Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีใครทันได้ไปเที่ยว The palace ไหมคะ --กระทู้เช็คอายุ-- ติดต่อทีมงาน

มีใครทันได้ไปเที่ยว  The palace  ไหมคะ  --กระทู้เช็คอายุ--

พอดีวันนี้ ขับรถผ่านเลยนึกขึ้นมาได้
เราเคยไปตอนมหาลัยปี 3 ปี 4  ถ้าจำไม่ผิด

สมัยก่อน ต้องใส่กางเกงผ้าลินนินด้วยเนอะ 555++

เสื้อต้อง ไข่บูติก 555++

หลังจากนั้น เริ่มทำงาน  ก็จะมี  โคล่า แต่เราไม่ชอบ วัยรุ่นเกิน

ส่วนใหญ่จะไป ทอรัส

vbv  คิดถึงตัวเอง ก็ตลกดี  ยิ่งดูรูปสมัยก่อน  

ทำไปด๊ายยยยยยยยยยยย

ปล..รูปประกอบจากในเนต เนี่ย

จากคุณ : jessica in bkk
เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 20:00:42

ติดต่อทีมงาน
ความคิดเห็นที่ 45

หนังเรื่อง โทน ตอนนี้นดังมาก ผมยังร้องเพลงนี้ได้อยู่เรย   โทนเอ๋ยโทน เพื่อนโทนผู้น่าสงสาร อวดทะยาน เอื้อมปองหมายเด็ดดอกฟ้า ไม่มองว่าตัวเหมือนกา ดันบินถลาไปเคียงคู่หงส์

เพลงนี้ มีวงดิอิมพอสสิเบิ้ล ร่วมบรรเลง

ดูภาพคุณ เศรษฐา ศิระฉายา ที่อยู่ซ้ายสุดในภาพสิฮะ

เปรียบเทียบกับ ปัจจุบัน โคสะนา อาวุโสโอเค ต่างกันมะ อิอิ

แก้ไขเมื่อ 05 ก.ค. 55 21:33:39

จากคุณ : LODI
เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 21:30:55

ความคิดเห็นที่ 46

ผับ-เธค -After Dark, Cola, Rhino

เสื้อผ้า - Police, แตงโม และ Do Family

ห้าง - เดอะมอลล์ กะ โรบินสัน ราชดำริ

ที่ว่ามาข้างบน... หายไปรึป่าวน้า.... มาช่วยกันนึกหน่อยเร้ว ฮี่ๆๆ

จากคุณ : ~~ LucKy_RiN ลัล..ล้า..~~
เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 21:31:15

ความคิดเห็นที่ 47 ติดต่อทีมงาน

ว่าไปแล้วก็ขำค่ะ สมัยนั้นทำผมต้องยกกำบังหน้าสูงๆ ข้างหลังต้องรวบตึง เจลหมดเป็นกะปุกกว่าจะได้สวยออกจากบ้าน ตอนนี้เป็นอีเพิ้งอยู่ที่บ้าน จะกลับมาสวยเหมือนเดิมท่าทางจะหมดสิทธิ์

ว่าไปแล้วแอบอ่านห้องนี้มาเป็นปี นานน๊าน จะโพสต์สักที เจอกระทู้นี้แล้วพิมพ์แบบไม่ต้องคิด 555

เห็น PM5. แล้วคิดถึง ดาดาดา เน๊อะ

แก้ไขเมื่อ 05 ก.ค. 55 21:32:33

จากคุณ : โดดเด่นในทุกมุมมอง
เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 21:31:31

ความคิดเห็นที่ 48

แซกโซโฟน ตอนนี้ยังอยู่
ตอนนั้นยังไปกับ เปิ้ล ทีโบนเลย ฮิฮิฮิ รำลึกอดีต

ตอนนี้ไปมีความรู้สึกว่ามันแคบ อึดอัดหายใจไม่ออก
เหตุผลแบบไม่ต้องคิดมาก..............หมดวัย

จากคุณ : ต้นสนซ้ายมือ
เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 21:32:39

ความคิดเห็นที่ 49

โดดเด่น  ...คุณกริช ใครเหรอค่ะ นึกไม่ออก

โห ที่น้าเก๋พูดมา...นิเชา กับ ขวดโค๊ก ..โรงฉาย Video หน้าราม...นึกไม่ออกจริงๆ

โห นู๋ริน...เข้ามาปุ๊บแก่เท่าพวกเราเลยนิ 55555

แก้ไขเมื่อ 05 ก.ค. 55 21:35:47

จากคุณ : เสียงคลื่นกล่อมดาว
เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 21:34:11

ความคิดเห็นที่ 50

...ผมเคยไปตัด กางเกง...

...แถว สยามสแควร์ ร้าน out look  กับ  4you...

...อีกร้าน แถววงเวียนใหญ่  ร้านไชโย...

จากคุณ : ซีมาสเตอร์
เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 21:35:35

ความคิดเห็นที่ 51

พวกบานาน่ารามา นั่นยังเก่าน้อยกว่าผมฮะ

อย่างผม ไคยไปดู แอกเนสชาน ตอนนั้นเธอมาไทย มาเล่นที่สามย่าน ที่โรงภาพยนต์ ราม่า ถนนพระรามสี่ ใกล้ ๆ เดอะไนน์ โรงแรมแมนดารินนั่นแหละ

ตอนนั้น มีคุณ ดำรงค์ พุตตาลเป็นพิธีกร  น่าจะเป็นศิลปินต่างประเทศรุ่นแรก ๆ ที่มาเปิดึคอนเสริท์ในไทย  ต่อ ๆ มา ก็เป็นวง เชอร์เบท จากออสเตรเลีย

แก้ไขเมื่อ 05 ก.ค. 55 21:57:22

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 21:38:16

ความคิดเห็นที่ 52 ติดต่อทีมงาน

คุณเสียงคลื่น พอจำได้ไม๊...

ดูแลหัวใจ - กฤช

ก่อนนี้ไม่เคยรักใคร ก่อนนี้ไม่เคยจะสนใจ
ก่อนนี้ไม่รู้เป็นอะไร ไม่คิดอยากลองไปรักใคร
บัดนี้ได้มาพบเธอ บัดนี้เกิดมีความสนใจ
บัดนี้คิดรักเพียงแต่เธอ รักเพียงแต่เธอคนเดียว
ดูแลหัวใจ ฉันให้ดีนะ ดูแลหัวใจฉันให้ดี......

ดังช่วงพี่ป้อมกับพี่โต๊ะกำลังหนุ่ม ปีนั้น 2530

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 21:41:05

ความคิดเห็นที่ 53

impossible ที่ชอบสุดต้องพลงนี้เลย

โดดเด่น...คิดเหมือนกันเลยคะ ทู้นี้เป็นทู้ที่พิมพ์แล้วมีความสุขมาก เรียกความสุขที่หายไปกลับคืนมาได้จริงๆ ขอบคุณ จขกท มากคะที่ให้ความสุขพวกเราในวันนี้

ซีมาสเตอร์...ตัดกางเกงร้านนั้น เลิศหรูมากสำหรับยุคนั้นนะคะ

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 21:42:18

ความคิดเห็นที่ 54

นี่คือ โฉมหน้าของเทปคาสเซท 4 แทรค ที่ คุณน้าเก๋...เอง  กล่าวถึงฮะ

ร้านใหญ่เค้าอยู่ใน ศูนย์การค้าอินทราประตูน้ำ ตอนนั้นขายปลีกม้วนละ สามสิบห้าบาท ถ้าซื้อขายส่งลดได้อีก  เป็นเทปที่รวมเพลง สากล ยุค 70 ที่วัยรุ่นนิยมมาก

สมัยนั้น ซีดียัง บ่มีเด้อ อินเตอร์เนทให้โหลดเพลงเหรอ ฝันไปเต๊อะ อิอิ

เทปสี่แทรค กะพีค๊อก ผมเคยมีเป็นร้อย ๆ ม้วน ตอนนี้แม้แต่ซากสักม้วนก็ไม่มีเหลือเลย

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 21:42:28

ความคิดเห็นที่ 55 ติดต่อทีมงาน

พี่ LODI. เนี่ยต้องรุ่นคุณวาสนา วีระชาติพลีแหงๆ

ตอนนั้นยังอยู่ ม. 3 อยู่เลยค่ะ

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 21:43:30

ความคิดเห็นที่ 56

อยากบอก ลุงโลดี้...ว่าเราทันแอกเนสชาน เหมือนกันนะจ๊ะ

โดดเด่น...ดูแลหัวใจ - กฤช นึกไม่ออกคะ เดี๋ยวลองหาก่อนเผื่อจะคุ้นหูมั้ง

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 21:44:49

ความคิดเห็นที่ 57

- คุณกริช เค้าเคยออกเทปน่ะครับ เคยไปดูคอนเสริตท์เค้าที่งานนิทรรศน์ลาดกระบัง ประมาณ2529 หรือ 2530 นี่แหละครับ อาจจะล้ำไปนิดนึง.

- เทวดาท่าจะบ๊องค์ (God must be crazy movies)

- สมัยก่อนจะมีเป็นห้องครับ มีทีวีสองสามเครื่อง เล่นวีดีโอหนังใหม่ๆ ให้นักศึกษาที่อยู่หอจ่ายตังค์ เข้ามาดู

ปล.กระทู้พวกเรานี่น่าจะปริ้นท์ เก็บหอสมุดแห่งชาตินะนี่

ว่าแล้ว
- ฟิลาเฟ๊ย วงบาราคูดัส
- วงอินทนิล > เรนโบวน์
- รองเท้าคอนเวอร์ส สำหรับเบรคแดนส์
- ดูคอนเสิร์ตในโรงหนังใหญ่ๆ

แก้ไขเมื่อ 05 ก.ค. 55 21:53:38

จากคุณ : น้าเก๋...เอง
เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 21:45:19

ความคิดเห็นที่ 58

เพลงนี้ไม่คุ้นเลยคะ  นึกไม่ออกจริงๆ

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 21:47:34

ความคิดเห็นที่ 59

วัยรุ่นไทยในอดีต เสื้อผ้าหน้าผม เป็นไง เช้งมะ สู้ปัจจุบันได้มะ

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 21:48:03

ความคิดเห็นที่ 60

เราเที่ยวไม่เก่ง

จำได้ว่า ชอบไปดูหนังที่นี่ค่ะ

เช่น เรื่อง "Dead Poets Society" , Die Hard ภาคแรก

จากคุณ : PuAY&ToN
เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 21:49:11

ความคิดเห็นที่ 61 ติดต่อทีมงาน

น้าเก๋....อย่าลืมสวรรค์เป็นใจของวงอินทนิลด้วยนะคะ ชอบมากร้องได้ทุกวันนี้ไม่เคยลืม

บาราคูดัส ต้อง ... เช้าวันอาทิตย์ค่า. มีอีกเพลง เหตุการณ์ในคราวนั้น...ซึ้งใจเธอและฉัน....เหตุการณ์แต่ละวัน....มีกันและกัน ฉันยังจำ....เอ่ยปากพูดจา....สัญญาถ้อยคำ...จิตใจยามความรักชักนำ....   เพลงอะไรนะคะ น้าเก๋

