Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เตือนภัยสาวๆ ขึ้นสะพานลอยฝั่งตรงข้าม ศูนย์การค้าไอทีสแควร์ หลักสี่ ติดต่อทีมงาน

เรื่องนี้ถึงจะไม่ได้เกิดกับดิฉันแต่ก็เห็นกับตาเกือบทุกครั้งที่ขับ จยย. ไปรับเพื่อนตรงสวนหย่อมเล็กๆตรงข้ามไอที คือจะมีผู้ชายอายุประมาณ 40-50 ปี ผิวดำแดง ผอม สูงไม่มาก จะห้อยกุญแจรถเยอะแยะที่เข็มขัด ทำเป็นเดินคุยโทรศัพย์เดินมาใต้สะพานลอยพอเหยือที่มันเล็งไว้ตั้งแต่อยู่ฝั่งตรงข้ามมาถึงเค้าก็จะแหงนมองใต้กระโปรงแบบไม่กะพริบเลย(ไม่ว่าจะสั้นมากหรือน้อยเค้าก็มองหมดค่ะ) เป็นแบบนี้หลายครั้งและหลายรอบและได้ดูไปหลายคน ดิฉันสังเกตุได้ว่าเค้าน่าจะทำงานอยู่ที่สถานที่ราชการแห่งนึงตรงนั้น ซึ่งสามารถมองเห็นฝั่งตรงข้ามได้ว่าใครกำลังเดินขึ้นสะพานลอยมาพอเห็นเหยื่อเค้าก็จะรีบเดินถือโทรศัพท์เนียนมาใต้สะพานทันทีบางครั้งก็ทำเป็นโทรศัพท์ในตู้ กลัวจะเกิดเรื่องไม่ดีขึ้นค่ะเพราะบางครั้งเห็นเค้าถือกระป๋องเบียร์ดื่มแล้วดูไปด้วย เลยมาเตือนเพื่อนๆ ให้ระวังตัวกันนะค่ะ
- เรื่องนี้ดิฉันได้โทรแจ้ง ตร. ไปแล้วแต่คุณ ตร. บอกให้เราชี้ตัวเพราะไม่มีเจ้าทุข แต่จะให้ดิฉันไปชี้ตัวมันได้ยังไงค่ะในเมื่อข้อหาอนาจารแค่ปรับรึป่าวดิฉันไม่ทราบแล้วเค้าต้องแค้นแน่ๆๆกลัวเค้าจะมาทำร้ายค่ะเพราะการชี้ตัวเค้าก็เห็นหน้าเรา
****ยังไงฝากเพื่อนๆๆ ด้วยนะค่ะระวังตัวกันให้ดีพวกนี้โรคจิตค่ะ****

จากคุณ : pp_earng
เขียนเมื่อ : 7 ส.ค. 55 11:07:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com