Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมถูกเลิกจ้างงาน ก่อนพ้นโปร 10 วัน แต่บ.ต้องให้ผมทำงาน ถึงสิ้นเดือนหน้าครับ ติดต่อทีมงาน

ผมถูกเลิกจ้างงาน ก่อนพ้นโปร 10 วัน  แต่บ.ยังต้องให้ผมทำงานถึงสิ้นเดือนได้ด้วยหรอครับ
ทำไมไม่ให้ผมออกสิ้นเดือนนี้ แล้วรับเงินชดเชย รวมทั้งค่าล่วงเวลา 1 เดือนให้ผมเลย ผมจะได้ไปๆ จากบ.นี้ซะที
 แบบว่าคนมันถูกเลิกจ้างแล้ว ก้ไม่ควรให้มาทำงานอีก จ่ายเงินแล้วจบๆกันไป
คนอื่นก็ว่าผมโง่ ถูกเลิกจ้างแล้วจะอยู่ต่อทำไม ผมเองก็อยากไป จะได้ไปหางานใหม่ แต่ติดแค่เรื่องเงินกับค่าชดเชยครับ
(ผมไม่มีเงินมากพอ ที่จะออกจากบ.ได้เลย โดยไม่ได้รับเงินครับ เดือนชนเดือนครับ)

แบบนี้บ.ทำผิด กม.แรงงาน กับผม หรือเปล่าครับ  แล้วผมสมควรต้องก้มหน้าก้มตาอยู่ต่ออีกเดือนด้วยหรอครับ??

ผมพอจะมีทางเลือกอื่นบ้างมั้ยครับ ?? ช่วยหาทางออกให้ผมด้วยครับ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ

จากคุณ : pigkaju101
เขียนเมื่อ : 22 มิ.ย. 55 12:18:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com