แก้ไขเมื่อ 05 ก.ค. 55 21:52:21

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 21:51:01

ความคิดเห็นที่ 62

คุณ โดดเด่นในทุกมุมมอง  รุ่นชอบฟัง คุณวิทูร์ วทัญญูครับ เขียนถูกป่าวเนี่ย อิอิ

รายการจิ๊กโก๋ยามบ่าย  ( เพลงเปิดรายการ Hoe Down ของ อีเมอร์สัน เลค แอนด์พาลเมอร์ )

สวัสดีครัลท่านผู้ฟังที่เคารพ นี่คือรายการท๊อปทีนทาเลนท์ จิ๊กโก๋ยามบ่าย ดำเนินรายการโดยผม วิทูร วทัญญู  นับเนื่องแต่นี้ไป.... บลา ๆ  

ผมฟังรายการนี้ทุกวันฮะสมัยก่อน อิอิ

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 21:51:29

ความคิดเห็นที่ 63

อีกรูปของสมัยก่อน

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 21:52:54

ความคิดเห็นที่ 64

ถ้าลองจัด  Meeting นี่อายุร่วมพัน 555+

- เล่น Modem สมัย BBS (DOS Text Mode)
- รู้จักร้าน  Byfar
- ร้านหมูสะเต๊ะ+กระเพราะปลา ตรงเชิงสะพานประตูน้ำ
- โรงหนังอินทรามีเบาะกี่ช่วง ที่ไม่เหมือนที่อื่น
- ร้านลาบประตูน้ำ
- ไปไหน...ไปไหน...ไปเมโทร
- กลกามแห่งความรัก
- หนังรอบปฐมทัศน์ กลางคืน ห้าทุ่ม โรงหนังดาด้า
- วิลล่าและดาราคาเฟ่ ตลกจอดหน้าคาเฟ่ แขกไปจอดในปั๊ม

มะ..มา

จากคุณ : น้าเก๋...เอง
เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 21:52:56

ความคิดเห็นที่ 65

ผมเกิด ปี 1979 ไม่ทันเลยครับ
แต่คิดถึง บรรยากาศ ตอนเด็ก ๆ มาก

จากคุณ : Gundum GX
เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 21:55:03

ความคิดเห็นที่ 66

โรงหนังแมคเคนน่า ...อยู่ตรงเชิงสะพานหัวช้าง ไปดูหนังที่นั่นบ่อยเหมือนกันคะ

วิทยุ ชอบฟัแต่ละคร รุ่น วิเชียร นิลกานนท์ ( เขียนหยั่งงี้รึเปล่าอ่ะ )

เสื้อผ้าว่าไป ไม่ต่างจากตอนนี้เท่าไหร่นะคะ แฟชั่นหมุนกลับ 360 องศาจริงๆ

เ้พลงสากลยุคพวกเราเพราะๆทั้งนั้น ฟังไม่รู้เบื่อจนทุกวันนี้เนอะ

แก้ไขเมื่อ 05 ก.ค. 55 21:58:32

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 21:57:38

ความคิดเห็นที่ 67 ติดต่อทีมงาน

ทันค่า แต่คุณวิทูร์ เนี่ย. ยืนยันว่าต้องเรียกพี่ LODI. แน่นอนค่ะ คือแบบว่าตอนนั้นเรียนมัธยมค่ะ

ว่าไปแล้วแต่ก่อนเป็นเด็กๆ ประมาณอายุ 15  ชอบแกล้งโทรไปสั่งก๋วยเตี๋ยวที่รายการ Radioactive. ของ nite spot. ที่คุณวาสนาเป็นดีเจ คือแกเป็นสาวมั่นสมัยนั้นเลยอยากกวน แล้วคุณวาสนาดุเราออกอากาศ เราขำกลิ้งหัวเราะชอบใจ ต้องขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ ตอนนี้แก่แล้วเลยรู้สึกผิด

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 22:00:57

ความคิดเห็นที่ 68

อ้าว น้าเก๋ พูดเรื่อง metting รวมอายุซะหมดกัน 555

Gundum GX...ยุคนั้นมีอะไรที่ประทับใจบ้างคะ

แก้ไขเมื่อ 05 ก.ค. 55 22:02:36

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 22:01:56

ความคิดเห็นที่ 69

# 64    5555  อายุรวมกันกระทู้นี้สงสัย เป็นหมื่น ไม่ใช่พัน

สมัยก่อน อะเร๋อ มีที่ไหน ทัมฟ์ไดรฟ์ 64 กิ๊กเหมือนเด๋วนี้

นี่มันต้อง ฟลอปปี้ดิสส์รุ่นนี้ เมคก่า ๆ หรูตายแล้ว แผ่นต้องห้านิ้ว ใช้กับ เครื่อง แอปเปิ้ลII   ก๊ากกก  แพงด้วยนะ กล่องนึงพันกว่าบาทแน่ โอ๊ย คิดถึงเด๋วนี้แล้วมัน ขำ สมัยก่อนซื้อไปได้ยังง้ายยยย

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 22:03:04

ความคิดเห็นที่ 70 ติดต่อทีมงาน

สงสัยพี่ LODI. ต้องเป็นรุ่นถ่านไปฉายตรากบ อ๊บ อ๊บ แหง ๆ. อิ๊ๆ

นางเอกต้องนัยนา ชีวานันท์ ลลนา สุลาวัลย์ แซวเล่นนะค๊า

แก้ไขเมื่อ 05 ก.ค. 55 22:09:19

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 22:07:26

ความคิดเห็นที่ 71

69 ....อันนี้ไม่รู้จักอ่ะ รู้แต่เครื่องเล่นป็นเทปหมุนๆอันใหญ่ยักษ์มาก เปิดฟังกลางคืนยันเช้ายังไม่จบม้วนเลย

แล้วก็เครื่องเล่นแผ่นเสียง ที่เข็มชอบพังทำให้ต้องเปลี่ยนบ่อยๆ

โดดเด่น  พูดถูกคะ เพราะท่าทางลุง lodi แกร่สุดจริงๆ 5555

แก้ไขเมื่อ 05 ก.ค. 55 22:09:37

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 22:08:39

ความคิดเห็นที่ 72

แฟนทีวีสมัยก่อน ยังจำกันได้ป่ะ

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 22:10:29

ความคิดเห็นที่ 74 ติดต่อทีมงาน

คุณเสียงคลื่น อันนั้นน่าจะเป็นยี่ห้อซันซุยหรือเปล่า. หรือยามาฮ่า

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 22:12:00

ความคิดเห็นที่ 75

ต้นตระกูล ผมแต่ปางบรรพ์
หลังย่ำสายัญ ดวงตะวันเลี่ยงหลบ
จะเดินทางเยื้องย่างไปไหน
จำเป็นต้องใช้จุดใต้จุดคบ
ปัจจุบันเห็นจะไม่มี
ขืนจุดใต้ที ถ้ามีใครพบ
อาจจะอายขายหน้าอักโข
เขาต้องพากันโห่..ว่าผมโง่บัดซบ
ยุคนี้มันต้องทันสมัย
เพื่อนผมทั่วไปใช้ถ่านไฟตรากบ
เหตุและผลเขาน่าฟังครับ
เขาให้ลองสดับน๊ะท่านที่เคารพ

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 22:13:29

ความคิดเห็นที่ 76

โฆษณาตัวแสบ มาทีไร หมายถึงละครตอนหัวค่ำ ช่อง 7 จบ !!!

มันมาทีไหร่ อารมณ์เสียทุกที

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 22:16:02

ความคิดเห็นที่ 77

กระทู้ผู้สูงวัยจริง ๆ  ฮ่าฮ่าฮ่า

จากคุณ : คิน * คาเนะ
เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 22:19:15

ความคิดเห็นที่ 78

เมื่อก่อนผมอยู่แถวเขตสัมพันธวงศ์
ยังเคยเห็น รางของรถราง
จำไม่ได้ว่า ถนนอะไร
นึกถึง ตอนเด็กที่เรารู้สึกมีความสุข
เล่นกับเพื่อนบ้าน เดินไปโรงเรียน
ทุกวัน เทศกาล ไหว้พระจันทร์
ในตลาดก็มีขาย โคม
ลอยกระทง งานวันพ่อ ตรุษจีน
สงกรานต์ มีแต่เพื่อน ๆ ญาติพี่น้อง
เจอกัน  แต่ปัจจุบันนี้
บรรยากาศแบบนั้นมันไม่มีอีกแล้ว

จากคุณ : Gundum GX
เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 22:19:23

ความคิดเห็นที่ 79

5 5 5 5 ......

เข้ามาดู........

จากคุณ : ว่าวปักเป้า
เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 22:19:54

ความคิดเห็นที่ 80

# 71  ที่ว่ามาคือ เครื่องนี้ฮะ เค้าเรียก เทปรีล  ผมก็เคยมี ตอนนี้ก็ยังอยู่ ยี่ห้อ อาไก

ส่วนเครื่องเล่นแผ่นเสียง ก็ยังอยู่ แผ่นหลายแผ่นก็ยังอยู่ นาน ๆ ก็เอามาเปิดฟังบ้าง

แต่ต้องถนอมเข็มเพราะเริ่มหาอะไหล่สำรองยากแล้ว อิอิ

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 22:20:13

ความคิดเห็นที่ 81

เป็นเครื่องแบบนี้ตอนเด็กมีอันใหญ่มาก อัดเำพลงฟังเพลินเลยคะ

ติดละครห้องหุ่น ช่อง 7 คิคาปู้ มาทีไรรมณ์เสียจริงๆ

แก้ไขเมื่อ 05 ก.ค. 55 22:22:29

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 22:20:50

ความคิดเห็นที่ 82

การตูนทีวี ของวัยรุ่นสมัยก่อนเค้าดูกัน อิอิ  Heckle  jeckle

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 22:22:05

ความคิดเห็นที่ 83 ติดต่อทีมงาน

โอ้โฮ เอากีบไปเลยค่า 3*10. กีบ พี่ LODI. จัดเต็มค่าทู้นี้

พี่ค่ะ คิดถึงน้าเต๋อเรวัติ อยากให้มีคนมาเล่าให้ฟังเรื่อง คอนเสริตปึ๊ก เมืองใหญ่เมืองนี้

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 22:24:03

ความคิดเห็นที่ 84

หนังยอดฺฮิต ที่ต้องดู 555

ตัวฉันเป็นเพียงหุ่นไล่กา มีหญ้ามีฟางอยู่ข้างกาย มองดูใจคนก็งามดี มองดูใจสิก็เลวทราม  ห้ำหั่นกันวอดวาย   ตัวฉันไม่มีสมองที่จะคิด ไม่มีชีวิตเช่นใคร ๆ   ฉันไปอยู่กับคน ฉันยังทนไม่ไหว  อ๊ายอายอ๋ายอาย ฉันอาย ๆๆๆๆ  ...

