำใจที่สุด เหมือนโดนหลอก ผมไว้ใจแฟนผมมาก เลยเจ็บมาก
พ่อแม่แฟนเก่าผมหลังทราบข่าว ก็ยังบอกกับผมและแฟนผม ว่าท่านรับไม่ได้ กับพฤติกรรม ผช.คนนี้ ที่มาทำให้ครอบครัวแตกแยก
เวลาผ่านมา 4 เดือน ผมก็ทำใจได้แล้ว ใช้ชีวิตปรกติ  แต่ล่าสุดทราบข่าวจากเพื่อนๆเขา
ทราบว่าพ่อแม่แฟนเก่าผม เริ่มเปิดใจรับ ผช.คนนี้ได้แล้ว เพราะเห็นว่าเป็น ราชการ ซี7 หรือ8ไม่แน่ใจ(อันนี้แฟนเก่าเล่าให้ฟัง) และเพื่อนๆแฟนเก่าผม ก็ยังแซวแฟนเก่าผมว่า งานแต่งครั้งที่แล้วไม่ได้ไป งานนี้ไม่พลาดแน่ๆ
ผมได้ยินข่าวแบบนี้ แล้วรู้สึกเหมือนจะ Hurt ยังไงบอกไม่ถูก ถ้าเป็นคนอื่นผมคงไม่คิดอะไรมาก แต่ดันเป็นไอ้คนที่..... ไม่รู้จะเรียกว่าอะไร มือที่สาม
ใจจริงผมก็อยากอวยพรให้เขาทั้งคู้โชตดีมีความสุข แต่มันก็สะกิดใจอยู่ตลอดเวลา
ผช.คนนี้ ตอนที่ผมทราบข่าวครั้งแรก ผมแทบบ้า คิดจะเอาปืนไปยิงทั้งคู่เลยนะครับ ตอนนั้นสุดๆจริงๆ
ชี้ทางสว่างให้ผมหน่อย ผมควรคิดและทำตัวอย่างไรดี ไม่ให้คิดมาก
ขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ Pantip ล่วงหน้าครับ

จากคุณ : mumtheone
เขียนเมื่อ : 18 มิ.ย. 55 14:31:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com