Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รวมตัวกันฟ้องผู้บริหารเวป Dealdidi โกงเงินร้านค้า และผู้บริโภค ติดต่อทีมงาน

ผมเป็น Merchant (ร้านค้า) ลง Deal กับทาง Dealdidi ไว้ จนตอนนี้ปิด Deal ไปแล้ว ยังได้รับเงินจากทาง Dealdidi ไม่ครบตามสัญญา แล้วที่สำคัญ ทาง Dealdidi ได้ปิด website แล้วด้วยนะครับ เมื่อสอบถามไปทาง Dealdidi แจ้งว่า ทางบริษัทกำลังจะปิดแล้ว ส่วนเงินที่ค้างร้านค้่า จะหาทางจัดการให้ กล่าวโดยสรุปคือ เค้ามีเงินจดทะเบียน 1 ล้านบาท บวกกันสินทรัพย์นิดหน่อย จะเอามาแบ่งให้กับผู้เสียหาย โดยจะขอประนอมหนี้โดยการลดทอนหนี้ เหลือจ่ายบางส่วน แต่ยังไม่รู้จะได้กันเท่าไร ซึ่งผมเห็นว่าไม่แฟร์ คุณรับเงินจากลูกค้าที่ซื้อ Deal มาแล้ว ได้เงินครบทุกบาท แถมยังได้เปอร์เซ็นต์จากหน้่าคูปองจากร้านค้าอีกไม่ตำกว่า 25% 

ร้านค้าที่เดือนร้อนมีหลายสิบร้าน รวมมูลค่าที่เสียหายไม่น้อยกว่า 1 ล้านบาทแน่นอน เป็นการโจรกรรมทางธุรกิจผ่านทาง Internet 

ร้านค้าที่เดือนร้อน หรือ ลูกค้าที่ซื้อ Deal ไปแล้วเดือนร้อน ไม่สามารถนำคูปองไปใช้ได้ เนื่องจากร้านค้าไม่รับคูปองของ Dealdidi  เรามารวมตัวกันเถอะคับ อย่างน้อย ก็เป็นการเตือนภัยสังคมทาง Internet ซึ่งที่กำลังเป็นส่วนหนึ่งของชีวิตพวกเราอยู่นะครับ  

หากเราไม่ทำอะไรบ้่างอย่าง ผู้ร้ายอย่าง Dealdidi อาจเป็นเปิด web ใหม่ ใช้่ชื่อใหม่ แล้วก็สร้างปัญหาแบบนี้ไว้กับผู้บริโภคอย่างเราๆ อีกนะครับ 

อย่านิ่งเฉยนะครับ post ลงมากันเยอะๆ เผื่อเราจะได้รวมตัวกัน แจ้งเตือนภัยให้กับสังคมให้รับทราบ ถ้า สื่อไหน ต้องการจะเป็นส่วนรวมกับเรา ในการเผยแพร่ปัญหาสังคมเหล่านี้ ผมและผู้เสียหายกว่า 10 ราย พร้อมที่จะให้ข้อมูลและออกสื่อทุกแขนงคับ โดยเฉพาะครอบครัวข่าว 3 (คุณสรยุทธ) ผมอาจและผู้เสียหายอาจไม่ได้เงินคืน หรือได้คืนอาจไม่ครบทุกบาท ทุกสตางค์ แต่นั้นก็ยังไม่เท่ากับผู้บริโภคอีกมากมายที่จะตกเป็นเหยี่อของการโจรกรรมผ่านธุรกิจทาง Internet ครับ

จากคุณ : knopphanon
เขียนเมื่อ : 31 ก.ค. 55 20:16:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com