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 22:24:49

ความคิดเห็นที่ 85

พิภพมัจจุราช ครายถึงฆาตดับชีวี สุวัลย์ก็ตรวจบัญชี ถ้าทำดีได้ไปส่าหวัน

.... เอาหอกแหลมแทง ตุ๊กวัล ๆ  พญายม  55555555555 (หัวเราะมัยไม่รู้ ก๊ากก )

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 22:28:35

ความคิดเห็นที่ 86 ติดต่อทีมงาน

ห้องหุ่น สมัยนั้นน่ากลัวมากต้องนอนคลุมโปง

รูป 80-81 ที่บ้านมีซันซุยกับยามาฮ่าที่พ่อเก็บไว้ และอีกชิ้นของแมคอินทอช เป็นสมบัติพ่อค่ะพี่ มีร้านขายของเก่ามาขอซื้อ แต่ไม่ขาย เพราะหาดูยากขึ้นทุกวัน

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 22:28:59

ความคิดเห็นที่ 87

ป๊อบอาย ยุคจรวด

แม่มดเจ้าเสน่ห์  ทรามวัยกายสิทธ์ เทนนิส ( จำชื่อเรื่องไม่ได้ ที่พี่น้องต้องแข่งกันเอง ) วัยรุ่นติดกันมากเพราะพระเอกน่ารักสุดๆ

Gundum GX....รถรางเรายังได้นั่งนะ เสียงระฆังที่คนขับตีหน้ารถ ยังจำเสียงได้จนทุกวันนี้
ร่องรอยของเรื่องราวเก่าๆยังมีให้เราเห็นและนึกถึงเสมอ เวลาผ่านวัดราชนัดดาก็นึกถึงเฉลิมไทย ....ความสุขในความทรงจำเป็นความสุขที่ไม่มีวันจางหายจริงๆคะ

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 22:29:01

ความคิดเห็นที่ 88

ดูละครไทยจบ ก็เปลี่ยนช่องไปดูหนีงญี่ปุ่นต่อ  เคนโด้ หน้ากากเสือ จอมโจรยี่สิบหน้า เยอะแยะตาแป๊ะ ดูกันจนตาแฉะ  พ่อแม่ต้องเอาไม้เรียวมาไล่ ไม่ไล่ไม่นอน 66666+

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 22:31:16

ความคิดเห็นที่ 89

ลุง lodi ...สุดยอดจริงๆสำหรับทู้นี้ เก็บได้เยี่ยมมากๆกับเรื่อง วันวานในความทรงจำ

เคนโด้....ใช่เลย ยอดหญิงสิงห์สนาม  อะไรลุง lodi กูรูเรื่องเก่าจริงๆ ใครไม่รู้ ลุงรู้ตอบได้เป๊ะๆ

แก้ไขเมื่อ 05 ก.ค. 55 22:33:20

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 22:31:32

ความคิดเห็นที่ 90

วัยรุ่นสมัยก่อน เค้าไปโรงเรียน ซื้อไอติมหยั่งงี้กิน  ตอนนั้นศาลาโฟรโมสต์ยังเป็นวุ้นกะทิอยู่ ยังไม่เกิด อิอิ

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 22:33:15

ความคิดเห็นที่ 91 ติดต่อทีมงาน

คุณเสียงคลื่น จุง โคชิกะ หรือเปล่าค่ะ ยอดหญิงสิงห์เทนนิส ตอนเย็นหลังเลิกเรียน

ของน้อง Gundum GX. ตอนนั้นเป็นเด็กค่ะ แม่ทำงานแถวเทเวศน์ มีเค้ารางๆ เห็นแล้วคิดถึงภาพเก่าๆ นึกถึงตอนยังเด็ก

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 22:33:46

ความคิดเห็นที่ 92

พูดถึงความเก่าและแก่ ดูคุณlodi มีความสุขมากเลย ช่างสรรหาเหลือเกิน

จากคุณ : somchai4966
เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 22:34:51

ความคิดเห็นที่ 93

ไอติมแท่งใส่กระติ๊ก...มีไม้แดงเอาไปแลกได้อีกแท่งฟรี

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 22:35:06

ความคิดเห็นที่ 94 ติดต่อทีมงาน

แฮ่ๆ อย่าลืม 5 มนุษย์ไฟฟ้า เพราะ เราเป็น....มนุษย์ไฟฟ้าสี...ชม....พูพพพพพพพ

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 22:37:08

ความคิดเห็นที่ 95

อย่าวที่คุณ เสียงคลื่นกล่อมดาว ว่ามา มากมาย บานตะเกียงอ่ะ

ปลาโลมา ฟลิปเปอร์  หนูน้อยบีเวอร์  ผจญภัยใต้ทะเลลึก  การตูนเจ้ามดจอมพลัง  โกลด้า กาโม่  อุลตร้า ยอดหญิงวอลเลย์บอบ สาวน้อยโบวลิ่ง ซันชิโร่ ยูโดสายดำ มดแดง สารพัด ดูกันไม่หวาดหวัย อิอิ

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 22:37:15

ความคิดเห็นที่ 96

แต่นแต๊น มาแว๊ววคร่า

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 22:39:02

ความคิดเห็นที่ 97

รู้นะว่า ลุงว่าวแอบอ่านแต่ไม่กล้าเผยตัวกลัวคนรู้ว่าแกร่ ใช่ป่ะ

ปลาโลมา ฟลิปเปอร์ ...ชอบมากเป็นหนังน่ารักระหว่างความผูกพันของคนกับปลาโลมา

ยอดหญิงวอลเลย์บอล....ทำให้เราและเพื่อนๆบ้าเล่นวอลเลย์ไปพักใหญ่เพราะเอาดีไม่ได้เลยต้องเลิก ได้แขนบวมเป่งเป็นของแถม

แก้ไขเมื่อ 05 ก.ค. 55 22:41:58

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 22:41:30

ความคิดเห็นที่ 98

สม้ยก่อน จำได้ว่า พ่อแม่ซื้อทีวีตัวนี้มาใหม่ ๆ  โอ๊ยตื่นเต้ง ๆๆๆง่ะ

มาวันนี้ มีกะตังค์ซื้อ LED 70 ได้เอง ไหงมันเฉย ๆก็ไมรุ อิอิ

สงสัย ทู้นี้อยู่ไม่นานง่ะ Wm เด๋วเค้าย้ายไปนอกเรื่องแหง ๆ

อิอิ ยังไง ก็อย่าย้ายนะฮะ Wm เว้นไว้สักทู้ ให้คนแกร่ ๆ ห้องนี้ได้เก็บไว้เป็นที่ระลึก ก๊ากกกกก

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 22:42:03

ความคิดเห็นที่ 99

เราชอบดูเรื่องนี้ค่ะ ต่อมน้ำตาแตกเกือบทุกตอน แฮๆ

ปล. ใช่ค่ะ คุณกล่อมดาว โรงหนังอยู่แถวสะพานหัวช้าง

จากคุณ : PuAY&ToN
เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 22:43:57

ความคิดเห็นที่ 100

แหม...มันก็เป็นทู้สำหรับคนมีปัญหาชีวิต ( อย่างเรา )เข้ามาพูดคุยให้หายเครียด และมีความสุข
ขอซักทู้เถอะนะอย่าว่ากันเลย  อิอิอิ

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 22:44:46

ความคิดเห็นที่ 101

มีผีโครงกระดูก ที่ร้อง ดา ดา ดา ด้วยใช่ใหมคะ คุ้น ๆ

ปล. นับถือลุงโลดิ๊เลย ความจำเยี่ยมยอด

ยังไม่แก่ใช่ใหมคะนี่  ฮ่าฮ่าฮ่า

จากคุณ : คิน * คาเนะ
เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 22:45:14

ความคิดเห็นที่ 102

คุณว่าว ปั๊กเป้า แกอ่านอย่างเดียวแหละ ขานั้นเผลอ ๆ แกร่ก่าผมอีกอ่ะ

ก๊ากกก

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 22:45:17

ความคิดเห็นที่ 103

การ์ตูนเล่มโปรด ของวัยรุ่นสมัยก่อน ก๊ากกก

ผู้หญิงในภาพ คือ คุณอรัญญา นามวงศ์ไงฮะ คู๋ชีวิตคุณเศรษฐา ปัจจุบัน

แก้ไขเมื่อ 05 ก.ค. 55 22:58:19

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 22:47:33

ความคิดเห็นที่ 104

ไม่รู้จะไปหาคำชมมาจากไหนให้สมกับความทรงจำ และภาพเก่าๆที่ลุง lodi หามาแบ่งปันให้พวกเราดู... คลังทู้ของเก่าน่าจะเก็บไว้ให้รุ่นหลังๆได้ดูนะคะ

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 22:49:40

ความคิดเห็นที่ 105

สมัยก่อน ผมเคยมี หนูจ๋า เบบี้ รวมรสสำราญ คุณหนูเด็กดี  เด็กก้าวหน้า

เป็น ร้อย ๆ เล่ม ตอนนั้นซื้อเล่มละสามบาท ต่อมาหายหมดตอนย้ายบ้านหลายครั้ง

วันนี้การ์ตูนเหล่านี้ ในงานหนังสือแห่งชาติศุนยสิริกิต แผงหนังสือเก่า เค้าขายกันเล่มละจากสามบาท เป็น สองร้อย ถึงสองร้อยห้าสิบบาท  โอ้ ไม่น่าเชื่อ แค่สี่สิบปีผ่านเองนะ

ตอนนี้ผมมีหลงเหลืออยู่ประมาณ ห้าเล่ม หนูจ๋า เบบี้ ยุคปี 251X

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 22:51:41

ความคิดเห็นที่ 106 ติดต่อทีมงาน

โอ๊ย คิดถึงความหลังเมื่อฉันยังเคยเยาว์วัย นึกถึงสมัยเมื่อครั้งก่อน

ฮือๆ แก่แล้วเหรอเนี่ย พี่ LODI ค่ะ ขอแอบ save รูปภาพพี่ไว้ให้คิดถึงความหลังหน่อยนะคะ

มีอีกเรื่องปอปผีฟ้า น่ากลัวหลาย

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 22:54:22

ความคิดเห็นที่ 107

wax !!!  ร้อยกว่าแล้วเหรอ  my my

งั้นพอแค่นี้ก่อนดีก่าฮะทุกท่าน โอกาสหน้าคงได้มีโอกาสคุยเรื่องเก่า ๆ กันอีก

ปิดท้ายภาพสุดท้าย ของเล่นในวัยเด็ก  สมัยก่อนไม่มี WI หรือ playstation เล่นเหมือนสมัยนี้นะฮะ  เด็กสมัยผม พ่อแม่ ค่อนข้างยากจน

ราตรีสวัสดิ์ง่า ไปนอนเลี้ยวว โพสมากเด๋วลมใส่ อิอิ บ๊าย ๆ

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 22:55:54

ความคิดเห็นที่ 108

เก็บของเก่าได้ดีมากคะ ..เยี่ยมจริงๆ ดูเพลินเลยเรา

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 22:56:14

ความคิดเห็นที่ 109

ขอบคุณสำหรับเรื่องราวและความทรงจำดีๆที่พวกเรามาพูดคุยกัน ...ขอบคุณที่พวกเรามามอบความสุขให้กันในวันที่ใครบางคนอาจมีเรื่องไม่สบายใจให้มีความสุขขึ้นมาบ้าง.....

