Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>>>>>>>> ไม่รู้จะถามใคร โดนโกงซื้อของจากเนทค่ะ!! รบกวนเข้ามาหน่อยนะคะ <<<<<<<<< ติดต่อทีมงาน

พรีออเดอร์เครื่องสำอางเกาหลีค่ะ

รอนานมากประมาณ2เดือน  แล้วได้ของปลอมอีก ทุกคนที่พรีฯได้ของปลอมหมดค่ะ

คนพรีก็เลยบอกให้ส่งของคืน และแจ้งเลขบัญชีไว้จะโอนเงินคืนให้ ...พอส่งของปลอมคืนไป

คนพรีก็หายต๋อมไปเลยค่ะ

ปล. เล่าแบบย่อๆนะคะ เรื่องที่เกิดตั้งแต่เริ่มพรี จนถึงตอนนี้ประมาณ5เดือนได้แล้วค่ะ  แต่ครั้งสุดท้ายที่เค้าออกมาบอกให้แจ้งเลขบัญชีเค้าจะคืนเงิน ประมาณไม่ถึงหนึ่งเดือนที่ผ่านมาค่ะ

>> ตอนนี้มี สำเนาทะเบียนบ้าน หน้าบัญชี และบัตรประชาชนของแม่ค้าคนนั้น(ขอข้อมูลจากแอดมินเวป)
เรามาสามารถแจ้งความแล้ว เอาไปยื่นกับธนาคารขอเงินคืนได้มั้ยคะ?
แต่ตอนโอน โอนผ่านตู้ฝากเงินสดอ่ะค่ะ ไม่ได้มีบัญชีกับธนาคารนี้ และสลิปโอนก็หายไปแล้วด้วย นานมากๆแล้ว ถึงยังอยู่หมึกพิมพ์ก็คงจากไปหมดแล้วอยู่ดี

ยังไงรบกวนขอคำแนะนำหน่อยนะคะ 
ถ้าอธิบายงงๆ ต้องขออภัยด้วยค่ะ

จากคุณ : rockeye
เขียนเมื่อ : 23 มิ.ย. 55 16:42:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com