Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผู้ชายส่วนใหญ่ชอบผู้หญิงฉลาดมั้ยคะ ^^ ติดต่อทีมงาน

ฉลาดที่นี้ อาจจะหมายถึง ทันคน รอบรู้ทุกเรื่อง ดูเป็นผู้นำ กล้าคิดกล้าทำ มีความมั่นใจในตัวเองสูง การศึกษาอาจจะไม่เกี่ยวเท่าไหร่นะ

อันนี้เท่าที่เจอและสังเกตุผู้หญิงแนวนี้มาซักพักนะคะ มักจะโสดซะส่วนใหญ่

อันนี้ขำๆสำหรับเรานะ เผอิญวันนี้ที่ทำงานมีรุ่นพี่ผู้หญิงคนนึง อายุประมาณ 36-37
ในช่วงพักเที่ยงพวกผู้ชายแอบแซวแกเรื่องแฟน ว่าแอบเห็นแกเดินกับหนุ่มรุ่นน้องแถวห้าง แถมยังแซวต่อว่าใครที่ไหนกล้าจีบพี่เค้าเนี่ย

ตอนแรกก็ฮาอยู่ดีๆ เจอพี่แกสวนใส่ไปว่า และถึงเค้าจะจีบชั้น ชั้นก็ไม่สนใจหรอกย่ะ เพราะว่าชั้นฉลาดเลือก

ผู้ชายปากแรงๆอีกคนก็เงียบไป แต่ไม่จบ ยังสวนใส่แบบเจ็บๆอีกว่า
ก็เพราะเจ๊ฉลาดแบบนี้ไง เลยอยู่เป็นโสดถึงทุกวันนี้ ฮาแตกเลยทีนี้ เจ๊แกโกรธใหญ่เลย เดินไปหยิกน้องหนุ่มคนนั้นจนแขนแทบเขียว

พอมาฟังไอ้หนุ่มนั้นพูด ก็น่าจะจริงส่วนหนึ่ง เพราะในกลุ่มผู้ชายเราก็เห็นด้วยกันหลายคน 555
อันนี้เราไม่ได้จะว่าพี่ที่ทำงานนะ
แต่ยอมรับเรื่องการทำงานพี่เค้า ทำงานเก่งมากๆ ละเอียดสุดยอด
ทำงานบ้านและทำอาหารเป็นแทบทุกอย่าง (ชอบทำมาให้ทาน)
เรื่องข่าวสารบ้านเมืองรู้แทบทุกเรื่อง ไปจนถึงระดับโลก
จับผิดเก่ง และทันคนพอสมควร
เวลาใครจะเถียงอะไรก็ไม่กล้า เพราะกลัวพี่เค้ามากๆ

ก็แปลกใจนะที่พี่เค้ายังไม่มีแฟนซักที แต่อาจจะยังไม่เจอก็ได้มั้ง อิอิ

อยากถามคุณผู้ชาย หรือหญิงตอบก็ได้ ว่าผู้ชายจริงๆแล้วชอบและหรืออยากเป็นแฟนกับผู้หญิงฉลาดมั้ยค่ะ หรือถ้าให้แต่งงานเอามั้ย

อยากรู้ค่ะผู้ชายเค้าคิดยังไงกัน ^^

จากคุณ : หนอนทอดกระเทียม
เขียนเมื่อ : 26 มิ.ย. 55 23:19:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com