ส่วนตัววันนี้มีความสุขกับทู้นี้จริงๆค่ะ

หลับฝันดีนะคะ....ทุกคน

แก้ไขเมื่อ 05 ก.ค. 55 22:59:41

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 22:57:57

ความคิดเห็นที่ 110 ติดต่อทีมงาน

ของเล่นนี้ ทายาทป๋องแป๋ง กำธร ปิยะมาศ แน่ๆ

นอนหลับฝันดีทุกท่านค่ะ มีความสุขมากๆจริงๆในค่ำคืนนี้

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 23:15:17

ความคิดเห็นที่ 111

จำได้ว่าสมัยนั้นยังเรียนมัธยมปลาย โรงเรียนไพศาลศิลป์ อยู่แถวซอยโรงเลี้ยงเด็ก  โรงหนังเฉลิมเขตอยู่มุมสี่แยกยศเส ครั้งหนึ่งวันเสาร์เรียนครึ่งวัน เลิกเรียนตอนบ่ายชวนเพื่อนซี้สามสี่คนไปดูหนังเรื่องแรกที่คุณสรพงษ์ ชาตรี แสดงหนังใหญ่ 35 มม. คู่กับคุณนัยนา ชีวนันท์ เรื่อง มันมากับความมืด สร้างโดยหม่อมเจ้าชาตรี เฉลิมยุคล

จากคุณ : พออิ่ม
เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 23:43:48

ความคิดเห็นที่ 112

จำโฆษณานี้ได้ไหมครับ ดังมากสมัยนั้น ผู้แสดงนำคุณล้อต๊อก คุณชูศรี ตลกชื่อดังเสียชิวิตไปแล้ว เจ้าของแฟลตปลาทองจำได้คร่าว ๆ ว่าถูกฆาตรกรรมเสียชิวิตแล้วเช่นกัน

เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 23:55:22

ความคิดเห็นที่ 113

มะรู้จักคะ สงสัยจะเกิดไม่ทัน @_@

จากคุณ : ลานีญ่า
เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 00:36:31

ความคิดเห็นที่ 114

ทำให้คนใจแตกไปเยอะครับ  พาเลส

จากคุณ : ranat
เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 07:34:41

ความคิดเห็นที่ 115

โคล่า ทอรัสนี่รุ่นเราเรียนมหหาลัย
แต่ไม่เคยได้เที่ยวอะค่ะ
มาได้เริ่่มเปิดหูเปิดตาบ้างก็สมัยรูท66 RCA เริ่มซาๆแล้ว ตอนนั้นมีแฟนเป็นนักดนตรี
ได้เที่ยวจริงๆแบบบปาร์ตี้สุดเหวี่ยงคือตอนเรียนตปทค่ะ ใจแตกเอาตอนแก่
เที่ยวทุกศุกร์ เสาร์ อาทิตย์. ตีห้าผับเลิกเข้าเกะต่อ เจ็ดโมงอาบน้ำไปเรียนได้อีก
กลับมาไทยเพื่อนพาไปSlim  RCA ชอบง่ะ ที่เที่ยวบ้านเราเริ่ดกว่าตปทอีก
สาวๆก็สวยกว่า แต่งตัวจัดเต็ม แต่เต้นกันแบบเก็บๆ เก๊กๆ

ทุกวันนี้ป้าก็ยังเที่ยวอยู่อะ เหอๆ
แต่เจอได้ตามร้านประเภทนั่งฟังเพลงมากกว่า
Saxophone. / brown sugar เทือกเนี้ย

จากคุณ : ยืมแม่มาเล่น
เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 08:41:50

ความคิดเห็นที่ 116

ยังเป็นวุ้นอยู่เลยค่ะ คุยอารายกันคะ ไม่รู้เรื่อง 55555+

จากคุณ : kefz
เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 09:06:07

ความคิดเห็นที่ 117

...เห็น หุ่นไล่กา  ที่ #84...

...คิดถึง โฆษณา ...

...ยาซอมป่อยใหม่...

...ที่มีนกกระสาขาว  บินมาปล่อยถุงยา...

...ลงในปล่องไฟ ...

...แล้วมีเด็ก ร้องไห้ อยู่...

...เห็นไดมารู แล้วก็นึกถึง...

...กางเกงยีนส์  ยี่ห้อ แบง แบง BANG BANG...

...

จากคุณ : ซีมาสเตอร์
เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 09:42:45

ความคิดเห็นที่ 118

555+

คุยเรื่องไรอ่ะ..
ไม่รู้จักสักอัน.... ไปดีกั่ว....

จากคุณ : อิสสระ
เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 09:52:17

ความคิดเห็นที่ 119

คิดถึง เดอะพาเลซ ฟีบัส ทอรัส โคล่า นาร์ซีซัส บรอด์เวย์ แคปปิตอล(รัชดา)
บูม (ใต้ตึกWorldTrade) AFterDark ข้าวต้มกำลังภายใน (รัชดา) บาร์ผีย่าน
สะพานควาย (ระทึกใจที่สุด) และที่สำคัญ จูเลียน่า 555...กระทู้เช็คอายุชัดๆ

จากคุณ : King Kalle
เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 10:02:56

ความคิดเห็นที่ 120

ผมไม่ทันซะเมื่อไหร่ไกล้ 55 แล้ว

เข้าไปนั่งวัวกระเด้งๆๆๆๆ

จากคุณ : ระพินทร์ท่าราบ
เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 10:16:50

ความคิดเห็นที่ 121 ติดต่อทีมงาน

โห *0* ขอกราบสวัสดี ลุงๆ ป้าๆ นะครับ ^0^

ผมเกิดไม่ทันอะครับ - -" แต่จำได้หลายๆที่ เพราะีพี่ชายไปเที่ยว (พี่ชายลูกพี่ลูกน้องเกิดประมาณ 2517)ตอนนั้นผม อายุ 14 - 15 เข้าไม่ได้ซักที่ - -" พอโตมาเขาก็เลิกเที่ยว โคล่า อาฟเตอร์ดั๊ก

ผมทันดูหนังที่ เอเธนส์ โคลิเซี่ยม ลาดพร้าวสะพาน2 สยามเซ็นเตอร์ (ชั้น2 หรือ 3 นี่แหละครับก่อนไฟไหม้)แล้วก็ที่มาบุญครองชั้น 1

ร้านเหล้า 1950 ในมาบุญครอง ชั้น 1 ใกล้โรงหนัง ใกล้ ร๊อคเล็กๆที่ขายกางเกงยีน ร้านเหล้าเฌอแตมชั้น3 สมัยนั้นเขาไม่ค่อยเช็คอายุเลยเข้าได้ ^0^

ส่วนผับได้เที่ยวครั้งแรก RCA ชื่อร้าน  Sailing , School Bus , Factory , รู๊ท66 แล้วมาสุธิสาร ร้านอีรูชั่น ร้าน สไปรท์ซี่ ... แล้วกลับมา RCA ใหม่ เข้าแต่ รู๊ท66 กับ มอแกน ^0^

จากคุณ : TonTon1977
เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 10:25:30

ความคิดเห็นที่ 122

โรงเรียนไพศาลศิลป์  เมื่อก่อนดังแบบดุเดือด ..โรงหนังลาดพร้าวสะพานสองยุคนั้นต้องเป็นสมาชิกแล้วเสียค่าดู 10 บาท เป็นโรงหนังที่ชอบไปดูเพราะใกล้บ้าน เรื่องน้ำพุ ที่อำพล ลำพูนเล่นก็ฉายที่โรงนี้

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 10:33:15

ความคิดเห็นที่ 123

นาร์ซีซัส...ด้วย ..

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 10:47:18

ความคิดเห็นที่ 124

เกิดใกล้ๆ กับกับ คุณTonton1977 แต่แก่แดดเคยไปพาเลสอยุ่ครั้งสองครั้งกับพี่  อิอิ สนุกมากมายค่ะ ทั้ง Rhino, Boss, แซคโซโฟน, Illusion สุทธิสาร, รูท โดยเฉพาะร้านเหล้าชั้น 1 มาบุญครองที่ต้องเดินเข้าไปในซอกเล็กๆ โฮะๆๆๆๆ ขาประจำ...

นั่งอ่านทู้นี้แล้วอมยิ้ม แฮะ ^^

จากคุณ : ขาหมูแก้มป่อง
เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 11:04:18

ความคิดเห็นที่ 125 ติดต่อทีมงาน

เมื่อคืนนอนดึกเพราะทู้นี้แหละค่ะ 5555

คิดถึงอดีตจัง วันนี้พี่LODI ไม่รู้จะมีอะไรมาให้ระลึกอีกหรือเปล่า
บางเรื่องก็เลือนๆไป มีหลายทู้ที่เขียนมาทำให้นึกได้

พอจำ concert โลกดนตรีของคุณเสกสรรค์กันได้บ้างไม๊ค่ะ เที่ยงปุ๊บเปิดโลกดนตรีดู concert. ทันที ช่อง 5. ตอนนั้นยังเป็น เด็กหญิง อยู่เลย

แก้ไขเมื่อ 06 ก.ค. 55 11:14:57

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 11:13:00

ความคิดเห็นที่ 126

เอาไอศครีม มาฝากคุณโดดเด่น

สมัยก่อน พวก wall ที่เปิดเทปวนไปวนมา  ตูตี๊ตู่ ตูต๊ตู่ ตู่ตู่ตูตี๊ตู ยังไม่มีหรอก

มีแต่รถแบบนี้

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 11:19:08

ความคิดเห็นที่ 127

ปี๊บ เอ๊ย บรีส

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 11:25:25

ความคิดเห็นที่ 128

... เก่าพอมะ สมัยคุณโดดเด่นยังเป็นเด็กตัวน้อย ๆ จ้องมองทีวี

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 11:27:28

ความคิดเห็นที่ 129

ไอศครีมตราเป็ด

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 11:28:25

ความคิดเห็นที่ 130 ติดต่อทีมงาน

เคยอ่านหนังสือ บงกช นิยายรักนักศึกษา ของศุภักษร มั้ยครับ

แก้ไขเมื่อ 06 ก.ค. 55 12:31:05

จากคุณ : เด็กหญิงเอญ่า
เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 12:30:09

ความคิดเห็นที่ 131

วันนี้ไม่ว่างง่ะ  เสนอภาพแทนละกัน

ขนมวัยรุ่นสมัยก่อน

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 12:33:32

ความคิดเห็นที่ 132

ดีวีดี บลูเรย์ ยังไม่มี วัยรุ่นสมัยก่อน จะดูวีดีโอ  ก็ต้องดูจากวีดีโอเทป

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 12:35:16

ความคิดเห็นที่ 133

ขวามือคือ ราชดำริอาเขต ที่วัยรุ่นสมัยก่อนชอบไปเที่ยว

มองไปข้างหน้า คือ สี่แยกประตูน้ำ เห็นสะพานลอยสีขาว ๆ  ( สะพานลอยประตูน้ำถือว่าเป็นสะพานลอยข้ามสี่แยก สำหรับรถยนต์ แห่งแรกในกรุงเทพฯ )

ตึกสูงทางซ้ายคือโรงแรมอินทรา

ยุคนั้น รถท้องถนน ยังไม่มากเหมือนสมัยนี้ ยังไม่ติดสนับดับสนิทเหมือนปัจจุบัน

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 12:38:29

ความคิดเห็นที่ 134

แชมพูที่วัยรุ่นสมัยประมาณยี่สิบปีก่อน เคยใช้สระกบาล

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 12:40:59

ความคิดเห็นที่ 135

ชุดกีฬา ที่วัยรุ่นใส่สมัยก่อน  ก็คล้าย ๆ สมัยนี้

นางแบบทางซ้ายที่เห็น คือสาวสามพันปี คุณเพ็ญพักตร์ ศิริกุล

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 12:42:52

ความคิดเห็นที่ 136

ป้ายโฆษณาภาพยนต์ไทย เป็นป้ายคัทเอาท์ขนาดยักษ์ ริมถนน ประมาณสี่สิบปีก่อน

สมัยนั้น พื้นที่ในกรุงเทพฯ ยังไม่หนาแน่น  บ้านเรือนยังไม่ขยายหนาแน่นเหมือนปัจจุบัน

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 12:45:05

ความคิดเห็นที่ 137

kfc สมัยแรก ๆในกรุงเทพฯ   ย่านพัฒน์พงษ์

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 12:46:02

ความคิดเห็นที่ 138

เซนทรัลสีลม ยุควัยรุ่น สี่สิบปีก่อน

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 12:46:53

ความคิดเห็นที่ 139

รายการทีวี เกมโชว์ยอดฺฮิต  บันไดดารา พ๊อพท๊อป ทางช่อง 5 สนามเป้า ยุคสี่สิบกว่าปีก่อน  สมัยนั้นมีแต่แข่งร้องเพลง  ตอบคำถาม  ไม่มีการปลดบราเซียร์แล้วใช้เต้าวาดรูปเหมือนในปัจจุบันนะจ๊ะ อิอิ

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 12:48:52

ความคิดเห็นที่ 140

กรุงเทพฯ  น้ำท่วมเป็นเรื่องปรกติมีมานานแว๊ว

ในภาพ เป็น แท๊กซี่ วัยรุ่นสมัยก่อนเค้าใข้  พวก Limo ตอนนั้นยังไม่เกิด  ตอนนั้นมีแต่ ToyoPet กะ นิสสัน BlueBird

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 12:50:45

ความคิดเห็นที่ 141

รถเมล์สาย 60  วัยรุ่นนั่งไปเที่ยวงาน สยามเอ๊กซ์โปร์ เมื่อปี 1982

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 12:52:42

ความคิดเห็นที่ 142

ไอศรีม วัยรุ่น ตอนนั้น ยังไม่มี ไอศครีม Wall ที่เดินไปหากินได้ง่าย ๆ อย่าง 7 11 ในปัจจุบัน ต้องเดินไปซื้อที่ร้านแถวบ้าน

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 12:53:55

ความคิดเห็นที่ 143

ภาพสุดท้ายที่ผมขอนำเสนอในกระทู้นี้ คือภาพ ผังรายการทีวีในอดีต ( ตอนนั้น ยังแพร่ภาพเป็นขาวดำอยู่ด้วยซ้ำจร้า ) ที่วัยรุ่นชอบดู

มีทั้ง จินนี้ทรามวัยกายสิทธิ์ที่คุณ เสียงคลื่นกล่อมดาวพูดถึง  ละครสุรีรัตน์ล่องหน
ขบวนการพยัคฆ์ร้าย แม่มดเจ้าเส่นห์  เจ้าต๋อง ต๋องหงอง ต๋องหงอง  จอมยุ่ง  กาโม่ ฯลฯ

คิดว่าผมคงพอแต่เพียงเท่านี้ เพราะห้องนี้เป็นห้องกฏหมาย แค่นี้ก็ทำผิดกฏไปมากมายแล้ว  แต่คิดว่านำเสนอเป็นวิทยาทานให้คนรุ่นใหม่ ได้ดู  ได้เห็น คงพอเป็นประโยชน์อยู่บ้างไม่มากก็น้อย  หวังว่าคงไม่เป็นการรบกวนพื้นที่บอร์ดในห้องศาลามากจนเกินไปนัก

เอวัง...

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 12:59:23

ความคิดเห็นที่ 144

....

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 13:17:59

ความคิดเห็นที่ 145

เอ้อ พี่พี่ครับ ลืมใส่รองเท้า Scoll ติดเกือกม้ากันหรือป่าวครับ อิอิ

จากคุณ : k i b k e y
เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 13:20:35

ความคิดเห็นที่ 146 ติดต่อทีมงาน

กรี๊ดดดดดดดด เปลี่ยนจากพี่ LODI. เปลี่ยนเป็นคุณอาดีกว่า เดี๋ยว clear งาน implement เสร็จ เดี๋ยวจะกลับมาแซวคุณอานะคร้าาา

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 13:52:22

ความคิดเห็นที่ 147

วู๊ยยย์ คุณป้าโดดเด่นก้อ  ไม่ต้องถล่มตัวเรียกผมว่า อาหรอกฮะ เด๋วเหากินหัวผม 555

โถ แกร่เหมือนกัลแหละน่า จะมา อาเอออาไร้  ผมเป็นได้แค่ อาขี้หมมฮะ อิอิ

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 14:05:36

ความคิดเห็นที่ 148

55555555+ตามอ่านเสียตาแฉะเลย โหววววววววว.....คิดถึงเมื่อครั้งยังเยาวัยจริงๆ ^^ มีความสุขจังได้มีโอกาสรำลึกความหลังกับคนที่เกิดไล่ๆกันมากมายขนาดนี้ ฮี่ๆๆๆๆๆๆ

จากคุณ : jazzzero
เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 15:29:20

ความคิดเห็นที่ 149

ฮี่ ฮี่ ฮี่ เวลาและวารี ไม่เคยรอใคร...

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 16:13:38

ความคิดเห็นที่ 150

เคยไป ฟีบัด  ค่ะ   จำได้ว่า เดินออกมา เจอคุณวิลลี่  แม็คอินทอช (หล่อมากกกกก)  ฮิฮิ

จากคุณ : Eink
เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 16:24:31

ความคิดเห็นที่ 151

โอ๊ย อารัยกันเนี่ย  ลุง lodi ไปหารูปมาจากไหนก้านๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  

137 ผู้พัน kfc แก่ตั้งแต่เรายังวัยรุ่นเลยเนอะ

141  เอ๊กโปบ้านเราครั้งแรกจัดที่ ม รามรึเปล่าเอ่ย

147 ตู้หยอดเหรียญกินเงินเราไปเยอะมาก หมุนออกมาไ้แหวนมั้ง ท๊อฟฟี่มั้ง  ...อันนี้้ชอบมาก

149 ท๊อฟฟี่สีๆ  ชอบกินมาจนทุกวันนี้

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 19:55:06

ความคิดเห็นที่ 152

รถเมลล์เป็นสีๆเหมือนสมัยก่อนจำง่ายดี ไม่ต้องมานั่งจ้องเลขว่าเป็นสายอะไร

สมัยโน่น สีขาว  สาย 2ไปถึงบางนา

สีเทา สาย 39  วิ่งไปทางโรงเรียนนายเรืออากาศ

สีฟ้า สาย 16 วิ่งผ่านสยามสแคว์

นอกนั้นจำไม่ได้แล้วค่ะ

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 20:00:40

ความคิดเห็นที่ 153

รูปนี้มอบให้ เสียงคลื่น....

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 20:21:10

ความคิดเห็นที่ 154

คุณพี่. LODI.   เยี่ยมมากๆเลย

เรียกพี่.   ลุงจะได้ดูหนุ่มขึ้น

5555      งงมั้ย

จากคุณ : samr
เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 20:22:35

ความคิดเห็นที่ 155

ขอบใจจร้า ลุง lodi

ตุ๊กตาหนังสือการ์ตูนน่ารัก 4 คนพี่น้อง หนูไก่ หนูแจ๋ว หนูตุ๊กตา อีกคนจำไม่ได้

รุ่นหลังจากพวกเรา เค้าเที่ยวอะไรกันบ้างค่ะอยากรู้เหมือนกัน เพราะพอช่วงทำงานก็เริ่มเปลี่ยน ...ชอบไป ตจว ที่เที่ยวในพระนครก็เลยไม่ค่อยรู้จัก

ของเล่นยุคนั้นมีอะไรดังๆมมั้งค่ะ พอนึกออกมั๊ย

ยังจำวงเวียนราชเทวีที่เวลากลางคืนน้ำพุจะเปลี่ยนสีไฟสวยๆไปเรื่อยๆ เวลาผ่านชอบดูมาก ช่วงตอนเด็กรู้สึกว่าน้ำพุที่นี้สวยจริงๆ

แก้ไขเมื่อ 06 ก.ค. 55 20:40:24

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 20:37:40

ความคิดเห็นที่ 156

155  เค้าชื่อ หนูนิด ครับ เป็นเด็กผู้ชายคนเดียวในครอบครัว

หนูตุ๊กตา ไม่มีจร้า  เธอชื่อ หนูหน่อยจร้า  ครอบครัวนี้มี หนูนิด พี่ใหญ่สุดผู้ชาย

หนูไก่ รองลงไป หนูหน่อย และ หนูแจ๋ว จอมฮึ เป็นน้องเล็กสุดจร้า และมีเลี้ยงแมวเหมียวด้วยอีก  1 ตัว

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 20:43:02

ความคิดเห็นที่ 157

รถเมล์สี สวย ๆ ที่คุณเสียงคลื่นพูดถึง

แมร่ง มันแน่นเป็นปลากระป๋องมาตั้งแต่ สามสี่สิบปีก่อนมาตลอดตราบเท่าวันนี้เลยวุ๊ย ?

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 20:45:14

ความคิดเห็นที่ 158

น้ำพุวงเวียนราชเทวี ที่พูดถึง ตรงนั้น เลยแยกไปหน่อย เคยมีโรงหนัง ฮอลีวู๊ด เลยไปอีกนิดก็เป็นสถานทูตอินโนนีเซีย และพันทิพย์พลาซ๋า  ปัจจุบันแถวนั้น รื้อราบคาบหมด กำลังจะสร้างคอนโด  ที่ดินบริเวณนั้น เป็นของ สกุล มาลากุล

น้ำพุสวย ๆ ในกรุงเทพฯ มีอีกหลายที่ เช่นที่เชิงสพานฆัฆวาลรังสรรค์ ( เขียนถูกปะเนี่ย ) น้ำพุเชิงสะพานพุทธ และ น้ำพุที่วงเวียน 22 กรกฏา

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 20:52:56

ความคิดเห็นที่ 159

สีเหลือง มหานาค ปากคลองตลาด เพราะวิ่งผ่านข้างๆโรงเรียน ...ว่าไปเป็นสีจำง่ายเนอะ โดดเด่นมาแต่ไกล ...ไม่เหมือนตอนนี้ต้องยืนเพ่งว่ารถเบอร์อะไรมา มาแล้วต้องอ่านว่ามันจะไปไหน ผ่านที่เราจะไปรึเปล่า พออ่านจบ เออใช่ อ้าวมันออกรถไปแระ...เซ็ง โค ตะ ระเซ็ง รอคันต่อไป

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 20:53:41

ความคิดเห็นที่ 160

ของเล่นเหรอ อันนี้ของเล่นเด็กผู้ชาย

ขอยคุณ  samr  นะฮะ ที่พยายามยัดเยียดความหนุ่มให้ผม อิอิ

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 20:57:28

ความคิดเห็นที่ 161

อันนี้ เค้าเรียก ซีฟู๊ดน้ำเต้า อิอิ  จำได้ว่ากล่องข้างในมีบ๊วยเค็มนะ  อันนี้เล่นร่วมกันได้ทั้งหญิงชาย

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 20:59:34

ความคิดเห็นที่ 162

161.. รูปนั้นไม่ค่อยคุ้นนึกไม่ออกคะ ช่วงนั้นกำลังเมามันกะการโดดหนังยาง เล่นตั้งเต วิ่งเปรี้ยว ห่วงยาง

พูดริงๆนะคะ ตอนนี้เวลาขับรถผ่านแยกเจริญผลขึ้นสะพานลอยข้ามแยกราชเทวี พอรถจะลงจากสะพานรู้สึกเหมือนไปได้อยู่ในเมืองไทย ทุกอย่างเปลี่ยนไปหมด โรงหนังเมโทรเก่ากลายเป็นคอนโด แทบจะทั้งสองฝั่งมีตึกสูงเข้ามาแทนที ย่านนี้ไม่มีเค้าในอดีตให้เห็นอีกเลยจริงๆ

แก้ไขเมื่อ 06 ก.ค. 55 21:02:33

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 21:00:39

ความคิดเห็นที่ 163

ของเล่นคลาสสิคจริง ๆ น่ะ คือโดดเชือกทำจากยางหนังสติ๊กนี่แหละ ลงทุนก็น้อย

พวกเด็กผู้หญิง ชอบกันนัก  ก็มีผู้ชายมาร่วมแจมด้วยมั่ง แต่ส่วนมากกระโดดไม่เก่งเหมือนผู้หญิง   จำได้มะ  อี 1 วางติดพื้น ยก ๆ หลอกให้กระโดด  อี หัวเข่า อีสามไว้ที่เอว  จนอีหัวสูงสุดยกสุดหัวเลย   ที่แปลกคือ เด็กผู้หญิงตัวกระจิ๊ดเดียว เค้าก็กระโดดผ่านจนได้  ทำได้ยังไงวะ เก่งจริง ๆ  ...  ยังแปลกใจมาจนทุกวันนี้

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 21:03:56

ความคิดเห็นที่ 164

เออออออออออออออ  รู้สึกว่าทู้นี้มีเราแก่ แค่สองคนจริงๆมั้งเนี่ย55555555555555555

ไม่อยากจะโม้เรื่องโดดยางสบายมาก ชูสุดแขนยังโดดผ่านแบบสบายๆ  จริงๆนะ

แก้ไขเมื่อ 06 ก.ค. 55 21:05:35

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 21:04:05

ความคิดเห็นที่ 165

ตอนเป็นเด็ก เรื่องมือถือไม่ต้องพูดถึง ขนาดโทรศัพท์ตามบ้าน บางบ้านยังไม่มีเลย สมัยที่ยังเป็นเลขห้าหลัก  การโทรที่ตู้สาธารณะ ไม่ได้ใช้เหรียญบาท เหรียญห้าแบบปัจจุบัน ต้องไปแลกเหรียญสำหรับหยอดโดยเฉพาะ  เพราะช่องหยอดเหรียญที่ตัวเครื่องมันเล็กมาก  นี่คือ เหรียญโทรศัพท์ยุคสมัยก่อน เคยใช้อยู่ เด๋วนี้เป็นของหายากมาก

ถามหน่อยเด่ะ ตอนนั้นอียกสุดหัว เธอโดดผ่านได้ยังไง มีวิชาตัวเบาเหรอ มันไม่ใช่เตี้ย ๆ นะนั่นน่ะ หรือแอบเหาะได้  เป็นเรายังต้องใช้วิธีจับกระโดดเลยง่ะ

ว่าไปแล้ว เด็กสมัยนี้ เค้าไม่เล่นกันแล้วนะกระโดดเชือกยางเนี่ย เล่นกันไม่เป็นแล้ว  มีนินเทนโด้ มีดอทเอเล่นก้นแทนแว๊วววว

แก้ไขเมื่อ 06 ก.ค. 55 21:15:13

แก้ไขเมื่อ 06 ก.ค. 55 21:13:43

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 21:11:48

ความคิดเห็นที่ 166

นึกไม่ออกจริงๆคะ แล้วตู้ยุคนั้นหน้าตาเป็นยังไง  ..แต่ละยุคเปลี่ยนไปมากมั๊ยคะ

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 21:13:54

ความคิดเห็นที่ 167

โดดได้จริงๆ ไม่รู้เหมือนกันทำได้ยังไง เรื่องโดดยางต้องบอกว่าอย่างเซี่ยน ..วิ่งเปรี้ยว ก็ใช่ย่อย ....วิ่ง 100 ม ก็ไม่เบา..แต่พอ 4x 100 แพ้ทุกทีไม่รู้เป็นไง

ถ้าเราเป็นครูนะ เราจะให้นักเรียนเล่นแบบนี้ ทั้งตั้งเต วิ่งเปรี้ยว ห่วงยาง มันเป็นกีฬาที่สนุกที่ไม่น่าหายไปจากยุคนี้จริงๆ

แก้ไขเมื่อ 06 ก.ค. 55 21:18:09

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 21:16:19

ความคิดเห็นที่ 168

อีกอย่างนึง เธอว์น่าจะเคยเล่น แต่ช้านนนึกไม่ออก ว่าเรียกว่าอะไรเลยยังหาภาพปลากรอบไม่ได้

ที่ใช้ชอลค์วาดที่พื้นเป็น ช่อง ๆง่ะ ช่องสี่เหลี่ยม ๆ    1 2 3 เวลาเล่นกระโดดขาเดียวสลับสองขาไปเรื่อย ๆ  แล้วโยนเหรียญอะไรสักอย่างไปตามช่องเพื่อไปเก็บ   จนช่องสุดท้าย เรียกว่า กระโหลก เป็นรูปครึ่งวงกลมน่ะ  เค้าเรียกวะ ตายห่า ลืมไปแระ !! ก๊าก

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 21:19:00

ความคิดเห็นที่ 169

พักดื่มน้ำอัดลม  อาร์ซี บาทเดียว...

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 21:21:46

ความคิดเห็นที่ 170

ยุค ยี่สิบกว่าปีก่อน เริ่มทำงานเองแล้ว เป็นรุ่นใหญ่  ของที่ขาดไม่ได้คือ  ตู๊ด ๆๆๆ

ใครมีเหน็บเอว เท่ห์มาก

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 21:25:54

ความคิดเห็นที่ 171

ตังเต รึเปล่าอ่ะ

เออ ทำไมนึกไม่ค่อยออกเหมือนกันว่าเล่นยังไง รอแป๊บนะจะลองวาดในกระดาษดูว่าเป็นยังไง

170 ..เห็นรูปแล้วเศร้า เครื่องแรกที่ซื้อเป็นหมื่นเลยนะ ตอนนี้ขายคงได้ไม่ถึง 100 แต่หายไปแระ เสียดายเหมือนกันไม่รู้หายไปตอนไหน

ไม่น่าเชื่อ  นึกไม่ออกจริงๆว่าตั้งเตเล่นยังไง แปลกมากทั้งๆที่ตอนเด็กๆเล่นทุกวัน  งง
เดี๋ยวอาจมีใครมาช่วยฟื้นความจำเรื่อง ตั้งเตมั้ง.....ความจำเรื่องนี้หายไปไหนอ่ะ

แก้ไขเมื่อ 06 ก.ค. 55 21:33:24

แก้ไขเมื่อ 06 ก.ค. 55 21:28:58

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 21:26:36

ความคิดเห็นที่ 172

เออ น่าจะใช้ ตั้งเต จริง ๆ ด้วย  โอยลืมชื่อ นานมากไม่ได้เล่น หลายสิบปี ก๊ากกก

ส่วน เพจเจอร์น่ะ ตอนนี้ร้อยนึงก็ไม่มีใครเอา แต่จริง ๆ มันยังเอาไปใช้เป็นนาฬิกาดูเวลากับทำเป็นนาฬิกาปลุกได้อยู่นะ

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 21:34:41

ความคิดเห็นที่ 173

ตอนนั้น พอมีเพจเจอร์เสร็จ  ก็เก็บเงินเดือนเดือนแรกเพื่อซื้อ เจ้า บรรพบรุษเอ็มพีสาม หรือ เจ้าคุณปู่ไอพอดตัวนี้ เมื่อหลายสิบปีก่อน

จำได้ว่า ซื้อมาจากฮ่องกง ตอนนั้น ออกเป็นรุ่นแรกสุดของโลกเลยนะ ยังจำราคาได้ประมาณเกือบสามพันบาท  ใส่เดินฟั้งแล้วเท่ห์ม๊วววกกกกก

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 21:37:45

ความคิดเห็นที่ 174

บอกหน่อย ตังเตเล่นยังไง ...ดูรูปแล้วยังนึกไม่ค่อยออกจริงๆ ...ต้องมีอะไรเอาไปทอยใช่มั๊ย
เบอร์ 10 เรียกหัวกะโหลก เวลายืนตรงนั้นต้องหันหลังโยนเบี้ย ไปตกเลขไหนต้องเอื้อมมือไปหยิบเบี้ยให้้ถึง รึเปล่า ถ้าทำได้ก็จะได้บ้านโดยขีดกากะบาทที่ที่เราหยิบเบี้ย รึเปล่า

..ไม่น่าเชื่อเป็นไปได้ไงลืมจริงๆ

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 21:45:00

ความคิดเห็นที่ 175

เท่าที่จำได้ โยนทอยเหรียญ หรือ ก้อนหิน หรืออะไรสักอย่าง จำไม่ได้แล้ว โยนไปที่หมายเลข  1 ก่อนแหละ แล้วกระโดด สลับขาข้างเดียว ที่ช่องเลขคี่ ถ้าเป็นเลขคู่สลับสองข้าง ไปที่หัวกะโหลกสุด แล้วกลับมาเอาเหรียญที่เบอร์  1  ( ตอนเก็บเหรียญ ต้องยกขาค้างไว้ข้างเดียวเสมอ )

พอเก็บเสร็จ ก็โยนไปเบอร์สอง  ต่อไปเรื่อย ๆ จนหัวกระโหลก แล้วจากหัวกระโหลกโยนกลับมาสุดท้ายที่ ช่องเบอร์ 1  

เอ ชักไม่แน่ใจเว้ย ไม่ได้เล่นหลายสิบปีมาก เล่นยังไงลืมไปแระเหมือนกัน ???

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 21:51:11

ความคิดเห็นที่ 176 ติดต่อทีมงาน

175 นึกชื่อไม่ออก แต่เคยเล่นมาแล้วค่ะ มีตี่จับอีกอย่าง เรื่องกระโดดหนังยางไม่เคยเป็นสองรองใคร กระโปรงเปิดทุกวัน

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 21:57:44

ความคิดเห็นที่ 177

หนัง วอลล์เล่ย์บอล  นางเอกชื่อ จูงโอชิกะ 555++

จำได้ว่าอยากเป็นจูงมาก ลูกตบสายฟ้า

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 21:59:44

ความคิดเห็นที่ 178

ลุกไปลองโดดเล่น พอนึกออกแระ  ว่าเล่นยังไง ตอนยกขาข้างเดียวก้มเก็บเบี้ย ยอกไปเลย..เค้าเรียกว่าไม่เจียมสังขาร 5555

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 22:00:42

ความคิดเห็นที่ 179

แล้วหมากเก็บล่ะ รับรองไม่มีใครไม่เคยเล่น เด็กผู้หญิงเล่นเก่งกว่าเด็กผู้ชาย

เราก็เคยเล่น  แต่ ... ลืมไปหมดแล้วว่ะ ใครจำได้ล่ะ มันเล่นมันเก็บกันยังไง ??

ช้านนน ลืมไปหมดแว๊วววว

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 22:00:51

ความคิดเห็นที่ 180

jessica in bkk  โดดเด่น....เล่นตั้งเตเป็นยัง  ...สอนให้เอามั๊ย หนุกนะ

เออออออออออออ หรือว่าเรานัดกันไปทำกิจกรรมสอนเด็กเล่นตังเต ห่วงยาง โดดเชือกกันดี ..วันไหนไป ยาลม ยาดม ยาหม่อง ต้องครบ ไม่งั้นคงได้นั่งรับลมบนศาลาแน่

หมากเก็บตองมีหินก้อนสวยๆ 5 เม็ด โยนลงไปพร้อมกัน

แล้วหยิบขึ้นมาหนึ่งแต่ห้ามให้หินก้อนอื่นเคลื่อนไม่งั้นแพ้

หยิบขึ้นมาแล้วโยน  เอามือเก็บก้อนที่เหลือมารอรับหินที่โยน ถ้ารับไม่ทันก็แพ้

แก้ไขเมื่อ 06 ก.ค. 55 22:07:07

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 22:03:25

ความคิดเห็นที่ 181

178  เฮ้ย ลงทุนออกไปกระโดด เพื่อรื้อฟามหลังเลยเหรอ  แล้วตอนโดด มีลูกหลานในบ้านมาแอบเห็นป่าววะเนี่ย  เด๋วเค้านึกว่า เป็นบ้าไปแล้ว ก๊ากกก

ดูสังขารตัวเองกันมั่งนายะ  เด๋วล้มลงไป เคล็ดขัดยอก ต้องทาลูกท้อตราลิงถือยาหม่องนะยะ อิอิ

แล้ว โอ น้อย ออก อ่ะ เล่นเป็นป่ะ  โอ   น้อย  ออก  ใครเปลี่ยนเป็น ใครไม่เปลี่ยนเป็น ใครเปลี่ยนหรือไม่เปลี่ยนเป็น   ลวงจนปวดหัวว่ะ อิอิ

แก้ไขเมื่อ 06 ก.ค. 55 22:07:05

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 22:05:21

ความคิดเห็นที่ 182

ไม่มีใครเห็น แต่นู้เหมียวมองตากลมคงนึกว่าแม่มันเพี้ยนอะไรขึ้นมา  แหม ไม่ลองก็นึกไม่ออกซิ

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 22:08:44

ความคิดเห็นที่ 183

หัวกระทู้ เดอะพาเลซ ไหง ไปไปมามา กลายเป็น กระทู้คนแกร่ปัญหาอ่อน คุยกันเรื่องไร้สาระไปได้หว่า  ก๊ากกก  นี่ Wm เค้าปรานีนะเนี่ย ไม่ย้ายไปอยู่นอกเรื่อง

แล้วมันจะเลย 200 ความเห็นปะวะเนี่ย ก๊ากกก

นึกภาพนะ ถ้ามีมิตติ้ง แล้วเรียกสมาชิกแกร่ ๆ แต่ละคนมาเล่น กระโดดเชือกหนังยาง เล่นตั้งเต  เล่นหมากเก็บ  ม้นคงเป็นภาพที่ดูไม่จืดเนอะ มันคงเป็นภาพที่ ฮาน่าดู !!

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 22:10:51

ความคิดเห็นที่ 184

ที่ สุดยอดสุด ต้องเล่นทุกวัน สมัยก่อน คือ โป้ง แปะ

เพือนตรู แต่ละค้น ตะละคน ถ้าจะบ้า หนีไปซ่อนในส้วมโรงเรียนมั่ง ซ่อนตามโรงอาหารมั่ง บางคนไปซ่อนในห้องพักครู ในห้องสมุด กว่าจะตามโป้ง ครบ ตอนนั้นตรูแทบ ตาย !!!!!

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 22:15:38

ความคิดเห็นที่ 185

ยังดีบางคนแอบให้หา ...หาแทบตาย มันหนีกลับบ้านก็ไม่บอก....

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 22:20:45

ความคิดเห็นที่ 186

ก้ออ่ะ เล่นตั้งเตเป็น ต้องใช่ถ่าน มาเขียนที่พื้น เขาเรียกว่า

กระโหลก  แล้วใช้ เศษ หินมาเป็นเบี้ย เวลาโยนจะได้หนัก

พอไปหยุดที่กระโหลก ก็หันหลังโยนเบี้ยมาข้างหลัง จำได้คราวๆ  555

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 22:21:38

ความคิดเห็นที่ 187 ติดต่อทีมงาน

พี่ LODI. ค่ะ เชื่อเลยสุดยอด save. รูปที่โพสต์ไว้หมดแล้ว เอาไว้ตอนอายุ 50 จะได้เอามาระลึกความหลังเมื่อยังเยาว์วัย

คุณเสียงคลื่น รถเมล์ยอดฮิตที่นั่งบ่อยๆ 34 , 29 รังสิต-หัวลำโพง 59 รังสิต สนามหลวง 36 สาวรีย์ สี่พระยา. นั่งมาเรียนเกือบทุกวัน

มันจะมีเกมส์อะไรอีกอย่างนะ ที่เราโยนตุ๊กตายางตัวเล็กๆให้มันอยู่บนเส้นที่เราวางไว้หรือให้ใกล้ที่สุด ใช่ทอยเส้นรึเปล่า

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 22:21:41

ความคิดเห็นที่ 188

ความคิดเห็นที่ 183    

นึกภาพนะ ถ้ามีมิตติ้ง แล้วเรียกสมาชิกแกร่ ๆ

ก้อไม่ไปค่ะ   เพราะก้อ ไม่แก่   555+++

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 22:23:08

ความคิดเห็นที่ 189

โพงพาง เล่นยังไง นึกไม่ออกเหมือนกัน

อุ๊ยตาย เจอสิงห์ตั้งเตอีกคน jessica in bkk เราน่าจะมาเล่นด้วยกันอีกคร้งตอนปูนนี้นะ คงหนุกพิลึก 555555

jessica in bkk เค้าก็ยังไม่แก่นะตัวเอง สวย หุ่นเพรียว เชียวหร่ะ......โกหก ตอน 4 ทุ่มครึ่งมันช่างมีความสุขจริงๆ

แก้ไขเมื่อ 06 ก.ค. 55 22:28:04

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 22:26:07

ความคิดเห็นที่ 190 ติดต่อทีมงาน

มอญซ่อนผ้าตุ๊กตาอยู่ข้างหลัง ..... อีกอย่างตอนนั้นไม่น่าเกิน 10 ขวบ

โพงพางเอ๋ย ลอดเข้าลอกออก อะไรนัานใช่หรือเปล่าค่ะ

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 22:29:27

ความคิดเห็นที่ 191

คถ ขำว่ะ หนีกลับบ้าน ก๊ากกกก

แล้วอันนี้หละ ของโปรดสาว ๆ เลย  ทั้ง คุณ เจสสิก้า โดดเด่น เสียงคลื่นต้องเคยเล่นมาแล้วแน่ ๆ

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 22:29:30

ความคิดเห็นที่ 192

ความคิดเห็นที่ 191  ของชอบเลยค่ะ

อ้อ  แล้วช่วงโตมานิด มีเกมส์ กด เข้ามาใหม่

เกมเก็บไข่

จำได้ว่า แม่ซื้อมาจาก หาดใหญ่ แม่ไปประชุม  ดีใจมาก แบ่งกันเล่นทั้งบ้านเลย

แก้ไขเมื่อ 06 ก.ค. 55 22:38:27

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 22:31:46

ความคิดเห็นที่ 193

จำได้ว่าเคยแอบเอา ของน้องสาวมาเล่นเหมือนกัน  แต่มือหนักไปหน่อย ไปทำแกนสวมอันเล็ก ๆ ที่อยู่ข้าง ๆ เค้าหักอะจิ  ตอนนั้นน้องสาวโกรธมาก เอากระโถนเขวี้ยงใส่หน้าเราเฉยเลย หาว่าไปทำตุ๊กตาเค้าเสีย ก๊ากกกก

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 22:32:26

ความคิดเห็นที่ 194 ติดต่อทีมงาน

191 ว๊ายใช่เลย เล่นอยู่คนเดียว พูดคนเดียว เปลี่ยนชุดตลอด

แต่เกมส์นี้ตอนนี้ก็ยังมีนะ แต่มันอยู่ในคอม เห็นหลาน 3 ขวบมันเล่นค่ะ

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 22:32:57

ความคิดเห็นที่ 195

นี่แระของชอบแต่งตัวตุ๊กตา

เราชอบจับเพื่อนมาเล่นมาประกวดนางงาม เดินกางร่ม มีมงกุฎเพชรเป็นกระดาษ มีสายสะพายติดเบอร์ ...แต่เราเป็นกรรมการไม่ลงประกวดเพราะเกรงใจเพื่อนๆ ถ้าเราลงแข่งรับรองกินขาด ก็เราอ่ะสวยซะไม่มีจริงๆ เคอะ.....เพราะมันไม่มีที่จะสวยนะซิ

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 22:36:09

ความคิดเห็นที่ 196

งั้นภาพนี้ ฝากให้ โดดเด่นในทุกมุมมอง อีกภาพ เป็นรถเมล์นายเลิศ ยุค 1970  แต่เรายังวิจัยไม่ออก ว่ามันเป็นถนนอยู่ในกรุงเทพฯ ส่วนไหน  ในรูปมีเด็กขายพวงมาลัยด้วย

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 22:38:04

ความคิดเห็นที่ 197

รถเมล์สีขาวบางนา ปากคลองตลาด ในรูปน่าจะแถวๆบปากคลองรึเปล่าเอ่ย

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 22:43:16

ความคิดเห็นที่ 198

ค้นเจอมาอีกหลายสาย กรุงเทพฯ สมัยก่อนน่าอยู่กว่าเด๋วนี้มากนัก

อันนี้สาย 8 ช่วงวิ่งผ่านสนามเป้า ทักวันนี้สายนี้ก็ยังวิ่งอยู่  ดู กท รถเก๋งสมัยนู้นเด่ะ เท่ห์ซะไม่มี สี่หลักเอง

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 22:45:15

ความคิดเห็นที่ 199 ติดต่อทีมงาน

เมื่อกี้เดินไปถามคุณแม่ แม่บอกว่ารถเมล์นายเลิศวิ่งจาก พระโขนงไปปากคลองตลาด เลยคาดว่าน่าจะเป็นถนนสุขุมวิทเดิม

มาเฉลย 1970 เนี่ยเราอายุ 2 ขวบ

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 22:47:08

ความคิดเห็นที่ 200

197  ไม่น่าใช่ ไม่ใช่แน่นอน เราดูโลเกชั่นแล้ว  ปราบเซียนมาก อีกทั้งบ้านเมืองเปลี่ยนแปลงไปมากช่วง สามสิบกว่าปีมานี้  ยังเดาไม่ได้เลยว่ามันแถวไหน

อันนี้ สาย 59  คลาสสิคมาก ตัวถังรถเมล์ยังมีส่วนที่เป็นไม้จริง ๆ อยู่มากทีเดียว

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 22:47:13

ความคิดเห็นที่ 201 ติดต่อทีมงาน

รูป 200สนามเป้า 1000 เปอร์เซ็นต์

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 22:49:28

ความคิดเห็นที่ 202

199  อาจเป็นไปได้ เป็นไปได้สูงทีเดียว  เราถามพ่อแม่เรา แกตอบไม่ใคร่ได้ แกเป็นจีนแท้ง่ะ ไม่ใคร่รู้จักชื่อถนนในกรุงเทพฯ สักเท่าไหร่

อันนี้เป็น ถนนสุขุมวิทแน่นอน  กางเกงที่เห็นในรูป ทรงอะไรเอ่ย ? ครับ คุณ เสียงคลื่น

สมัยก่อน ในกรุงเทพฯ มีสวนหย่อมต้นไม้เล็ก ๆ อย่างนี้อยู่ริมถนน กทมสมัยนั้น จะทำกรงตะข่ายครอบไว้อย่างในภาพ เด๋วนี้ ไม่มีเหลือให้เห็นมาหลายสิบปีแร้วววว

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 22:51:12

ความคิดเห็นที่ 203 ติดต่อทีมงาน

แม่บอกว่าสมัยนั้น คนชอบขับรถเฟี๊ยต ไม่รู้จริงเปล่า. รถไม้สาย 59 เราเกิดรึยังไม่แน่ใจ ถ้าเกิดแล้ว น่าจะเกิน 5 ขวบ

วันนี้เครียดมาทั้งวัน มาเข้าทู้นี้หายเลย

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 22:54:39

ความคิดเห็นที่ 204

สมัยหลายสิบปีก่อน ในกทม นิยมทำป้ายโคสนะนาหนัง เป็นโปสเตอร์ขนาดยักษ์

ติดไว้ตาม สี่แยกใหญ่ ๆ  ในรูปคือ สี่แยกสามย่านในปัจจุบัน ใกล้วัดหัวลำโพง

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 22:54:39

ความคิดเห็นที่ 205

กางเกงขาบาน ต้องใส่กะรองเท้าส้นตึก ...ถอดรองเท้าที่ไร นึกว่าลงจากตึกทุกที

รูป 200 ดูแล้วนึกถึงประเทศลาวเหมือนจริงๆ รถเมล์เก่างั๊กมาก

202...นึกไม่ออกว่าถนนอะไร ตรงไหน

แก้ไขเมื่อ 06 ก.ค. 55 23:00:43

แก้ไขเมื่อ 06 ก.ค. 55 22:57:40

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 22:56:26

ความคิดเห็นที่ 206

นั่งกันทันไหม สามล้อหน้ากบ เป็นสามล้อที่สมัยก่อน  เราสามารถนั่งคู่กับคนขับได้อีกหนึ่งตำแหน่ง  เพิ่มจากด้านหลัง  ปัจจุบันไม่เห็นในกรุงเทพฯ มานานแสนนาน

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 23:00:42

ความคิดเห็นที่ 207 ติดต่อทีมงาน

คุณเสียงคลื่น เราไปลาวเมื่อ 2 ปีที่แล้วรถเมล์เค้ายังเป็นแบบนี้เลย ตื่นมาเช้ามืดที่หลวงพระบาง ทำให้นึกถึงกรุงเทพเมื่อ 30 กว่าปีที่แล้วมาก

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 23:02:36

ความคิดเห็นที่ 208

คันแบบนี้ทันได้นั่ง เวลาไปบ้านป้าแถวพรานนกจะนั่งรถแบบนี้ไปตลาด  ..ชอบมาก แต๊กๆๆๆๆๆ

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 23:02:53

ความคิดเห็นที่ 209 ติดต่อทีมงาน

206. ได้นั่งมาแล้วแน่นอนค่ะ จำได้ว่านั่งที่ตลาดเทเวศน์เนี่ยแหละ วิ่งตามแม่ไปซื้อกับข้าวแล้วได้นั่งกลับมาที่ทำงานแม่ จำได้ไม่ลืม

ดูบางรูปแล้วทำให้คิดถึงอะไรบางอย่าง นี่มันรากเหง้าเราจริงๆนะเนี่ย

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 23:06:06

ความคิดเห็นที่ 210

เคยไปลาวเมื่อหลายปีที่แล้วชอบมาก ยังดูเป็นธรรมชาติ นักเรียนตัวน้อยใส่ผ้าถุงไปโรงเรียน กลางจกข้าวเหนียวกินกับอะไรไม่รู้คล้ายๆซุปหน่อไม้

บ้านเราเปลี่ยนแปลงค่อนข้างเร็วเรื่องถนนหนหนทาง ยกเว้นเรื่องรถไฟฟ้า กว่าจะคลอดโครงการณ์ บ้านอื่นเค้าไปรถไปหัวจรวดกันแล้ว..

อยากกลับไปนั่งรถรางกลางกรุงเหมือนเมื่อก่อนจัง

คุณโดดเด่น....เป็นจีนแท้ๆเลยเหรอคะ ถ้างั้นคงมีเรื่องเล่าตำนานจีนมาให้ฟังซินะค่ะ

แก้ไขเมื่อ 06 ก.ค. 55 23:07:43

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 23:06:15

ความคิดเห็นที่ 211

เลย สองร้อยมาจนได้  ดึกแล้ว

คิดว่า เราขอปิดกระทู้นี้เสียที มันยาวมากแล้ว จะแตกกระทู้ก็ไม่ดี เพราะนี่เป็นห้องกฏหมาย ผิดกฏน่ะ    แค่นี้ก็แย่แล้ว เกรงใจสมาชิกคนอื่น ๆ เค้า

จบแค่นี้แหละกัน พอเหอะ  ยิ่งต่อยิ่งยาว  ไม่เอาแร้ว  เด๋วมันติดลม จะคุยเรื่องเก่า ๆง่ะ คุยได้อีกสามวันสามคืนก็ไม่จบหรอก เรื่องมันมีอีกแยะ

ยินดี ที่ได้ เสวนา กับคนสูงวัยด้วยกัน  ทั้งคุณ เจสสิก้า โดดเด่น เสียงคลื่น

ปิดท้ายด้วยภาพสุดท้าย   วันเวลาหวนไป ไม่คืนมา... ดังเวลา วารี ไม่เคยรอใคร

กาลครั้งหนึ่ง เมื่อเราเคยเป็นเด็กนักเรียนตัวเล็ก ๆ    -ภาพประมาณปี 2498

ไม่ต่อแล้วนะ กระทู้นี้ เด๋วติดลมยาวอีก   ไว้กระทู้หน้า อาจเจอก้นใหม่ บ๊าย ๆๆๆๆ

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 23:07:00

ความคิดเห็นที่ 212

ว่าแล้วเราจบทู้นี้ดีกว่าเนอะ วันหน้าเราแอบเนียนๆมาตั้งทู้หาเรื่องเก่าๆมาคุยกันใหม่ แต่ต้องเอาให้เนียนจริงๆนะอย่าให้ใครจับได้ ไม่งั้นอายเค้าแย่เลย ....แล้วเค้าก็จะรู่้ว่าเราแก่แบบที่พวกเค้าคิดจริงๆ  555555

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 23:09:14

ความคิดเห็นที่ 213 ติดต่อทีมงาน

คุณเสียงคลื่นเราเป็นคนไทยค่ะ มีจีนเล็กน้อยมาก

ขอบคุณทุกคนที่ทำให้เรามีความสุขแม้แค่เพียง 2 วัน อย่างน้อยก็ทำให้เรายิ้มได้แม้ในวันที่เงียบเหงา ทำให้เราได้นึกถึงเวลาที่ผ่านมา   บางภาพเห็นแล้วสะกิดใจทำให้นึกถึงอะไรบางอย่าง แล้วจะเข้ามาห้องนี้บ่อยๆนะคะ บ๊าย บาย

เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 23:20:51

ความคิดเห็นที่ 214

จำพวกเขาได้ไหมครับ ตลกคณะสี่สี ประกอบด้วย เทพ เทียนชีย, สีหมึก, สีเผือก, ศรีสุริยา เป็นยุคเริ่มต้นของตลกที่แสดงเป็นทีม ทั้งหมดเสียชีวิตปิดม่านโรงละครถาวร ทิ้งความสนุกสนานอยู่ในความทรงจำ ศรีสุริยา เสียชีวิตทันทีด้วยอุบัติเหตุรถคว่ำระหว่างเดินทางไปแสดงที่จังหวัดอุบลฯ สีเผือก อาการสาหัสแต่ก็เป็นอัมพาต มีชีวิตอยู่ด้วยความรันทดด้วยความพิการและชีวิตครอบครัว เทพเทียนชัย สีหมึก บาดเจ็บเล็กน้อย แต่ชีวิตช่วงหลังมีปัญหาเรื่องโรคภัย และเสียชีวิตด้วยโรคหัวใจเป็นรายถัดมา สุดท้ายสีหมึกก็มาจบด้วยโรคหัวใจอีกคนเช่นกัน ขอให้ทั้งสี่สู่สุขคติน่ะครับ

จากคุณ : พออิ่ม (พออิ่ม)
เขียนเมื่อ : 7 ก.ค. 55 00:22:33

ความคิดเห็นที่ 215

รูปไม่ขึ้น

เขียนเมื่อ : 7 ก.ค. 55 00:24:38

ความคิดเห็นที่ 216

อยากให้กรุงเทพเป็นแบบเก่า .... 

ย้อนเวลาได้ก็ดีเนอะ ..... 

อ่านแล้วมีความสุข ...

จากคุณ : รวมการเฉพาะกิจ
เขียนเมื่อ : 7 ก.ค. 55 07:39:29

ความคิดเห็นที่ 217

โห.....ผมเกิดไม่ทันสักที่เลยฮะ...แต่เคยไปเล่นสเก็ตน้ำแข็ง

ที่ชื่อว่า บางกอกไอซ์สเก็ตติ้งเซนเตอร์.แห่งแรกในประเทศไทย

ตอนไฟไหม้ยังไปช่วยเขาขนของเลยอ่ะ (บ้านอยู่แถวๆนั้น)

จากคุณ : ตุ่มน้อย ป.แปะLODI (tumsabayjai)
เขียนเมื่อ : 7 ก.ค. 55 20:37:48

ความคิดเห็นที่ 218

ย้อนกลับไปหัวกระทู้
ตอนจบตรี เพิงเข้าทำงาน ไปพาเลซทุกวัน
กลับเกือบเช้า แล้วไปทำงานต่อ ทำได้ยังไง ก็ไม่รู้
จนพอเอ่ยปากไล่ออกจากบ้าน ถึงได้หยุดไป...แฮ

แก้ไขเมื่อ 07 ก.ค. 55 21:19:34

จากคุณ : แม่น้องหยง
เขียนเมื่อ : 7 ก.ค. 55 21:18:53

ความคิดเห็นที่ 219

เพิ่งเข้ามา

อ่านจนเหนื่อย เหมือนหลุดไปโลกอดีต

มองกลับไป ก็สะท้อนใจตัวเองลึกๆๆ

ที่ผ่านมา เราได้ผ่านอะไรมาบ้าง เราได้ทำคุณประโยชนอะไรบ้าง เราได้สร้างความเจ็บช้ำน้ำใจใครบ้าง เฮ้อ

จากคุณ : aek_non
เขียนเมื่อ : 11 ก.ค. 55 22:40:01

ความคิดเห็นที่ 220

ช่วยเซฟเข้าคลังกระทู้กันดีไม๊คะ นะนะ เก็บไว้อ่าน

สมัยเด็กๆ มี่ทันหลายอย่างนะ แต่ไม่เคยมีความทรงจำมากมายอะไรนัก

ชีวิตไม่ค่อยได้เที่ยวไหน ถนนหนทางไม่รู้ จำได้แต่พวกทีวีที่ลุงหลอดหามา

เดอะเทคทันสมัยอยู่ ม.ปลาย

จำได้ตอนเด็กมากๆ ชอบกินแฟนต้ารสสัปปะรด (รสชาติไม่เหมือนเดี่ยวนี้)

จากคุณ : มี่ (แม่มดขี่ไม้กวาด)
เขียนเมื่อ : 21 ก.ค. 55 09:15:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com